Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อ้า...ขอนอกเรื่องหน่อย  (อ่าน 11110 ครั้ง)

ohm_pea

• member
Re: อ้า...ขอนอกเรื่องหน่อย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:04:04 »
อ้า....ขอบคุณทุกคำตอบครับ อ้า.....กินเหล้าดีกว่า....อิอิ  ชีวิตตตตตตต
จันทาร ดีกว่า จันไร

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:40:34 »
ถามใจตัวเองก่อนค่ะ ว่าต้องการอะไร ต้องการแฟน(รึเปล่า)คนปัจจุบัน หรือต้องการอนาคตที่ดี ที่พ่อกับแม่ต้องการให้
ถ้าเราได้แต่งงานกับคนที่เรารักและรักเรา มันก็มีความสุขไปชั่วชีวิตไม่ใช่หรือ ถ้าเลือกคนที่พ่อแม่เลือกให้ มั่นใจหรือเปล่า ว่าเราจะมีความสุข หรือแค่พ่อแม่มีความสุข

ผมต้องการ แบบว่า  แฟน(รึเปล่า)คนปัจจุบัน  และ ต้องการอนาคตที่ดี ที่พ่อกับแม่ต้องการให้ ครับ

คุณพ่อ คุณแม่ น้า ohm_pea  นี่ เป็นห่วง น้า มาก เลยน่ะครับ

Line id: 081-8718003

pannpower

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:42:00 »
 หุหุ หนังชีวิตเนอะน้า ^_^ ผมว่านะน้า เราน่าจะขีดเขียนชีวิตของเราเองนะน้า ถ้าดีก็ดีไป ถ้าไม่ดีก็เป็นประสบการณ์ในการเติบโตในเรื่องต่างๆ เหมือนแบบว่าอยากเล่นเพลงที่เราอยากเล่นกับ เล่นเพลงที่คนอื่นอยากฟัง

---> อีกด้านนึงก็ถ้าครอบครัวเป็นคนเลือกให้ แน่นอนหละเค้าต้องมีประสบการณ์อะไรต่างๆมากมายที่ผ่านมาเลยไม่อยากให้เราเสียเวลาในการเลือกคู่มั้งครับ (แต่สมัยนี้ไม่น่ามีแล้วเนาะ ^_^)

Grhythm

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 18:47:22 »
อยากได้ภาพประกอบครับ ไม่งั้นตัดสินมะได้ อิอิอิ

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 19:28:34 »
อ้า....ขอบคุณทุกคำตอบครับ อ้า.....กินเหล้าดีกว่า....อิอิ  ชีวิตตตตตตต
กดไลท์ ^^

สู้ๆๆ น่ะครับน้าโอม ผมเองก้อไม่ชำนาญเรื่องนี้ด้วยเหมือนกัน ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีน่ะครับ  :)
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

เปนตาเบิ่ง

• member
    • มีเดียซอฟท์
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 14:46:04 »
เอาใจช่วยครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 17:38:08 »
เคยแอบถามผู้หญิง ที่พ่อแม่แนะนำให้แต่งกับเรา หรือยังว่า...  ตัวเค้าเอง รัก และอยากใช้ชีวิตร่วมกับเราจริง ๆ หรือเปล่า ?
แล้วหากเค้า ก็มีแฟนอยู่แล้ว เหมือนกับเรา  มันก็หัวอกเดียวกัน  หากคุยกันบ้าง และความต้องการส่วนตัวตรงกัน  ปัญหามันน่าจะแก้ไขง่ายขึ้นอีก

ผมเห็นด้วยเลยครับน้ากวาง

ผมว่า ลองไปปรึกษาและศึกษาผู้หญิงคนนั้นดูก่อนมั้ยครับ ว่า จุดยืนของเค้าเป็นอย่างไร เค้ามีแฟนอยู่แล้วมั้ย แล้วเค้าพอใจที่จะโดนคลุมถุงชนหรือป่าว...
ผมว่า ร้อยทั้งร้อย เค้าก็ไม่อยากโดนคลุมถุงชนหรอกครับ (มันเป็นจิตวิทยาของมนุษย์ ที่จะต่อต้านการโดนบังคับ) นอกเสียจากว่า เค้าแอบหลงรักเรามานานแล้ว
ลองหาโอกาสนัดไปเจอกัน คุยกันนอกรอบโดยที่ผู้ใหญ่ไม่ต้องรู้เห็นครับ เปิดอกคุยกันไปเลย ถือเป็นการ นัดเดท(ดูตัว) ไปด้วยในตัวเลยครับ กินข้าวเย็นอะไรก็ว่ากันไป
เป็นโอกาสดีนะครับ ที่จะได้พบคนอื่นบ้าง และผมเชื่อว่า คนที่พ่อแม่น้าโอมดูไว้ คงจะเป็นคนดีคนนึงเลยหละครับ หายากนะครับ โอกาสแบบนี้
ถ้าเกิดไปเจอตัวจริงแล้ว น่ารัก ขาว หมวย สวยปิ้ง ออร่าปะทะกระจกตาในระยะ 20 เมตร แล้วหละก้อ น้าอาจจะเปลี่ยนใจก็ได้นะครับ
ไปเจอตัวจริง อะไรๆ มันอาจจะเปลี่ยนไปก็ได้ครับ อาจจะปิ้งปั้ง ชอบกันก็เป็นได้ และความรักเก่าของน้าโอม มันก็ลุ่มๆดอนๆ ไม่มีอะไรมายืนยันได้ว่าจะไปได้ไกลแค่ไหน
แล้วอีกอย่างนึง มันจะได้ไม่เป็นการ เสียน้ำใจของพ่อแม่ฝ่ายเรา และพ่อแม่ฝ่ายเค้าด้วยนะครับ ถือว่าช่วยๆทางผู้ใหญ่นิดส์นึง แล้วเราค่อยตกลงกับเค้าว่าจะเอายังไง(นอกรอบ)
ส่วนตัวผู้หญิงเอง เค้าจะได้ไม่เสียความมั่นใจ หรือเสียความรู้สึกครับ (เค้าอาจจะคิดประมาณว่า "เราสวยไม่พอ หรือ เราดีไม่พอหรอ" อะไรทำนองนี้)
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 17:55:18 »
เกรงว่า เห็นหน้าเห็นตาแล้ว จะเก็บไว้ทั้งคู่ นะซีครับ

อันนี้ถูกจายยยครับน้าทอม

เป็นกำลังใจให้ครับโอม เดี๋ยวมันก็จะมีทางออกครับ อย่าเครียด สู้ๆๆ

NevaeH...^^

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 17:57:18 »
น้าโอมทำใจตัวเองเถอะครับ ถ้าต้องฝืนมันเหนื่อยมากเลยนะ TT^TT
><"

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 02:40:50 »
ใจเย็นๆครับ..ทุกอย่างมีทางแก้แค่เราเริ่มที่จะกล้าเข้าไปคุยครับ..ผมว่าไม่มีพ่อแม่คนใหนอยากเห็นลูกเจ็บหรอกครับ..

guitarpom

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 03:50:36 »
แล้วผมมีปัญหาถามน้าๆต่อได้ไหมครับขอยืมกระทู้นี้ยื่นปัญหาชีวิตของตัวเองให้ลองหาแนวทางให้ผมที....
คือว่า...จีบผู้หญิงคนหนึ่งโดยที่เรามีความสัมพันธ์พอสมควร...แล้วทีนี้เขาก็บอกว่าทุกวันนี้ก็มีคนมาจีบเขาเยอะเหมือนกัน...เขาก็บอกว่าเขาคุยได้กับทุกคน...แต่อาจจะได้แค่คุยหรือเจอกันเป็นบางครั้งไม่ได้มีอะไรเกินงาม....บางทีเราก็ทะเลาะกันเรื่องพวกนี้หลังๆผมชักอดทนไม่ไหว..เพราะรู้ว่าแฟนเรานัดกับคนอื่นไปกินข้าวด้วยกัน(บางทีเขาก็เป็นคนบอกเอง)...หรือบางทีอยู่กับเราก็มีบรรดาคนเหล่านี้โทรมาแบบถี่ๆ(ถ้าไม่รับสาย)...ล่าสุดผมถามเขาว่าระหว่างผมกับอีกคนเขาจะเลือกใคร(คนที่เขาคิดว่าใช่..รองจากผม)...(แต่ยังมีคนอื่นๆอีกหลายคนที่มาจีบ)...ไม่รู้คืนนั้นเขาจะรำคาญผมรึยังไงก็ไม่รู้ผมถามเขาว่า  เลือกเขาใช่ไหมเขาตอบ  อือ...ไม่เลือกพี่ใช่ไหม...เขาตอบ..อือ.......ขอย้ำอีกครั้งหนูเลือกเขาใช่ไหม...เขายังเน้น...อือ......ตกลงหนูจะเลิกกับพี่ใช่ไหม....เขาก็ตอบ  อือ......ตั้งแต่คืนนั้นผมก็เลยเลิกโทรหาเขาซึ่งเป็นเวลา2วันแล้ว....แต่มีส่งข้อความไปบ้าง4-5ครั้ง......จนเมื่อคืนที่ผ่านมาเขามาเที่ยวที่ผมทำงานกับเพื่อนอีกสองคน....ตอนผมขึ้นเล่นดนตรีเพื่อนเขาโบกมือให้ผม...ส่วนผมเหวอไปชั่วครู่เพราะไม่รู้ว่าเขาจะมา...พอมองหน้าเขาผมก็ทำเป็นนิ่งไว้...มีส่งยิ้มให้เพื่อนเขานิดหน่อย....พอหมดเวลาเขาก็รีบเช็คบิลกลับ...โดยทิ้งปริศนาคาใจให้ผมมาขบคิดว่า.....
1.เขายังรักผมรึเปล่า
2.เขามาทำไมถ้าเขาไม่แคร์ผมอย่างที่เขาพูดในวันนั้น
3.ผมไม่แน่ใจว่าเพื่อนอีกคนที่มากับเขา(เป็นผู้ชาย)..เขาจีบกันอยู่รึเปล่า...เพราะผมเคยสงสัยเหมือนกัน(แต่เขาก็บอกว่าเป็นเพื่อนรุ่นน้องที่คบกันแบบเพื่อนมานานแล้ว)
4.ถ้าเกิดเขาทั้งคู่จีบกันจริงๆ...เขาควงกันมาเย้ยผมรึเปล่านะ....
5.ผมควรทำยังไงกับปัญหานี้
ขอโทษด้วยครับถ้าเกิดปัญหาของผมนอกเรื่องไปหน่อยแล้วมีใครหมั่นไส้....

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 04:27:40 »
 ผู้หญิงมีเยอะนะครับคุณguitarpom เท่าที่ฟังดูคุณคงเป็นผู้ให้ซะส่วนใหญ่..คุณเคยเห็นเทียนไขใช่ใหมครับ..ทำไมเทียนไขมันยอมเผาตัวเองเพียงเพื่อให้คนรอบๆข้างมันได้แสงสว่าง..แต่ตัวมันเองได้แค่น้ำตาเทียนกลับคืนมา..ถ้าคุณลองคิดดูให้ดีๆแล้วนะครับ จะพบว่ามันก็แค่เป็นเซี้ยวหนึ่งในชีวิต..คุณอาจจะเกิดมาเพื่อให้ความสุขกับคนรอบข้างก็ได้ มองผ่านมันไปเถอะครับ ถ้าเป็นอย่างที่คุณว่ามานั้นผมว่าถึงวันนี้เขาจะกลับมาแต่อีกไม่นานไม่ช้าเขาก็คงไป..เอาเวลาไปหาคนที่เขาเห็นคุณค่าของเราเถอะครับ....

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 10:58:30 »
กรณีคุณguitarpom เท่าที่อ่านดูผมไม่แน่ใจสถานภาพระหว่างคุณกับเพื่อนหญิงนี่ เคยพูดจาตกลงจะเป็นแฟนกันหรือไม่อะครับ ดังนั้นเงื่อนไขหรือกติกาในการใช้ชีวิตของทั้งคู่ ได้มีการพูดคุยกันไว้บ้างหรือไม่ ว่าคุณชอบหรือไม่ชอบอะไรในตัวเค้า เค้าชอบหรือไม่ชอบอะไรในตัวคุณ แล้วทั้ง2คนรับในข้อเสียของทั้งคู่กันได้หรือไม่ ส่วนตัวผมมองว่าชีวิตคู่ถ้าเรามีความสุขหรือยอมรับได้กับข้อเสียของแฟนเรา โดยที่อีกฝ่ายไม่ต้องฝืนเปลี่ยนแปลงตัวเองมากนัก เราก้อจะมีความสุขครับ....มันยากตรงหาคำว่า พอดีให้กับชีวิตนี่แหละ.........

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 11:56:02 »
โอ อ่านแล้วปวดหัวตึบ  ปัญหาวัยรุ่นจริงๆคนแก่อย่างผมตอบได้แค่เพียงว่า ต้องถามใจตัวเองครับ ^^'

Montra

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 13:01:46 »
ดีนะที่ผมยังโสด  ยินดีรับไม่อั้น ช่วยๆ กันแนะนำให้หน่อยครับ คริ คริ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 13:03:23 »
ตามมาโสดด้วยคน อิอิ..
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 13:22:41 »
ดีใจกับน้าโอมด้วยจะได้เป็นฝั่งเป็นฝาซักที อิอิ

ปล.ตามเข้ามาโสด   ;) ;D

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 14:13:47 »
แล้วผมมีปัญหาถามน้าๆต่อได้ไหมครับขอยืมกระทู้นี้ยื่นปัญหาชีวิตของตัวเองให้ลองหาแนวทางให้ผมที....
คือว่า...จีบผู้หญิงคนหนึ่งโดยที่เรามีความสัมพันธ์พอสมควร...แล้วทีนี้เขาก็บอกว่าทุกวันนี้ก็มีคนมาจีบเขาเยอะเหมือนกัน...เขาก็บอกว่าเขาคุยได้กับทุกคน...แต่อาจจะได้แค่คุยหรือเจอกันเป็นบางครั้งไม่ได้มีอะไรเกินงาม....บางทีเราก็ทะเลาะกันเรื่องพวกนี้หลังๆผมชักอดทนไม่ไหว..เพราะรู้ว่าแฟนเรานัดกับคนอื่นไปกินข้าวด้วยกัน(บางทีเขาก็เป็นคนบอกเอง)...หรือบางทีอยู่กับเราก็มีบรรดาคนเหล่านี้โทรมาแบบถี่ๆ(ถ้าไม่รับสาย)...ล่าสุดผมถามเขาว่าระหว่างผมกับอีกคนเขาจะเลือกใคร(คนที่เขาคิดว่าใช่..รองจากผม)...(แต่ยังมีคนอื่นๆอีกหลายคนที่มาจีบ)...ไม่รู้คืนนั้นเขาจะรำคาญผมรึยังไงก็ไม่รู้ผมถามเขาว่า  เลือกเขาใช่ไหมเขาตอบ  อือ...ไม่เลือกพี่ใช่ไหม...เขาตอบ..อือ.......ขอย้ำอีกครั้งหนูเลือกเขาใช่ไหม...เขายังเน้น...อือ......ตกลงหนูจะเลิกกับพี่ใช่ไหม....เขาก็ตอบ  อือ......ตั้งแต่คืนนั้นผมก็เลยเลิกโทรหาเขาซึ่งเป็นเวลา2วันแล้ว....แต่มีส่งข้อความไปบ้าง4-5ครั้ง......จนเมื่อคืนที่ผ่านมาเขามาเที่ยวที่ผมทำงานกับเพื่อนอีกสองคน....ตอนผมขึ้นเล่นดนตรีเพื่อนเขาโบกมือให้ผม...ส่วนผมเหวอไปชั่วครู่เพราะไม่รู้ว่าเขาจะมา...พอมองหน้าเขาผมก็ทำเป็นนิ่งไว้...มีส่งยิ้มให้เพื่อนเขานิดหน่อย....พอหมดเวลาเขาก็รีบเช็คบิลกลับ...โดยทิ้งปริศนาคาใจให้ผมมาขบคิดว่า.....
2.เขามาทำไมถ้าเขาไม่แคร์ผมอย่างที่เขาพูดในวันนั้น
3.ผมไม่แน่ใจว่าเพื่อนอีกคนที่มากับเขา(เป็นผู้ชาย)..เขาจีบกันอยู่รึเปล่า...เพราะผมเคยสงสัยเหมือนกัน(แต่เขาก็บอกว่าเป็นเพื่อนรุ่นน้องที่คบกันแบบเพื่อนมานานแล้ว)
4.ถ้าเกิดเขาทั้งคู่จีบกันจริงๆ...เขาควงกันมาเย้ยผมรึเปล่านะ....
ขอโทษด้วยครับถ้าเกิดปัญหาของผมนอกเรื่องไปหน่อยแล้วมีใครหมั่นไส้....

เหนื่อยใจแทนครับ No Comment
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

yamakita

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 14:41:57 »

มุมมองผมนะ
1. ไม่รู้ครับ ผู้หญิงบางคน นิยามความรักแปลกมาก
2. เค้ามาฟังเพลงกินข้าวครับ อย่าไปคิดมากเลยว่าเค้าแคร์เราเลยมา (ทางศาสนาตอนนี้คือจิตปรุงแต่งครับ)
3. เค้าคงจีบกันบ้างครับ
4. ถ้าเค้าจีบกัน มุมมองเค้าอาจจะมาบอกว่าหนูไม่ได้มีพี่คนเดียวนะ แต่มุมมองผม ดีออกจะได้ไม่เสียเวลากะของโหลที่หาได้ทั่วไป
5. เป็นผม ผมเลิกนะ หรืออย่าไปจริงจังกะเค้าเลย ผมเคยเจอแบบนี้นะ สาวเจ้าชู้ ส่วนตัวผมไม่ชอบผู้หญิงที่ถ้าคบกะใครแล้ว ยัง Open ให้คนอื่นๆเรื่อยๆ ไม่ว่าจะจริงจังหรือบริหารเสน่ห์ ผมว่าไร้สาระนะ ถ้ายังไม่มีแฟนก็อีกเรื่องครับ
น้าอย่าไปซีเรียสครับ หาใหม่ หาคนดีๆ ดีกว่า (ถ้าน้าคิดจะหาคนที่จริงจังหรือตัวจริงนะ แต่ถ้ายังไม่คิดจริงจังกะใคร ก็คบฉาบฉวยไปก็ได้ครับ)
บางครั้ง ความรัก ความหลง กะความจริง ต้องมองให้ทั่วครับ รักอย่างเดียวแบบนิยาย ประมาณรักมากหลงมากเธอเป็นไงก็ไม่ถือ เจ๊งมาหลายคู่แล้วครับ
สุดท้ายก่อนจะมองด้านเค้า น้าต้องมองด้านน้าด้วยครับ น้าทำให้เค้ารู้สึกว่าน้ายังไม่ใช่หรือเปล่าด้วยครับ

guitarpom

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:44:16 »
ขอบคุณกับคอมเม้นท์ของทุกๆท่านครับ....