Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ปิดการขายครับ)custom handmade All solid USA  (อ่าน 16317 ครั้ง)

jomarnjamorn

• member
(ปิดการขายครับ)custom handmade All solid USA
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 00:13:50 »
กีต้าร์ CUSTOM HANDMADE USA ปี 2008 หมีข่วนทั่วแผ่น ประมูลได้จากน้าopor ครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=33049.0

ตัวนี้เสียงจะต่างจากทุกตัวที่ผมมีครับ ซึ่งถ้าเทียบ GAD50 ของผม จะออกแนวเสียง สว่างกว่า คมชัด เบสเป็นเม็ดกว่า เสียงดิบๆ overtone น้อกว่าครับ
เล่นแนว country นี่เหมาะเลยครับ ที่ขายเพราะคอใหญ่ไปหน่อยครับ ผมมือเล็กแล้วชอบใช้นิ้วโป้งมาจับเบสอีก
เลยขออนุญาตแบ่งบันให้น้าๆท่านอื่นได้ลองดีกว่าครับ เสียงนี่เกินราคาไปไกลแน่นอนครับ ผมอยู่เชียงใหม่นะครับ ใครอยากลองก็โทรมาได้ครับ
น้อย 0869160222 ราคาก็จัดไป 9876 ครับ   ตจวก็ส่งได้นะครับ
รับแลกกะกีตาร์โปร่งGA / คลาสสิค/ เบสโปร่งก็ได้ครับ อยากลองใหม่ๆครับ แต่งบหมด

สเปคตามนี้เลยครับ
All solid
top : bear claw spruce (หมีข่วน)
sides and back : Ash (เป็นไม้ที่นิยมนำไปทำกีต้าร์ไฟฟ้าครับ)

<a href="http://youtu.be/IH78d1EYA9Y" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/IH78d1EYA9Y</a>

เรียน เจ้าของกระทู้

อ่าน.....วิธีการลง ภาพ --> http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=19397.0

### ไม่อนุญาตให้ลงลิ้ง ###

หมายเหต :
- การโพสต์ ซื้อ/ขาย/หรือ แลกเปลี่ยน สินค้า "โดยไม่ลงภาพ" และ "รายละเอียดให้ครบถ้วน" ถือเป็นการผิดกฎของเวบฯ
หากท่านไม่ให้ความร่วมมือ กระทู้เกิน 1 วัน ลงรายละเอียดไม่ครบ Admin==>พิจารณาลบกระทู้ทันที<==

เตือนภัย :
-->อ่าน(กรณีศึกษา โดนโกง!)----> http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=21878.0
การซื้อขายสินค้า ที่ผู้ขายไม่ลงรายละเอียดสินค้าให้ครบถ้วน ในเวบบอร์ดแห่งนี้(ห้องซื้อขายอะคูสติกไทย)
ผู้ซื้อต้องใช้วิจารณญาณ ในการซื้อสินค้าให้มากเป็นพิเศษ เพราะอาจจะโดนมิจฉาชีพ แฝงตัว
เหตุการณ์...ถูกหลอกให้โอนเงิน, ไม่มีสินค้าจริง ฯลฯ เกิดขึ้นในห้องซื้อขายอะคูสติกไทย มาหลายครั้งแล้ว โปรดระวัง!

by admin

S.Yairi
K.Yairi
Dove

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
Re: ขาย guitar custom handmade USA เล่นไม่ค่อยถนัดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 00:28:21 »
เอาใจช่วยให้ลงรูปได้ไวๆจ้าพี่ jomarnjamorn ตัวนี้หมีข่วนสวยมาก ถ้าให้ดีเอาไปให้น้องหลินปิงข่วนเพิ่มอีกซักหน่อยแหล่มหมีเลย อิอิ

ลองเข้าเว็ป image ohozaa ดูแล้วปรับขนาดทางด้านขวาที่บอกว่า Resize Image เป็น 800x600 ดูครับเสร็จแล้วก็อป URL ที่ช่องที่สี่ ผมก็ทำตามที่เค้าบอกมาเหมียนกัลล์ 555

yuth_pu_rx

• member
Re: ขาย guitar custom handmade USA เล่นไม่ค่อยถนัดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 00:40:44 »
สู้ๆครับพี่ มันทำยากแค่ครั้งแรก ถ้าทำเป็นแล้วรับรองไม่ลืมไปจนตาย

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 01:19:41 »
ขอบคุณครับน้า lekjang น้า yuth พอดีทำในมือถือครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยทำในคอมละกันครับ. ขอโทษ Admin ด้วยนะครับ. เดี๋ยวจะรีบแก้ไขครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 08:49:17 »
มาดันยามเช้าครับ  แบบว่าเพิ่งลงรูปได้ครับ ขอบคุณ Admin ครับ ไม่รู้ว่าลงรายละเอียดพอรึยังครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

tao

• member
Re: ขาย guitar custom handmade All solid USA หมื่นเดียวครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:26:08 »
ซุ่มเก็บของดีไว้เยอะนะ........

ขอให้ขายได้ไวๆนะคร้าบ....

• member
Re: ขาย guitar custom handmade All solid USA หมื่นเดียวครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:32:23 »
ซุ่มเก็บของดีไว้เยอะนะ........

ขอให้ขายได้ไวๆนะคร้าบ....

ไม่ขนาดนั้นครับ  ช่วงนี้ต้องปล่อยออกบ้างครับ  การเงินไม่ค่อยดีครับน้า  เดือนที่แล้ว ทั้งผมผ่าตัดถุงน้ำดี  แม่ผ่าตัดเนื้องอก รายจ่ายเยอะครับ ตัวที่มีอยู่ยังซ่อนได้เตียงอยู่เลยครับน้าเต่า เลยแบ่งๆกีตาร์ให้คนอื่นได้ลองบ้าง อิอิอิ  แต่ไม่ซีเรียสครับ  ว่างๆมีโอกาสเดี๋ยวเอาไปให้ลองครับ  เพราะผมซื้อไปเรื่อยครับ มีตัวนี้  Dove Sigma morris w30
S.Yairi
K.Yairi
Dove

Mr.Eakaluk

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 12:59:16 »
ทำไม่รีบปล่อยจังครับ
อยู่ให้ต่ำ ทำให้สูง

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 16:27:20 »
ตัวนี้ผมเคยลองแล้วครับ เสียงเท่มาก เชียร์ครับ  8)

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 16:53:05 »
ทำไม่รีบปล่อยจังครับ
เล่นไม่ถนัดครับ. คอมันกว้าง. ผมมักใช้นิ้วโป้งจับสายเบสครับ. แล้วผมก็มือเล็กด้วยครับน้า
ถามว่ารีบปล่อยมั๊ย คงไม่รีบอะครับ. แต่ถ้าปล่อยก็จะได้มีงบไปลองตัวอื่นๆต่อไปครับ.
อีกอย่าง ผมเช่าหออยู่ครับ. ไม่ได้มีที่เก็บมากมาย. ตอนนี้มี8 ตัว ผมยัดใต้เตียงแอบแฟนก็แล้วครับ.
คือเยอะกว่านี้ไม่มีที่แอบครับ555
S.Yairi
K.Yairi
Dove

Opor (Like ... )

• member
  • "Acoustic" เสียงแห่งความทรงจำ...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 22:23:54 »
ตัวเสียงดีครับ หายากครับ กับสเป๊กไม้นี้ มากะรันตีครับ

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:06:12 »
ตัวเสียงดีครับ หายากครับ กับสเป๊กไม้นี้ มากะรันตีครับ
เจ้าของเดิมมายืนยันครับ 5555
S.Yairi
K.Yairi
Dove

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 20:37:22 »
ดันยามบ่ายครับ. สนใจเข้ามาลองได้ครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

Na_Jorn_Chiangmai

• member
    • แค่มีความสุข...กับสิ่งที่เราเล่น...ก็พอแล้วครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 03:08:04 »
^__^ เฮ้อออ  ว่างไม่ตรงกันซักทีนะครับ 

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 22:06:41 »
พรุ่งว่าง
^__^ เฮ้อออ  ว่างไม่ตรงกันซักทีนะครับ 
พรุ่งนี้ว่างป่าวฮะน้า
S.Yairi
K.Yairi
Dove

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 16:17:11 »
ดันวันศุกร์ครับ ตลาดเงียบมาก. ตัวนี้เพิ่งติดpick guard นะครับ. หล่อขึ้นไปอึกระดับ 5555
S.Yairi
K.Yairi
Dove

nhoy

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 17:39:04 »
เป็นกีต้าร์ที่สวยงามและน่าสนใจครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:23:31 »
ดันของดีจ้าาาาาา.....

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 01:32:54 »
ดุันระหว่่างดื่มที่ มังกี้คลับ ครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

• member
ดันยามก่อนนอนครับ. เพิ่งอัดคลิปครับลองฟังดูครับ.
S.Yairi
K.Yairi
Dove