Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แจก TAB เพลง Canon in D ที่ไพเราะมาก  (อ่าน 134425 ครั้ง)

G/Am/E

• member
Re: แจก TAB เพลง Canon in D ที่ไพเราะมาก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 21:56:50 »
ขอด้วยครับ

[email protected]

labella

• member
Re: แจก TAB เพลง Canon in D ที่ไพเราะมาก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 22:02:08 »
ส่งให้แล้วครับ ทั้งท่าน gamer1412 และท่าน panupong  :D

punpae

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 01:05:41 »
ขอแบบ pdf ด้วยค่ะ

labella

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 07:44:26 »
ขอแบบ pdf ด้วยค่ะ

ส่งให้แล้วครับ

jiw_de_jazz

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:00:29 »
jiw_de_jazz@ฮ๊อทเมล์ ครับ

labella

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:07:29 »
jiw_de_jazz@ฮ๊อทเมล์ ครับ

เรียบร้อยครับ ส่งให้แล้ว

K@Y

• member
  • เคครับ :)
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 10:34:34 »
ขอด้วยครับ [email protected] ถ้ามีไฟล์ gp รบกวนด้วยนะครับ

labella

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:37:34 »
ขอด้วยครับ [email protected] ถ้ามีไฟล์ gp รบกวนด้วยนะครับ

ส่งให้แล้วครับ แต่หากต้องการเป็น gp คงต้องลองดู link นี้ครับ
http://www.ultimate-guitar.com/search.php?value=canon+in+d&search_type=title

ผมก็เอามาจากหน้านี้แหละครับ ลองไล่เล่นดูทีละเวอร์ชัน (ที่ไม่ใช่ไฟล์ gp) จนพบ เป็น Canon In D (ver 4) ครับ เหมือนในคลิปที่ผมกำลังหาเป๊ะเลย ดีใจมาก
แต่เห็นใต้นั้นลงมาอีก 4 บรรทัด ก็มี ver 4 เหมือนกันที่เป็น guitar pro ตามที่ท่านต้องการ ลองดูละกันนะครับว่าใช่หรือชอบมั้ย

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

redtopup

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:04:45 »
หามาเยอะๆ เลยครับ ดี ครับ  น้า labella
จะได้มีเพลงเล่นกัน 
รบกวนน้า ช่วย หาเพลง นี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ
ผมขี้เกียจ แกะ ครับ เดี่ยวลืม เพราะหลายเพลงที่ผมแกะเสร๊จ ผมไม่ได้เล่น มันลืม
ก็เลยอยางจะหาโน๊ตเก็บเอาไว้ครับ  จะได้ไม่ลืม
น้าช่วยหาโน๊ต ให้ หน่อยได้มั้ยครับ หามานานแล้ว ยังไม่เจอ โน๊ตที่ตรงกับ ในอันนี้ซักที

Shinichi Fukuda Henry Mancini Sunflower [Himawari]
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 12:27:09 »
ได้ ลอง เ

ส่งให้แล้วครับ แต่หากต้องการเป็น gp คงต้องลองดู link นี้ครับ
http://www.ultimate-guitar.com/search.php?value=canon+in+d&search_type=title

ผมก็เอามาจากหน้านี้แหละครับ ลองไล่เล่นดูทีละเวอร์ชัน (ที่ไม่ใช่ไฟล์ gp) จนพบ เป็น Canon In D (ver 4) ครับ เหมือนในคลิปที่ผมกำลังหาเป๊ะเลย ดีใจมาก
แต่เห็นใต้นั้นลงมาอีก 4 บรรทัด ก็มี ver 4 เหมือนกันที่เป็น guitar pro ตามที่ท่านต้องการ ลองดูละกันนะครับว่าใช่หรือชอบมั้ย

ได้ลองเวอร์ชั่น คีย์ d ที่ตรงกับ คีย์ ในเพลงนี้รึเล่าครับ เพราะ เพลงนี้ คีย์ d
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

labella

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 14:34:45 »
หามาเยอะๆ เลยครับ ดี ครับ  น้า labella
รบกวนน้า ช่วย หาเพลง นี้ให้หน่อยได้มั้ยครับ
ผมขี้เกียจ แกะ ครับ เดี่ยวลืม เพราะหลายเพลงที่ผมแกะเสร๊จ ผมไม่ได้เล่น มันลืม
ก็เลยอยางจะหาโน๊ตเก็บเอาไว้ครับ  จะได้ไม่ลืม
น้าช่วยหาโน๊ต ให้ หน่อยได้มั้ยครับ หามานานแล้ว ยังไม่เจอ โน๊ตที่ตรงกับ ในอันนี้ซักที

ผมก็ไม่เคยเล่นเพลงนี้เหมือนกันครับ ขอเวลาหาก่อนนะครับ
ถ้าเจอแล้วจะมา post บอกนะครับ ยังไงผมก็รบกวนขอแบบฝึก
ไล่ scale กีตาร์คลาสสิคด้วยนะครับ อย่าลืม อิอิ

labella

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 15:05:53 »

เจอส่วนนี้มาครับ อาจเป็นประโยชน์กับท่านต่อไป ตามแกะรอยไปเรื่อยๆ ครับ
http://www.delcamp.us/viewtopic.php?f=7&t=56414

naruemit01

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 15:54:35 »
เพราะมากเลย ครับ จะลองไป เล่นนะครับ ^^

redtopup

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:39:20 »

ผมก็ไม่เคยเล่นเพลงนี้เหมือนกันครับ ขอเวลาหาก่อนนะครับ
ถ้าเจอแล้วจะมา post บอกนะครับ ยังไงผมก็รบกวนขอแบบฝึก
ไล่ scale กีตาร์คลาสสิคด้วยนะครับ อย่าลืม อิอิ

ยังไม่มีคตนส่งให้อีกเหรอครับ
งั้นผมเอาไปฝากไฟล์เลยดีกว่า ตามนี้เลยครับ

http://www.tempf.com/upload/link.php?session_id=4dc7b46708756

pongms

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:44:48 »
ผมรบกวนด้วยอีกคนนะครับ [email protected] ขอบคุณครับ

labella

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 16:57:44 »
ผมรบกวนด้วยอีกคนนะครับ [email protected] ขอบคุณครับ

ส่งเรียบร้อยครับ

labella

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:02:13 »
เพราะมากเลย ครับ จะลองไป เล่นนะครับ ^^

ดีครับ ว่าแต่เพลงไหนครับ

labella

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:08:56 »

อ้างถึง

ยังไม่มีคตนส่งให้อีกเหรอครับ
งั้นผมเอาไปฝากไฟล์เลยดีกว่า ตามนี้เลยครับ

http://www.tempf.com/upload/link.php?session_id=4dc7b46708756

ขออภัยครับ ถ้าเป็นไฟล์นี้ผมได้รับแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ พอดีช่วงนี้ผม load ของท่าน redtop มาเพียบ
เลยเริ่มงงๆ ครับ เล่นไม่ทันเลยครับ

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 17:28:36 »
*-*
มือกีต้าร์โฟล์ก

บุคคลทั่วไป

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 23:39:33 »
ขอบคุณครับสำหรับ canon in D ครับ^^