Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แกะคอร์ดเพลงนี้ให้ผมทีเถอะครับ เจ้านาย  (อ่าน 1257 ครั้ง)

leomonke

• member
สวรรค์มีตา AREA51

ไอ้ผมมันก็ มือใหม่หัดดีด หาคอร์ดจนทั่วเน็ตแล้วครับ
ให้อากู๋ช่วยแล้วก็ไม่มีท่าทีว่าจะเจอ ใครหูทิพย์ช่วยข้าน้อยทีขอรับ

leomonke

• member
Re: แกะคอร์ดเพลงนี้ให้ผมทีเถอะครับ เจ้านาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 22:07:26 »
เนื้อเพลงครับ      ;D ;D ;D ;D ;D

สวรรค์มีตา AREA51

บอกได้ว่ารักเท่านั้น แต่ฉันไม่กล้าคิดหวังอะไร
ก็พอเข้าใจกันได้ ว่าฉันไม่ใช่ที่เธอต้องการ

ถ้าจะหารักแท้แบบที่เธอมองไว้ ก็ให้เธอทำไปตามนั้น

** ให้เธอหาคนๆนั้นต่อไป หากเธอได้เจอวันไหนบอกฉัน ส่วนตัวฉันเองจะยังรักเธอ
เดิมๆแบบที่เคยเป็นมาทุกวัน ที่เธอมีให้กับฉันเท่านี้ก็ดีพอ

บอกแล้วว่าฉันไม่ท้อ(อย่างที่เธอเห็นอยู่) ไม่ยื้อไม่ขอไม่ห้ามอะไร
ก็มีความเป็นไปได้ อย่างน้อยก็เห็นเธอคอยมานาน
หากว่าหวังไว้สูงจะไม่ดึงเธอไว้ ก็ให้เธอทำไปตามนั้น

(**)

ถ้ามีวันที่เธอเบื่อการต้องค้นหา ก็อยากจะถามเธอว่าเห็นฉันบ้างไหม
หยัดยืนด้วยหัวใจอยู่ตรงนี้ เพียงแค่เธอมองข้ามไป

บอกแล้วว่าฉันไม่ท้อ ไม่ยื้อไม่ขอไม่ห้ามอะไร
ถ้าจะหารักแท้แบบที่เธอมองไว้ ก็ให้เธอทำไปตามนั้น

ให้เธอหาคนๆนั้นต่อไป หากเธอได้เจอวันไหนบอกฉัน ส่วนตัวฉันเองจะยังรักเธอ
เดิมๆแบบที่เคยเป็นมาทุกวัน เมื่อเธอมีคนที่ฝัน

ก็หาๆคนๆนั้นต่อไป หากเธอได้เจอวันไหนบอกฉัน ส่วนตัวฉันเองจะยังรักเธอ
อย่างเดิมแบบที่เคยเป็นมาทุกวัน ให้เธอไปมากกว่านั้นไม่เห็นจะเป็นไร
ที่เธอมีให้กับฉันเท่านี้ก็พอใจ ทุ่มเทกันจนอย่างนี้สวรรค์คงมีตา

the kooks

• บุคคลทั่วไป
Re: แกะคอร์ดเพลงนี้ให้ผมทีเถอะครับ เจ้านาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 02:58:15 »
ผมฟังดูแล้วครับ มันเป็นเบสิคทางเดินคอร์ดทั่วไปเลยครับ ไม่มี เทนชั่นคอร์ดเลย
แนะนำให้น้าลองแกะด้วยตัวเองดีกว่าครับ เป็นการฝึกฝนตัวเองไปในตัวด้วยครับ