Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่ๆน้าๆทุกคนคับผมสมาชิกให่มและอยากถาทเรื่องกีต่าร์คลาสสิค  (อ่าน 505 ครั้ง)

Sely

• member
สวัสดีอีกครั้งคับ^^

เข้าประเด็นเลยแล้วกัน ผมอยากได้กีต่าร์คลาสสิคสักตัว ในงบ 3000-8000 ที่ผมมองไว้มี

yamaha c80
Walden CN570
Walden N550
Walden N660
Martinez mcg-20
Martinez mcg-20jun

ประมารนี้คับผมก้อไม้รู้ว่าเปนยังไงเพาะยังไม่ได้ไปดู พี่ๆน้าๆว่าเปนไงบ้าง งบของผมพอได้ไหม ถ้ามีรุ้นไหนอีกก้อแนะนำได้นะคับ

nylonster

• บุคคลทั่วไป
มาแนะนำ yamaha cg-122ms อยากให้ลองครับ

pongpra

• member

3 ยี่ห้อนี้ อยู่ที่เซ็นทรัลพระราม9 ครับ yamaha อยู่ใน powerbuy ชั้นเดียวกันหมด ดูไม่เป็นบางครั้งก็ดีนะครับ จะได้ไม่ไปหลงกับ spec ทำให้เสียเงินมาก laminate เสียงดีก็มีเยอะนะ ต้องลองฟังลองเล่นเองเท่านั้นครับ

Sely

• member
ขอบคุนทั้ง2ความเห็นนะคับ อยากถามอีกอย่าง กีต่าร์ martin,samtos martinez,martinez คือยี้ห้อเดียวกันป่าว (ขอโทษที่ถามแบบนี้นะคับผมไม่รู้จริงๆข้องใจมานานละ)