Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Smooth as silk  (อ่าน 1024 ครั้ง)

Anat

• บุคคลทั่วไป
Smooth as silk
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 01:37:55 »
นึกยังไงไม่รู้ อยากฟังเพลงนี้ขึ้นมา เลยไปหาในยูธูป  ปรากฏว่าเจอ ดีใจมากเลย
เลยเอามาให้ฟังกัน  คับคล้ายคับคลาว่า แต่งโดย Butterfly ครับ
Smooth As Silk.mpg

อันนี้เป็นเวอร์ชั่นใหม่มั้ง
Smooth as Silk

Anat

Re: Smooth as silk
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 01:52:45 »
ว่าแล้วก็ต่อด้วยเพลงนี้เลยครับ
นึกถึงตอนประกวด เราใช้เพลงนี้ เราเป่าขลุ่ยเอง นักดนตรีไทยเก่าอยู่แล้ว
ตอนนั้นได้เดโม่เพลงนี้มาใหม่ๆ แกะกันเลย  จริงๆเวอร์ชั่นที่ร้องให้การบินไทยมันต้องร้องตอนท้ายว่า
..บินบนความเป็นไทย...ไปบนสายการบิน...การบินไทย...เรารักคุณเท่าฟ้า.....แล้วก็เป็นขลุ่ยตอนจบ
รักคุณเท่าฟ้า คาราบาว

อันนี้ของวิยะดา
คาราบาว - รักคุณเท่าฟ้า (Carabao Official Music Video)

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:38:23 »
เวอร์ชั่นแรก ป่านนี้ นางฟ้า คงจะเป็นคุณยายไปหมดแล้วครับ
Line id: 081-8718003

MUI

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 15:15:56 »
ผมเคยจิ๊ก แก้วน้ำกับช้อนซ่อม + มีดมีฟัน จาก บดท.ด้วย (เกี่ยวกับฟลายอิ้งไทยไหมหว่าตรู)

แม่สายZOOM0028

ขอแจม ... ลูกรออยู่นานแล้วเลยไปโรงเรียนไม่ทัน

(ยืมเต่าแบนจากนักท่องเที่ยว(traveler)มาดีด คงเคยซุกอยู่ในห้องรีสอร์ทมาแล้วครับ)

Carboy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 17:40:07 »
ชอบครับอาจารย์ ขอบคุณมาก

AMNAJ2513

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 01:16:30 »
สวัสดีครับอาจารย์   
ชอบมากครับ รวมเพลงคาราบาว ไม่เคยได้ยิน เพราะมากๆ ฟังแล้วเย็นหูดี
ชอบสไตล์อาจารย์เป็นการส่วนตัวด้วยครับ

chatree

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 10:27:34 »
 สวัสดีครับ อ.Anat สบายดีนะครับท่าน  ...ขอขอบคุณครับท่าน อ.Anat ที่กรุณาค้นหาเพลงในหลายสไตล์เพราะ ๆ มาให้ชมให้ฟัง...ผมฟังเพลงของคาราบาวเกือบทุกชุดครับ แต่ก็ชอบเป็นบางเพลงนะครับ หลาย ๆ เพลงถือเป็นครูในการหัดเล่นกีตาร์ของผมเลยครับ เช่น มนต์เพลงคาราบาว วณิพก คนเก็บฟืน ผู้เฒ่า ฯลฯ อ้าว...ใช่แอบๆ คอเพื่อชีวิตรึเปล่าก็ไม่รู้นะครับอาจารย์ แต่ผมก็ชอบฟัง และหัดเล่นเพลงทั่วไปทุกประเภท จับฉ่ายยังกะตลาดนัดคลองถมที่มีอยู่ทั่วไปแถวบ้านเลยแล้วแต่อารมณ์น่ะครับ
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

Anat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 21:59:32 »
ขอบคุณจร้า ทั้งน้า TOM  น้า MUI   น้า carboy  น้า Amnaj  น้า ชาตรี
ถ้ามีเวลา ก็จะหาเพลงที่เราชอบมาให้ฟังจร้า

สำหรับเพลง รักคุณเท่าฟ้า ส่วนใหญ่เราจะรู้ว่าเป็นของคาราบาว  (เทียรี่เป็นคนร้อง)
แต่บางกระแสก็บอกว่า ชัคกี้ ธัญญรัตน์ เป็นคนแต่ง
สมัยเราเรียนจบมาใหม่ เพื่อนเปิดร้านเหล่าแถวลาดพร้าว  เราต้องไปเล่นดนตรีให้มันทุกศุกร์+เสาร์ 
เคยได้เจอกับคุณชัคกี้ ซึ่งเป็นเพื่อนของพี่เจ้าของร้าน  เลยคุยด้วยกันจนร้านปิด  ได้ถามว่าเพลงนี้ใครแต่ง  แกก็บอกว่า แกแต่ง  ก็ตามนั้นจร้า