Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาน้าๆ Takamine G Series EG340SC-NS  (อ่าน 9020 ครั้ง)

ktl kyokonlo

• member
Re: ขอคำปรึกษาน้าๆ Takamine G Series EG340SC-NS
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 07:50:49 »
ผมขอมาร่วมฟังความคิดเห็นด้วยคนนะครับ เผื่อ อนาคตอยากเปลี่ยนบ้างครับ

ขอบคุณความคิดเห็นของ น้าnhoy ด้วยครับ วิธีการเปลี่ยนสาย

((((ได้ความรู้ ที่ละเล็ก ที่ละน้อย จากน้าๆทั้งหลาย ครับ)))))

ขอให้เจ้าของกระทู้ สมหวัง ด้วยนะครับ

fer

• member
Re: ขอคำปรึกษาน้าๆ Takamine G Series EG340SC-NS
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 21:05:20 »
รุ่นเดียวกันครับ แต่ผมยังไม่ได้ปรับแอ็คชั่นหรือปรับแต่งอะไรเลยครับ ใช้มา ประมาณ4ปีแล้วครับตอนนี้ก็ยังสูงเหมือนเดิม  ผมแก้โดยสายเบอร์ 10 ครับเล่นง่ายขึ้นครับ ผมใช้สาย มาตินครับ ตอนนี้ก็เล่นตามร้านอาหาร บางที2ชม.รวด  เล่นคนเดียวร้องด้วย  แต่ชินแล้วครับ อยู่ด้วยกันทุกวันยิ่งหลงใหลเสียงดีมากครับ  ผมไปเล่น  ถึงร้านเสยีบแจ็คเล่นเลย วงน้อง ๆ มาเล่นต่อ ปรับซาวด์ทุกครั้ง ทั้งที่เราไม่ได้ปรับอะไรเลย ไลน์เดียวกัน เจ้าของร้านยังงงเลยมันปรับทุกวัน  แล้วไม่เคยมีใครไปยุ่งกับมิกซ์ การันตีได้ว่ารุ่นเราเอาอยู่ครับ ยินดีตอนรับสมาชิก  Takamine G Series EG340SC-NS  (4 ปีที่แล้วผมซื้อในราคา 20000 บาท กู้ กทบ. มาซื้อ แถมยังลดราคาไม่ได้ด้วย ผมอยู่หนองคาย ซื้อที่อุดร ของมีน้อย ลองมาก ลองนานไม่ได้ครับ)

Mag

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 01:03:47 »
รุ่นเดียวกันครับ แต่ผมยังไม่ได้ปรับแอ็คชั่นหรือปรับแต่งอะไรเลยครับ ใช้มา ประมาณ4ปีแล้วครับตอนนี้ก็ยังสูงเหมือนเดิม  ผมแก้โดยสายเบอร์ 10 ครับเล่นง่ายขึ้นครับ ผมใช้สาย มาตินครับ ตอนนี้ก็เล่นตามร้านอาหาร บางที2ชม.รวด  เล่นคนเดียวร้องด้วย  แต่ชินแล้วครับ อยู่ด้วยกันทุกวันยิ่งหลงใหลเสียงดีมากครับ  ผมไปเล่น  ถึงร้านเสยีบแจ็คเล่นเลย วงน้อง ๆ มาเล่นต่อ ปรับซาวด์ทุกครั้ง ทั้งที่เราไม่ได้ปรับอะไรเลย ไลน์เดียวกัน เจ้าของร้านยังงงเลยมันปรับทุกวัน  แล้วไม่เคยมีใครไปยุ่งกับมิกซ์ การันตีได้ว่ารุ่นเราเอาอยู่ครับ ยินดีตอนรับสมาชิก  Takamine G Series EG340SC-NS  (4 ปีที่แล้วผมซื้อในราคา 20000 บาท กู้ กทบ. มาซื้อ แถมยังลดราคาไม่ได้ด้วย ผมอยู่หนองคาย ซื้อที่อุดร ของมีน้อย ลองมาก ลองนานไม่ได้ครับ)

ขอบคุณมากครับ น้า มีแฟนเพจให้ติดตามบ้างไหมครับ
line: gt_exp_2012

nylonster

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:10:54 »
ผมอาจคิดไม่เหมือนหลายท่าน กีตาร์ที่สายแข็งผมจะมองไปที่คอตรงรึเปล่าเป็นอันดับแรก ถ้าคอไม่ตรงแล้วผมเปลียนเป็นสายเบอร์10 ยังเล่นยากเลย

catzy

• member
    • รับสอนกีต้าร์ที่บ้าน, เรียนกีตาร์ตามบ้าน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:52:54 »
ขอบคุณมากครับ เก็บความรู้ๆ

fer

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 22:50:47 »
ไม่มีครับ ขอบคุณนะครับ ถ้าแก้ไขแล้วเป็นยังไงแจ้งข่าวด้วนนะครับ :)

khoondone

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 09:24:04 »
ในส่วนตัวผมนะครับ ผมก็เคยมีตัวหนึ่งตอนนึ้ขายไปแล้วเน่ีองจากไม่สามารถเอาaction ลงได้อีก(เอาชิมรองแซดเดิ้ลออกหมดแล้วก็ตาม) ซึ้งมันยังสูงมากสำหรับผม เมื่อผมเปรียบเทียบกับกีตาร์ผมอีกตัว พอหาข้อมูลวิธีจะเอาลงอีกคือต้องขุดบริดลงไปหรือ. แต่งแซดเดิ้ลด้านบนแทน (ด้านล่างทำไม่ได้เพราะมันเป็นชุดเดียวกันกับเปียโซ)

แต่ผมยอมรับจริงๆ ว่าเสียงเปล่า และออกแอมป์ทำให้ผมพึงพอใจมาก แต่ผมเลือกเล่นแล้วสบายมือ เล่นแล้วไม่อยากวางมาเป็นอันดับหนึ่ง ในภาพรวมผมจึงไม่ค่ยจะพึงพอใจกับรุ่นนึ้สักเท่าไร

ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวจากการใช้งานจริง

Mag

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 14:33:37 »
ในส่วนตัวผมนะครับ ผมก็เคยมีตัวหนึ่งตอนนึ้ขายไปแล้วเน่ีองจากไม่สามารถเอาaction ลงได้อีก(เอาชิมรองแซดเดิ้ลออกหมดแล้วก็ตาม) ซึ้งมันยังสูงมากสำหรับผม เมื่อผมเปรียบเทียบกับกีตาร์ผมอีกตัว พอหาข้อมูลวิธีจะเอาลงอีกคือต้องขุดบริดลงไปหรือ. แต่งแซดเดิ้ลด้านบนแทน (ด้านล่างทำไม่ได้เพราะมันเป็นชุดเดียวกันกับเปียโซ)

แต่ผมยอมรับจริงๆ ว่าเสียงเปล่า และออกแอมป์ทำให้ผมพึงพอใจมาก แต่ผมเลือกเล่นแล้วสบายมือ เล่นแล้วไม่อยากวางมาเป็นอันดับหนึ่ง ในภาพรวมผมจึงไม่ค่ยจะพึงพอใจกับรุ่นนึ้สักเท่าไร

ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวจากการใช้งานจริง

ขอบคุณมากครับน้า  ว่าแต่น้าไปซื้อรุ่นไรหรอครับ พอขายไปแล้ว

khoondone

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 15:40:16 »
Veelah v1 dce
Action สาย 1 1.6 mm สาย 6 2.2 mm

fer

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 01:46:36 »
รับทุกข้อมูลครับน้า Mag เพื่อการตัดสินใจ เราหัวอกเดียวกัน

thepgesorn

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 17:51:21 »
 ทำให้เรียบร้อยหวังว่าจะชอบนะครับ น้า Mag แซดเดิ้ลจริงๆ แยกจากเปียโซ่นะครับ แต่แต่งใต้ไม่ได้ต้องแต่งด้านบนแล้วหา เรเดียล เอาครับ
น้า Mag เอาไม่ต่ำมาก สายหก 2.15 / สายหนึ่ง 1.6 เฟรต 12 น่าจะพอดี

nhoy

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 18:05:30 »
ยินดีกับน้า Mag ด้วยนะครับ
ชื่นชมในฝีมือของ "ช่างเอก" ด้วยครับ

thepgesorn

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 19:37:05 »
ขอบคุณน้าหน่อย  มากๆครับ แนะนำงานมาผมเลยได้ประสบการณ์เยอะขึ้นมาก....

รอ จขกท. มา คอนเฟิร์ม อีกทีครับ

Mag

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 20:51:51 »
ขอคุณมากครับน้าหน่อยที่แนะนำช่งดีดีให้ผม

ขอบคุณน้าเอกด้วยครับ. เล่นสบายมือมาไม่ปวดนิ้วเลย

ฝีมือจริงๆครับ

Takamine. EG340SC-NS.

fer

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 06:50:56 »
ขอคุณมากครับน้าหน่อยที่แนะนำช่งดีดีให้ผม

ขอบคุณน้าเอกด้วยครับ. เล่นสบายมือมาไม่ปวดนิ้วเลย

ฝีมือจริงๆครับ

Takamine. EG340SC-NS.

ยินดีด้วยนะครับ  ถ้าผมอยู่ใกล้กับพวกน้า ๆ ก็คงจะได้รบกวนให้ช่วยด้วยเหมือนกัน