Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กีตาร์ All Solid สักตัว มี 5 รุ่นที่สนใจ แนะนำด้วยครับ จะซื้อวันอาทิตย์นี้แล้วครับ  (อ่าน 4907 ครั้ง)

Lersak

• member
ผมมี martin drs1 ครับเสียงดีมากเลยกับราคานะแถมได้ case ของแท้อย่างดีด้วย แต่ผมเองรัก a3r มานานแล้วตั้งแต่ก่อนวางขายในเมืองไทย ผมว่ามันสวยมากๆครับ แถมเสียงก็ดี แต่สุดท้ายมากกว่าเสียงคือหน้าตารูปลักษณ์ ที่อยากจับอยากต้องครับ เอาความรู้สึกแรกครับ ไม่งั้นจะเหมือนคุณทำไม่เสร็จและต้องคิดถึงมันอยู่ตลอด

vichupong

• member
น้ามีคำถามเหมือนผมตอนสองเดือนที่แล้วเลยครับ ผมไม่เคยโพสนั่งเฝ้าอ่านบอร์ดทั้งวัน ได้ข้อมูลดีๆเยอะมาก ขอเจิมโพสแรกเลย
ผมได้ลองมาสามรุ่น เนื่องจากที่โคราชมีแค่นี้โดยไปลองมาสามร้าน ลองร้านละสองรอบทุกตัวทีละครึ่งชมได้เนื่องจากน้าๆในห้องเน้นมากเรื่องการลอง
1.  ac3r. เสียงออกแอมป์เยี่ยมครับ เล่นเข้ามือมาก แต่เสียงเปล่าบางๆ
2 guild 150ce.  เสียงดีทั้งออกแอมป์และเสียงเปล่า แต่ผมจับแล้วรู้สึกไม่เข้ามือ
3 martin drs 1 เสียงเปล่าดีครับ แต่ออกแอมป์สู้สองตัวบนไม่ได้
ที่จริงผมมองไว้คือ. Guild. แต่เนื่องจากเล่นออกแอมป์น้อยประมาณ20 % บวกกลับจับไม่ถนัด เน้นตีคอร์ด บวกกับชอบทรงดีสุดท้ายได้ martin. มา ผมหยุดเล่นไปประมาณสิบปีตอนนี้มาจับใหม่ ไม่อยากเชื่อว่าสองเดือนที่ได้มาเล่นทุกวัน วันไหนยุ่งมากต้องมีอย่างน้อย10นาทีalแฟนเริ่มมองตาเขียว all Solid.  ตัวแรก ตีคอร์ดมันส์มากครับ เชียร์มาติน ถึงวันนี้ยังไม่รู้สึกว่าเลือกผิด. แต่อยากลองรุ่นสูงกว่าจีนี้ครับเสียงมีการเปลี่ยนแปลงตามที่น้าๆบอกไว้เลยครับ เล่นมาสองเดือนเสียงมีเปลี่ยนเล็กน้อยเปิดกว่าเดิมครับ

bestboss

• member
แนะนำให้ลอง blueridge160/163 ด้วยครับถ้าอยากได้ทรงd/om ผมไม่รู้ว่าเสียงดีสู้ตัวอื่นได้ไหม แต่ผมมีตัวนึง ^^

แก๊ส

• บุคคลทั่วไป
ผมมี ac3r+ hardcase yamaha สภาพ 99%
มีplan อยากจะขายพอดีคับ 23300
อยู่กำแพงเพชรคับ

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
ผมมี ac3r+ hardcase yamaha สภาพ 99%
มีplan อยากจะขายพอดีคับ 23300
อยู่กำแพงเพชรคับ

ตกลงหมอขายจริงๆหรือนี่.....
Lekjang2513

Lersak

• member
Martin ไม่เคยทำใครผิดหวังครับ ทุกระดับราคา drs1 เสียงดีเกินราคาครับ จะราคาแค่ไหนผลิตที่ไหนมาตรฐาน Martin ยังเป็น Martin

momo9507

• member
Yamaha  AC3R   ดีกว่า TAYLOR  214 เยอะครับ ผมมี Yamaha  AC3R   กับ TAYLOR  214CE บอกได้เลย Yamaha  AC3R  ดีกว่าครับ

howard

• member
...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 00:56:55 »
ไม่ทราบว่า ตอนนี้ ราคา Yamaha AC3R ราคา ประมาณ 24800 หรอครับ และถ้า บวก Hardcase ด้วย ราคาจะประมาณเท่าไรครับ

chinana

• member
น่าจะไปลองเล่นทุกตัวที่น้าบอกมาครับ.

แล้วค่อยตัดสินใจ เชื่อว่าน้าคงมีตัวที่อยู่ในใจแล้ว

ขอให้โชคดีได้กีต้าร์ที่ตรงตามต้องการครับ

nantfa

• member
TAYLOR  214  เเค่ Top Solid

เเต่ที่ยกมาทั้งหมด ผมเลือกตัวนี้

ลองลงมา เป็น Yamaha  AC3R   
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

guitarhaha

• member
ในตัวเลือกมี AC3R กับ G3030CEQ เท่านั้นนะครับที่เป็น All Solid ที่เหลือก็ต้องไปลองเองหละครับ ว่าถนัดตัวไหนที่สุด ราคาก็ต่างกันหลายพันอยู่นะนั่น
Walden ได้ Case ด้วยนะครับ Yamaha ต้องซื้อเพิ่ม รวมแล้วก็หลายอยู่เน่อ แต่ภาคไฟฟ้า Yamaha เฉือนไปนิดนึง

MooAoon

• member
แนะนำ martin ครับ ราคานี้คุ้มมาก เสียงเปล่าดีมาก เสียงออกแอมป์ก็ใช้ได้เลยครับ เล่นได้หลายแนวครับ
คลิปผมอัดตอนได้มาใหม่ๆครับ ลองฟังดูครับ

Loving You (Cover)- Minnie Riperton - by Wassamed

tasakilo

• member
สาวก Walden ผมเชียร์  Walden  G3030CEQ ครับชอบมากๆ

nylonster

เลยวันอาทิตย์ไปแล้ว ซื้อมายังละครับ ลองดู guild d150 เป็นตัวเลือกอีกตัว

monthiansonsree

กัดฟันซื้อ  MARTIN OMC16-EPREMIUM   มาแล้วครับ   78,000.00  บาท

nhoy

• member
^^ ยินดีด้วยนะครับน้า monthiansonsree

nylonster

โห เกินที่ตั้งไว้เยอะทีเดียว ขอให้มีความสุขกับกีตาร์นะครับ