Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า 12 สายหน่อยครับราคาไม่เกิน 10000 บาท  (อ่าน 1586 ครั้ง)

tomsonot

• member
ตามหัวข้อเลยครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
เคยลองตัวนี้เสียงดีนะครับ OSCAR SCHMIDT OD312 CE ที่ MC ขาย 7,350 บาทครับ

http://www.music.co.th/product_detail.php?id=112026

Dawrin505

• member
 :) ;) :D   โปร่ง 12 สายเมื่อเดือนที่แล้วมีพี่ท่านนึงไปซื้อที่ Music city ผมก็นั่งฟังและลองเล่นอยู่พักนึงเป็นของ Walden เสียงดีมากครับ ผมยังอยากได้เลย ทัชชิ่งก็ดีเล่นง่าย เสียงหวานมากครับ ราคาอยู่ประมาณ 8XXX ครับ รู้สึกว่าจะมี top spruce และ top cedar เสียงคุ้มราคามากจริงๆครับ ลองดูในกระทู้ปักหมุดของกีตาร์ Walden ก็ได้ครับ  เท่าที่ผมลองตัว Cedear เสียงมีมิติมากครับลองดูครับ ยังงัยก็ขอให้ได้กีตาร์ที่ถูกใจครับ...  หรือถ้าใกล้ที่เวิ้งก็ร้านธีระมิวสิคครับ...

tomsonot

• member
ครับ ขอบคุณมากเลยครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
งบนี้ Walden ครับได้ความคุ้มค่าของเสียง หวานเพราะได้ใจครับ

tomsonot

• member
แล้วถ้างบเพิ่มเป็น 15000 หล่ะครับมีรุ่นไหนแนะนำอีกป่ะครับ

superodd

• member
:) ;) :D   โปร่ง 12 สายเมื่อเดือนที่แล้วมีพี่ท่านนึงไปซื้อที่ Music city ผมก็นั่งฟังและลองเล่นอยู่พักนึงเป็นของ Walden เสียงดีมากครับ ผมยังอยากได้เลย ทัชชิ่งก็ดีเล่นง่าย เสียงหวานมากครับ ราคาอยู่ประมาณ 8XXX ครับ รู้สึกว่าจะมี top spruce และ top cedar เสียงคุ้มราคามากจริงๆครับ ลองดูในกระทู้ปักหมุดของกีตาร์ Walden ก็ได้ครับ  เท่าที่ผมลองตัว Cedear เสียงมีมิติมากครับลองดูครับ ยังงัยก็ขอให้ได้กีตาร์ที่ถูกใจครับ...  หรือถ้าใกล้ที่เวิ้งก็ร้านธีระมิวสิคครับ...
ขอสนับสนุนความเห็นครับ เพราะผมเป็นคนซื้อเอง เสียงใกล้ของ taylor มั่กๆ คุ้มครับ กับราคานี้แค่นี้