Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาครั้งสุดท้าย สิ้นเดือนจะซื้อแล้วครับ โปร่งไฟฟ้า  (อ่าน 1051 ครั้ง)

martino

• member
หลังจากที่ดูๆอยู่หลายตัว ตอนนี้มีในใจคือ

1.Veelah v 56 GACE (ตอนแรกเล็ง V57 ไว้แต่ความเห็นส่วนตัวผมว่ามันลิเกเกินไป......แต่ฟังเสียงจากคลิป V56 ผมค่อนข้างพอใจครับ)

2.YAMAHA AC3R  (สนใจตรงระบบ pick up S.R.T ครับ ตัวนี้จะใช้งานได้กว้างกว่ารึเปล่าครับ.....แต่ดันไม่มี hard case มาให้)

3.Walden G3030 ceqตัวนี้ไปลองมาเหมือนกัน ค่อนข้างพอใจเลยครับ.....มี hard caseให้ ราคาถูกกว่า AC3R หน่อย)

4.CRAFTER GAE-8/N คุ้มกับเสียงที่ได้ออกมามั้ยครับ (ตัวนี้ไม่เคยลองแต่เห็นในเว็บมีคนแนะนำเยอะครับ)

4 ตัวนี้ อยากได้ตัวที่ใช้ไปได้นานๆ คุ้มกับการใช้งานเวลาไปเล่นร้านครับ น้าๆแนะนำตัวไหนกันบ้างครับ เน้น strum 60 % fingerstyle 40 % ครับ ไปลองทรง D มาตีคอร์ดเสียงแน่นดีครับ แต่มันเทอะทะไปสำหรับผมครับ

nhoy

• member
เรียนน้า martino
ทั้ง 4 ตัวน่าเล่นทั้งสิ้นครับ จากที่ดูๆ รู้สึกน้า martino จะชอบทรง Grand Auditorium ใช่ไหมครับ
ใน 4 ตัวนี้ถ้า "เฉพาะเสียงเปล่า" โดยส่วนตัวผมชอบ V56-GACE มากที่สุดครับ
ถ้าเป็นภาคไฟฟ้าก็น่าใช้ทั้ง 4 ตัวเช่นกัน
น้า martino ไปลองเล่นดูหรือยังครับ หาโอกาสไปลองอาจจะได้คำตอบที่ดีที่สุดครับน้า martino
ขอให้ได้กีต้าร์ที่ถูกใจนะครับ

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
ถ้าเป็นผมเลือก YAMAHA AC3R ครับ

jakkavoot

• member

sudd

• บุคคลทั่วไป
 ไม่เอาราคามาเกี่ยวข้อง เลือก YAMAHA AC3R  ครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
เงินอยู่ในมือแล้วไปลองให้ครบ ชอบตัวไหน ตรงใจตอบโจทย์ได้มากสุด หยิบตัวนั้นใส่รถเข็นเลยครับ

martino

• member
ขอบคุณทุกท่านครับ

kangaroo

• member

PichPo

• member
ใน4ตัวนี้ผมชอบเสียงเปล่า V56มากสุดครับ
ภาคไฟฟ้าไม่แน่ใจครับ

kaerk

• member
งบนี้ crafter ต้องไป glx1500 เลครับ