Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อ้า...ขอนอกเรื่องหน่อย  (อ่าน 11151 ครั้ง)

ohm_pea

• member
อ้า...ขอนอกเรื่องหน่อย
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:39:29 »
อ้า.....คืองี้ครับ เมื่อวานแม่ผมโทรมาคุยประมาณว่าจะแนะนำผู้หญิงให้รู้จัก แบบประมาณว่าพ่อกะแม่อยากให้แต่งกะคนนี้ ประมาณนั้น ส่วนผมนะ ก็มีแฟน(เออ ไม่รู้แฟนหรือเปล่า คือแต่ก่อนเคยอยู่ด้วยกันแต่ตอนนี้ไม่ได้อยู้ด้วยกันละ เอาเป็นว่ายังติดต่อกันทุกวัน) เป็นพี่ๆ น้องๆ จะเลือกอาราย ระหว่าง ปล. พ่อแม่เขาบอกว่า เขาเลือกสิ่งที่ดีที่สุดให้ผม เขามองกาลไกล ผมก็ได้แต่อึ้ง เฮ้อออ ชีวิต
1 ตามใจผู้มีพระคุณ (แต่ก็สงสารผู้หญิงเพราะเราแค่ทำตามพ่อแม่ กลัวเขารู้แล้วเขาเสียใส)
2 ตามใจตัวเอง(ไม่สนเหตุผลใดๆ ไม่ว่าจะเหมาะสมหรือไม่ก็ตาม)
3 ผิดหมดทุกข้อ(อยู่มันอย่างนี้แหละโสดๆ โฉดๆ)
4 บวช หนีความวุ่นวาย
จันทาร ดีกว่า จันไร

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: อ้า...ขอนอกเรื่องหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:47:31 »
เปิด อก คุย กับ พ่อแม่ ดีกว่าครับ โอม มันหมด ยุค คุมถุงชน ไปนานแล้ว เราก็อยากอยู่กับคนที่เรารัก การปฏิเสธ พ่อ แม่ ไม่ได้ หมายความว่า เราเป็น คนที่เนรคุณ  แต่ เรา คุยกันด้วยเหตุผลดีกว่าครับ ใจเย็นๆ ค่อยๆ คิด และ ดูสถานการณ์ ไปก่อน รอให้ท่าน อารมณ์ ดีดี แล้วค่อยๆ คุยนะครับ เอาใจช่วย ขอให้ทุกอย่างจบลงด้วยดี นะ โอม

ปล. คุยกันด้วยเหตุ ผลและ ความจริง ทุกปัญหา มีทางออกเสมอ  ผมไม่แนะ นำ ให้หนี ปัญหานะครับ สู้ๆ

kenroba

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:49:57 »
ถ้าน้าจะตามใจพ่อแม่ น้าก็จะมานั่งกังวลว่าเราจะรักคนนี้รึเปล่า พ่อแม่จะเสียใจรึเปล่า แล้วแฟนน้าเองจะเสียใจรึเปล่า ถ้าน้าจะตามใจตัวเองก็ต้องถามตัวเองก่อนว่า น้าพร้อมที่จะเปลี่ยนแปลงชีวิตของน้าในวันข้างหน้ารึเปล่า โสดก็ดีครับน้า ส่วนบวชถ้าใจไม่สงบก็อย่าพึ่งบวชเลยครับ สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับใจน้าเองครับว่าน้าต้องการความสุขแบบไหนสำหรับใจของน้า

newsfolder

• member
  • ดนตรีคือหัวใจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:57:16 »
ลองไปทำความรู้จักดูสิครับผมว่ามันไม่ได้เสียหายอะไร ตามใจพ่อเเม่เขาหน่อยครับ
ไปทำความรู้จักเเล้วน้าลองทบทวนดูว่าน้ารักเขาอยู่ไหมก็ได้ครับ
เเล้วลองคุยดูกับพวกท่านดู ไม่เเน่คนนี้อาจจะเป็นเนื้อคู่กับน้าก็ได้ใครจะไปรู้
บางครั้งก็พูดอะไรทีตัดน้ำใจคนอื่นมากไป เราอาจจะเสียใจในภายหลังได้นะครับ
ผมเชื่อว่าพ่อเเม่ของน้าจะเข้าใจครับ
คุยกับด้วยเหตุผลมันจะจบลงด้วยดีเสมอครับ
ผมอาจจะตอบนอกเรื่องไปบ้างขอโทษด้วยนะครับ - -

dho

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:00:27 »
เพื่อนผมเป็นคนดีตั้งใจทำงาน..คบแฟนมา13ปีผู้หญิงเงินเดือน30000บาทผู้ชายเดือนละ10000บาททางฝ่ายหญิงถามลูกสาวว่าว่าเมื่อไหร่แต่ง..ผู้หญิงถามฝ่ายชายเมื่อไหร่แต่ง..ฝ่ายชายยังไม่มีเงินแต่..ตัวผู้หญิงโทรมาบอกเลิกเฉยเลย..รักพ่อแม่และครอบครัวจัง(หรือใจร้อนเนอะ)และก็ฝากคำพูดให้ฝ่ายชายคือตั้งใจทำงานนะแค่เนี๊ย..มันเลิกกันเลย

yamakita

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:10:14 »
ก็ไปรู้จักสาวที่แม่แนะนำก่อนครับ ชอบไม่ชอบค่อยว่ากันครับ หรืออาจจะลองศึกษานิสัยกันก่อนก็ได้ครับ ผมว่าสาวที่แม่แนะนำให้คนนั้นเค้าก็คงต้องศึกษาน้าก่อนด้วยเหมือนกัน เค้าคงไม่ยอมให้คลุมถุงง่ายๆหรอก ยกเว้นคุณสมบัติน้า perfect สุดๆ ส่วนสาวที่คบอยู่ตอนนี้ก็ไม่ได้ confirm เป็นแฟนหรือมีการ commit อะไรกันนี่ครับ
ถ้าปฎิเสธแม่ไปเลย ผมว่าแม่น้าจะเกิด bad feeling กะสาวคนที่คบอยู่คนนี้นะ ส่วนจะจบยังไงก็เป็นเรื่องอนาคตครับ อาจไม่ใช่ทั้งคู่ก็ได้ครับ

ถ้าคิดจะบวชและบวชได้ บวชเลยครับ หนับหนุนเต็มที่ครับ (ผมหนับหนุนทุกคนที่คิดจะบวชครับ ไม่ว่าสาเหตุใด แต่บวชแล้วต้องศึกษาธรรมะครับ)

dho

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:15:27 »
อดทนเวลาที่ฝนพรำ..อย่างน้อยก็ทำให้เห็นถึงความแตกต่าง..ต่อไปฟ้าจะสว่างและทำให้เราได้เขาใจ..ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ.(ขอโทษคุณบอยครับเนื้อผิด..แต่จะให้กำลังใจเขา..เข้าใจนะ)

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:38:29 »
เหมือนน้าๆ หลายท่านว่านั้นแหละครับ ลองไปพบดูก่อน อย่างน้อยก็ได้เพื่อนเพิ่มมาอีกคนนึงครับ... ทุกปัญหามีทางออก แค่อย่าวิ่งรอกหนีปัญหา เหมือนที่น้าเบียร์ว่านั้นแหละครับ อิอิ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:46:11 »
พ่อแม่ แนะนำให้รู้จัก ก็ควรไปทำความรู้จักไว้ก่อน ไม่ได้เสียหาย อะไร ส่วน อนาคตจะชอบแล้ว จะแต่งด้วยหรือไม่นั้น ตอนนี้ ยังตอบไม่ได้ หรอก ครับ มัน ยังอีกหลาย ขั้นตอนครับ
Line id: 081-8718003

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:56:58 »
เคยแอบถามผู้หญิง ที่พ่อแม่แนะนำให้แต่งกับเรา หรือยังว่า...  ตัวเค้าเอง รัก และอยากใช้ชีวิตร่วมกับเราจริง ๆ หรือเปล่า ?
แล้วหากเค้า ก็มีแฟนอยู่แล้ว เหมือนกับเรา  มันก็หัวอกเดียวกัน  หากคุยกันบ้าง และความต้องการส่วนตัวตรงกัน  ปัญหามันน่าจะแก้ไขง่ายขึ้นอีก
Finger Picking Style

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 13:58:18 »
ถ้าขาวหมวยสวยน่ารัก ก็อย่าช้าเลยน้องโอม โอกาสทองของน้องโอมมาถึงแล้ว 55555555555555+  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 14:05:49 »
ถ้าขาวหมวยสวยน่ารัก ก็อย่าช้าเลยน้องโอม โอกาสทองของน้องโอมมาถึงแล้ว 55555555555555+  ;D

Finger Picking Style

Montra

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 14:07:22 »
อ้า.............. พิจารณาดูก่อนครับ   :o

ถ้าคบดูแล้วไปกันได้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร  

ถ้าไม่ได้มันไม่ใช่เค้าก็คงไม่ฝืนบังคับเราได้หรอกครับ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 14:09:20 »

:o  ;D  :D  :-*
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 15:55:30 »
ถามแฟน(หรืออาจไม่ใช่แฟนอย่างที่น้าโอมกล่าวมา)ก่อนครับว่า รู้สึกอย่างไรกับน้าโอม   รักน้าโอมหรือเปล่า  ถ้ายังไม่ใช่ความรัก  ก็ควรจะไปพบคนที่คุณพ่อคุณแม่ของน้าโอมแนะนํามาก็ได้ครับ ไม่ใช่เรื่องเสียหาย

ถ้าแฟนน้าโอมรักน้าโอม และน้าโอมก็รักเช่นกัน  คําตอบอยู่ที่ใจน้าโอมแล้วใช่ไหมครับ   

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 15:58:36 »

1,000

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:03:38 »
เกรงว่า เห็นหน้าเห็นตาแล้ว จะเก็บไว้ทั้งคู่ นะซีครับ
Line id: 081-8718003

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:09:31 »
พ่อแม่หาให้  เพราะเห็นว่าเราไม่หาเองหรือเปล่าครับน้า
ประสาผู้ใหญ่ก็ย่อมอยากเห็นลูกตัวเองเป็นฝั่งเป็นฝา
อยากอุ้มหลานแล้วล่ะ...ว่างั้น อิอิอิ

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:46:51 »
ถามใจตัวเองก่อนค่ะ ว่าต้องการอะไร ต้องการแฟน(รึเปล่า)คนปัจจุบัน หรือต้องการอนาคตที่ดี ที่พ่อกับแม่ต้องการให้
ถ้าเราได้แต่งงานกับคนที่เรารักและรักเรา มันก็มีความสุขไปชั่วชีวิตไม่ใช่หรือ ถ้าเลือกคนที่พ่อแม่เลือกให้ มั่นใจหรือเปล่า ว่าเราจะมีความสุข หรือแค่พ่อแม่มีความสุข

taylor814aura

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:46:36 »
เกรงว่า เห็นหน้าเห็นตาแล้ว จะเก็บไว้ทั้งคู่ นะซีครับ
นั่นะซิครับ..เลยอยากจะถามว่า..เออ..

..มีกีต้าร์กันคนละกี่ตัวครา้บบบบบบ..