Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามน้าๆ หน่อยครับ (เรื่อง pick)  (อ่าน 449 ครั้ง)

ASDFGQWERTYU

• member
รบกวนถามน้าๆ หน่อยครับ (เรื่อง pick)
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 20:39:20 »
ผมเป็นคนนึงที่ ใช้ปิ๊ค ตีคอร์ดมาเป็นประจำ ช่วงหลังมา ผมเริ่มรู้สึก ว่าชอบเสียง ธรรมชาติ ของนิ้วมากกว่า แต่ปัญหาที่ตามมาเวลาผมตีคอร์ดแล้วผมจะเล่น โน๊ต มันเกิดปัญหาคือ ไ่ม่ถนัด และเสียงออกมาไม่ค่้อย คม  มีวิธีแก้ปัญหา ยังไงบ้างครับ (ผมใช้ pick อ่อนในการ เล่น) ถ้าผมเปลี่ยนเป็นpick แบบแข็งมัน จะช่วยให้เสียงเป็นธรรมชาติบ้างไหมครับ  รบกวน น้่าๆ หน่อยนะครับ ^^

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
Re: รบกวนถามน้าๆ หน่อยครับ (เรื่อง pick)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 22:47:30 »
ผมใช้ปิ๊ก 73 mm.
มือกีต้าร์โฟล์ก