Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่คับช่วยแนะนำกีต้าโปร่งหน่อยได้ไหมคับ ? (แฮะๆ) งบ 3000-4000 บาท  (อ่าน 4068 ครั้ง)

admini

• member
สวัสดีคับ คือผมเนี้ย ไม่รู้เรื่องดนตรีเลยนะคับ

คือผมก่ะแบบว่าซื้อมาก่อนค่อยหัดเพราะมันเป็นของเราจะ กอด จูบ ลบไล โรมเร้า ยังไงมันก็ของเราใช่ป่ะละคับ

แล้วคือนี่ ผมก็ไปหาข้อมูลมา รุ่นที่ผมสนใจ มีสองรุ่น
1.greg bennett gd100s
2.veelah v1d

คือใจนึงก็อยากได้ veelah v1d แต่อีกใจอยากได้ greg bennett gd100s

เพราะเรื่องราคาอ่ะคับ ราคาห่างกันตั้งเยอะนิเน้อะคับ

แล้วทีนี้เรื่องมีอยู่ว่าถ้าผมจะเอา greg bennett gd100s ผมหาร้านไม่เจออะคับ

แต่ถ้าเป็น veelah v1d ก็ตรงรถไฟฟ้าศาลาแดงก็ไกล้ๆ อะคับ นั่งรถไฟฟ้าไปแปบเดียว

ช่วยแนะนำที่ด้วยนะคับ บ้านผมอยู่ จอมทอง นะคับ

แนะนำเรื่องต่างๆอย่างต้องเปลี่ยนสายไหม ? ต้องนู้นต้องนี่ไหมอะคับ มือใหม่จิงๆ ไม่เคยจับกีต้าเลย 55555

ขอบคุณคับ (ที่ต้องให้แนะนำซะเยอะเลย เพราะว่าจะได้คุยกับคนขายรู้เรื่อง 55555)

Dekassump127

• member
ผมว่า walden d550 ครับ
เพิ่มงบอีก ซัก 1500  ;D
คุ้มค่าครับ

Veelah v1d ก็โอเคครับ เป็น top solid ด้วย
แต่ผมเชียร์ให้เอา walden ครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
สวัสดีคับ คือผมเนี้ย ไม่รู้เรื่องดนตรีเลยนะคับ

คือผมก่ะแบบว่าซื้อมาก่อนค่อยหัดเพราะมันเป็นของเราจะ กอด จูบ ลบไล โรมเร้า ยังไงมันก็ของเราใช่ป่ะละคับ

แล้วคือนี่ ผมก็ไปหาข้อมูลมา รุ่นที่ผมสนใจ มีสองรุ่น

คือใจนึงก็อยากได้ veelah v1d แต่อีกใจอยากได้ greg bennett gd100s

เพราะเรื่องราคาอ่ะคับ ราคาห่างกันตั้งเยอะนิเน้อะคับ

แล้วทีนี้เรื่องมีอยู่ว่าถ้าผมจะเอา greg bennett gd100s ผมหาร้านไม่เจออะคับ

แต่ถ้าเป็น veelah v1d ก็ตรงรถไฟฟ้าศาลาแดงก็ไกล้ๆ อะคับ นั่งรถไฟฟ้าไปแปบเดียว

ช่วยแนะนำที่ด้วยนะคับ บ้านผมอยู่ จอมทอง นะคับ

แนะนำเรื่องต่างๆอย่างต้องเปลี่ยนสายไหม ? ต้องนู้นต้องนี่ไหมอะคับ มือใหม่จิงๆ ไม่เคยจับกีต้าเลย 55555

ขอบคุณคับ (ที่ต้องให้แนะนำซะเยอะเลย เพราะว่าจะได้คุยกับคนขายรู้เรื่อง 55555)

พี่อยากให้อดทนเก็บเงินเพิ่มอีกสักหน่อย งบซัก 5-6 พันกะลังสวย พร้อมแล้วติดต่อมาที่พี่ได้ครับ เล็กจัง 089-964-8041 Line 081-701-7857 ID:lekjung1974 พี่อยู่เพชรเกษม 48 ไปๆมาๆสลับกับบ้านแฟนที่สุขสวัสดิ์ 26 ผ่านวุฒากาศ จอมทองบ่อยๆ ยินดีไปช่วยดูและแนะนำให้ครับ พาผู้ใหญ่ไปด้วยก็ดี เดี๋ยวพี่จะพาเสียคนซะเปล่าๆ 5555  (ล้อเล่นครับ) พี่ไม่ได้เก่งอะไรแต่พอจะมีประสบการณ์ทั้งดีและไม่ดีมาพอสมควรในการลองและเลือกกีต้าร์ รบกวนโทรมานัดล่วงหน้าซักสองสามวันจะดีมาก โชคดีครับ

jakkavoot

• member
Yamaha    F-310          3,450-4,000
EPIPHONE   DR-100          3,600-4,000
Sen    mini OM                   3,900

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
Yamaha    F-310          3,450-4,000
EPIPHONE   DR-100          3,600-4,000
Sen    mini OM                   3,900

ตามที่น้า jakkavoot แนะนำก็น่าสนอยู่ในงบด้วย แต่ที่ผมบอกงบ 5-6 พัน จะมีตัวเลือกเพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย ถือโอกาสเป็นการเรียนรู้ไปด้วยในตัว ได้เลือกเยอะ ลองเยอะมีแต่กำไรในประสบการณ์ครับ

admini

• member

พี่อยากให้อดทนเก็บเงินเพิ่มอีกสักหน่อย งบซัก 5-6 พันกะลังสวย พร้อมแล้วติดต่อมาที่พี่ได้ครับ เล็กจัง 089-964-8041 Line 081-701-7857 ID:lekjung1974 พี่อยู่เพชรเกษม 48 ไปๆมาๆสลับกับบ้านแฟนที่สุขสวัสดิ์ 26 ผ่านวุฒากาศ จอมทองบ่อยๆ ยินดีไปช่วยดูและแนะนำให้ครับ พาผู้ใหญ่ไปด้วยก็ดี เดี๋ยวพี่จะพาเสียคนซะเปล่าๆ 5555  (ล้อเล่นครับ) พี่ไม่ได้เก่งอะไรแต่พอจะมีประสบการณ์ทั้งดีและไม่ดีมาพอสมควรในการลองและเลือกกีต้าร์ รบกวนโทรมานัดล่วงหน้าซักสองสามวันจะดีมาก โชคดีครับ

*0* โหหห ขอบคุณพี่มากเลยคับเดี๋ยวแอด line นะคับพี่ 555555

AMNAJ2513

• member
น้าเล็กจังใจดีมากครับ โชคดีของน้อง admini มีคนช่วยเลือกกีต้าร์ให้ ดีครับ จะได้ได้ของดีสมราคา
น้าเล็กจังอยู่ใกล้ผมด้วย ผมอยู่เพชรเกษม 69 ครับ ว่างๆผมเดือดร้อนจะเข้าไปยืมตังนะครับ แหะแหะ

DivineRapeir

• member
EPIPHONE   DR-100          ไม่เกิน 4000 ตัวนี้เจ๋งเลย

admini

• member

ผมฟัง EPIPHONE   DR-100 จากคลิปนี้อ่ะคับ

Epiphone DR-100 Acoustic Guitar: The Correlation Between Price And Quality Is Put To The Test

ผมว่าเสียงมันแข็งๆยังไงชอบกล

ส่วน Yamaha F-310 ผมฟังจากคลิปนี้อะคับ
Yamaha F310 Acoustic Guitar Review by Rikki's Music Shop, Edinburgh

ผมว่ามันเป็นเสียงที่คุ้นหูมากๆ
แต่ว่าแลดูมันไม่มีเอกลักษ์อะคับ 55555

ส่วน Sen    mini OM  ผมหาฟังไม่เจอแหะ

ส่วน Greg Bennett GD 100s ผมฟังจากคลิปนี้อะครับ
Greg Bennett GD 100s

ผมว่าเสียงมันดูนุ่มๆ อบอุ่นๆ เอาไปเล่นให้ แม่ ให้ แฟนฟังน่าจะดี (5555)

ส่วน veelah v1d
veelah v1-d test

เหมือน Greg Bennett GD 100s เลยอะคับ

ผมฟังแบบว่าความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ เลยคับ พูดไม่ถูกรู้สึกขัดใจ ก็ขออภัยด้วยนะครับ

lekjung1974

• member
น้าเล็กจังใจดีมากครับ โชคดีของน้อง admini มีคนช่วยเลือกกีต้าร์ให้ ดีครับ จะได้ได้ของดีสมราคา
น้าเล็กจังอยู่ใกล้ผมด้วย ผมอยู่เพชรเกษม 69 ครับ ว่างๆผมเดือดร้อนจะเข้าไปยืมตังนะครับ แหะแหะ

ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่อำนาจ วันหน้ามีโอกาสคงได้พบเจอ จะได้นั่งคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน ผมตามดูคลังแสงกีต้าร์ของพี่อำนาจอยู่เสมอครับ
   มันก็ไม่ได้มีอะไรมากไปกว่าการที่จะทำให้โลกนี้มันดูน่าอยู่มากขึ้น เห็นเพื่อนพี่น้องสมาชิกช่วยเหลือกันในเรื่องต่างๆ ผมทำอะไรได้ช่วยอะไรได้ก็อยากทำตนให้เป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นบ้าง ยิ่งเป็นเพื่อนสมาชิกในเว็บยิ่งยินดี ถ้าไม่ใช่ไม่รู้จักผมก็คงไม่เสนอตัว

หลายท่านเคยผ่านการเป็น Beginner มาก่อนย่อมรู้ดีว่า เมื่อเลือกมาพลาดในครั้งแรกแล้วมันช้ำใจแค่ไหน พอมองย้อนกลับไปก็ต้องยอมรับ สมัยก่อนข้อมูลต่างๆยังไม่เปิดกว้าง บ้านใครมีคอมพิวเตอร์ มีอินเตอร์เน็ต มันเท่ห์เก๋ไก๋ใช่ย่อยซะเมื่อไหร่ ผมได้ไปลองก็เป็นกำไร ไปช่วยให้คำแนะนำให้คำปรึกษา ก็ถือได้ว่าเป็นการทบทวนสรรพวิชา ส่วนเจ้าตัวรือก็มีหน้าที่รับฟัง ทดสอบ พิจารณา แล้วเลือกมันมาด้วยตนเอง ผมคงไม่ยัดเยียด กลัวเค้ามาด่าบรรพบุรุษขุดโคตรมาว่าตามหลังเหมือนกัน ผมอาศัยใช้จิตคิดคำนึงว่ากะลังเลือกให้ตัวเอง โดยยึดข้อมูลและความต้องการของผู้เล่น (ผู้ซื้อ) เป็นหัวใจสำคัญ แล้วนำเสนอสิ่งนั้นให้เค้าได้ทดลอง พิจารณาตามความเหมาะสม ตามสไตล์และตามกำลัง ส่วนตัวผมนั้นก็ได้รับข้อมูลที่มีประโยชน์จากหลายๆท่านทั้งในนี้และในเว็บต่างๆ บรรดาเพื่อนฝูงที่ชอบพอคอเดียวกัน เป็นทุนพับใส่ในกระเป๋าตังค์เป็นเครื่องกระตุ้นเตือนคอยระวังไม่ให้ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลในการซื้อหา เพราะถ้าไม่ติดขัดเรื่องปัจจัยอะไรที่ชอบก็จัดมันไปเหอะ 55555

nhoy

• member

V1-D เสียงดีน่าเล่นครับ
เวลาซื้อก็ตกลงกับทางร้านให้ช่วยเซ็ทอัพให้ด้วยเลยก็จะสะดวกดีครับ

Auponata

• member
  • OR'Solid
veelah v1d ในบอร์ดซื้อขายเลยครับเสียงดี โคตะระๆ
facebook:or ponata

AMNAJ2513

• member
ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่อำนาจ วันหน้ามีโอกาสคงได้พบเจอ จะได้นั่งคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน ผมตามดูคลังแสงกีต้าร์ของพี่อำนาจอยู่เสมอครับ
   มันก็ไม่ได้มีอะไรมากไปกว่าการที่จะทำให้โลกนี้มันดูน่าอยู่มากขึ้น เห็นเพื่อนพี่น้องสมาชิกช่วยเหลือกันในเรื่องต่างๆ ผมทำอะไรได้ช่วยอะไรได้ก็อยากทำตนให้เป็นประโยชน์ต่อผู้อื่นบ้าง ยิ่งเป็นเพื่อนสมาชิกในเว็บยิ่งยินดี ถ้าไม่ใช่ไม่รู้จักผมก็คงไม่เสนอตัว

หลายท่านเคยผ่านการเป็น Beginner มาก่อนย่อมรู้ดีว่า เมื่อเลือกมาพลาดในครั้งแรกแล้วมันช้ำใจแค่ไหน พอมองย้อนกลับไปก็ต้องยอมรับ สมัยก่อนข้อมูลต่างๆยังไม่เปิดกว้าง บ้านใครมีคอมพิวเตอร์ มีอินเตอร์เน็ต มันเท่ห์เก๋ไก๋ไช่ย่อยซะเมื่อไหร่ ผมได้ไปลองก็เป็นกำไร ไปช่วยให้คำแนะนำให้คำปรึกษา ก็ถือได้ว่าเป็นการทบทวนสรรพวิชา ส่วนเจ้าตัวรือก็มีหน้าที่รับฟัง ทดสอบ พิจารณา แล้วเลือกมันมาด้วยตนเอง ผมคงไม่ยัดเยียด กลัวเค้ามาด่าบรรพบุรุษขุดโคตรมาว่าตามหลังเหมือนกัน ผมอาศัยใช้จิตคิดคำนึงว่ากะลังเลือกให้ตัวเอง โดยยึดข้อมูลและความต้องการของผู้เล่น (ผู้ซื้อ) เป็นหัวใจสำคัญ แล้วนำเสนอสิ่งนั้นให้เค้าได้ทดลอง พิจารณาตามความเหมาะสม ตามสไตล์และตามกำลัง ส่วนตัวผมนั้นก็ได้รับข้อมูลที่มีประโยชน์จากหลายๆท่านทั้งในนี้และในเว็บต่างๆ บรรดาเพื่อนฝูงที่ชอบพอคอเดียวกัน เป็นทุนพับใส่ในกระเป๋าตังค์เป็นเครื่องกระตุ้นเตือนคอยระวังไม่ให้ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลในการซื้อหา เพราะถ้าไม่ติดขัดเรื่องปัจจัยอะไรที่ชอบก็จัดมันไปเหอะ 55555

ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับน้าเล็ก  บ้านนี้มีคนมีน้ำใจมากครับ น้าเล็กก็เป็นหนึ่งนนั้นครับ ดูแล้วอบอุ่นดีครับ
       ป.ล. ผมไม่มีคลังแสงนะครับ น้าคงจำชื่อสับสนครับ ผมมีกีต้าร์พื้นๆอยู่แค่ 3ตัวเองครับ

DivineRapeir

• member
ถ้างบถึงเล่น V1D เถอะครับ เสียงเกินราคาไปเยอะเลย แนะนำเปลี่ยนสายเบอร์ 11 เล่นสบายมือเลย
ส่วน greg bennett gd100s <<<<<  ถ้างบไม่ถึงหรือไม่ชอบ V1D ตัวนี้ก็คุ้มราคา ครับ ^ ^

TOM1869

• member

ผมฟัง EPIPHONE   DR-100 จากคลิปนี้อ่ะคับ

Epiphone DR-100 Acoustic Guitar: The Correlation Between Price And Quality Is Put To The Test

ผมว่าเสียงมันแข็งๆยังไงชอบกล

ส่วน Yamaha F-310 ผมฟังจากคลิปนี้อะคับ
Yamaha F310 Acoustic Guitar Review by Rikki's Music Shop, Edinburgh

ผมว่ามันเป็นเสียงที่คุ้นหูมากๆ
แต่ว่าแลดูมันไม่มีเอกลักษ์อะคับ 55555

ส่วน Sen    mini OM  ผมหาฟังไม่เจอแหะ

ส่วน Greg Bennett GD 100s ผมฟังจากคลิปนี้อะครับ
Greg Bennett GD 100s

ผมว่าเสียงมันดูนุ่มๆ อบอุ่นๆ เอาไปเล่นให้ แม่ ให้ แฟนฟังน่าจะดี (5555)

ส่วน veelah v1d
veelah v1-d test

เหมือน Greg Bennett GD 100s เลยอะคับ

ผมฟังแบบว่าความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ เลยคับ พูดไม่ถูกรู้สึกขัดใจ ก็ขออภัยด้วยนะครับ

งบ ประมาณนี้เลือกกีต้าร์ เสียงดีได้ ยากหน่อย. หากเป็นไปได้ เก็บเงินไว้ก่อน. ขยับขึ้นมาตัว 6000 บาทก็ จะพอมีตัวเลือกเพิ่มขึ้นอีกนิด

ใน  youtube มันพอเป็นไกด์เท่านั้น ยังมีตัวแปลอีกแยอะ กีต้าร์เสียงไม่ดีเอาไมค์ดีๆ อัดเสียงก็ออกมาดีได้

ควรเลือกซื้อกีต้าร์ที่คนส่วนใหญ่ ซื้อกัน ยังไงก็ยังมีพวก แต่หากเป็นความชอบส่วนตัวก็อีกเรื่องหนึ่งครับ
Line id: 081-8718003