Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามน้าๆเรื่องการจูนสายครับ  (อ่าน 492 ครั้ง)

bugsider

• member
ขอถามน้าๆเรื่องการจูนสายครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 00:36:51 »
คือผมจูนสาย 2 ด้วยจูนเนอร์ มันเป้นเสียงBอยู่นะครับแต่มันจะแกว่งไปมา ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ
สายอื่นไม่เป็น นะครับ เป้นเพราะผมตัดสายสั้นไปเกี่ยวไหมครับ สายก็สายใหม่นะครับ

GFGolf

• member
Re: ขอถามน้าๆเรื่องการจูนสายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:50:49 »
คือผมจูนสาย 2 ด้วยจูนเนอร์ มันเป้นเสียงBอยู่นะครับแต่มันจะแกว่งไปมา ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรเหรอครับ
สายอื่นไม่เป็น นะครับ เป้นเพราะผมตัดสายสั้นไปเกี่ยวไหมครับ สายก็สายใหม่นะครับ

สายยังใหม่นะครับ ต้องรอมันอยู่ตัวสักวันสองวัน  แต่ถ้าผ่านไประยะนึงแล้วยังเป็นอยู่ อาจจะเป็นเพราะสายเก่าค้างสต็อก

และสุดท้ายถ้าไม่เป็นเพราะสายก็ ตัวลูกบิด อาจมีปัญหาครับ