Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กีตาร์ All Solid สักตัว มี 5 รุ่นที่สนใจ แนะนำด้วยครับ จะซื้อวันอาทิตย์นี้แล้วครับ  (อ่าน 4906 ครั้ง)

monthiansonsree

• บุคคลทั่วไป
1. Yamaha  AC3R                        ราคาประมาณ  24,800.-
2. MARTIN  DRS1                         ราคาประมาณ  26,600.-
3. TAYLOR  214                           ราคาประมาณ  24,400.-
4. Walden  G3030CEQ                 ราคาประมาณ  20,480.-
5.  EPIPHONE  DAVE NAVARRO     ราคาประมาณ  19,800.-

songprasertsakul

• member

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
Taylor 214 เป็น Top solid นะครับ จากที่ยกมาทั้งหมดโดยส่วนตัวกลับชอบ Taylor 214 มากที่สุดครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
ถ้าต้องเลือกผมคงลังเลระหว่าง  YamahaAC3R กับ TAYLOR  214 ครับ 2 รุ่นนี้เป็นรุ่นที่เล่นสนุกมากครับ แนวเสียงคล้ายๆกัน แต่ผมชอบความอุ่นๆของโรสวู๊สมากกว่า ถ้าเป็นผมคงเลือกที่  AC3R ครับผม                         

joeykid

• member
  • joe neck solid
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

nhoy

• member
ยินดีต้อนรับนะครับ
อย่างที่น้า Note ได้กรุณาเรียนไว้ข้างต้นครับ 214 ถ้าเป็นของใหม่เลยตอนนี้เป็น Top Solid นะครับ
และถ้ามีภาคไฟฟ้าด้วยราคาก็จะต้องขยับขึ้นไปอีกจากที่น้า monthiansonsree ไปตั้งกระทู้บอกไว้
ผมเองปัจจุบันก็ใช้ 214e อยู่ เสียงคมสดใส หางเสียงเป็นประกาย เบสใช้ได้เลยครับ ผมชอบ 214 ที่เป็นตัวเต็ม (Full Body) นี้ครับ

แต่ถ้าต้องการ All Solid จากที่ยกมานั้น ลองดู AC3R ครับ

aek_of

• member
ไปซื้อแถวไหนเนี่ยครับราคากำลังดีเลย

Dawrin505

• member
 :)   มาเชียร์ Ac3r ด้วยครับ ... ตัวนี้ภาคไฟฟ้าก็เยี่ยมมากครับ    **ปล.ถ้ามีตัวลองสัก 2-3 ตัวจะดีมากเลยครับ ผมคิดว่าบางตัวก็เสียงเปิดบางตัวก็ต้องใช้เวลาครับ**

jomyutshinjo

• member

wawar

naisema

• member
Taylor 214 ครับ ตัวนี้ไม่มีภาคไฟฟ้านะครับแต่เสียงแจ่ม
line id: naisema

pongpra

• member
ถ้าต้องเลือกคง AC3R ล่ะครับ น่าจะครบเครื่องสุด

DivineRapeir

• member
Yamaha  AC3R ผมชอบตัวนี้ กับ Walden  G3030CEQ งะ คุ้มดี -0- ได้ภาคไฟฟ้าด้วย

TOM1869

• member
หากเล่น ออกแอมป์ ในกลุ่มนี้  ผมเลือก Yamaha ครับ

แต่นอกกลุ่ม

- ออกแอมป์ Takamine กับ Ovation
- เสียงเปล่า K.yairi ครับ
Line id: 081-8718003

Pramote_S

• member
25k - 30k ผมกำตังค์รอ Guild GAD รุ่นเมพขิงๆ จากหน้าซื้อขายฮะ

-San!M-

• member
  • เรียนรู้ทุกอย่างเปรียบเสมือนน้ำที่ไม่มีวันเต็มแก้ว
ถ้าเอาเล่นหลายๆแนวแนะนำ AC3R ครับ ไม่ขี้เหล่
ไม่เน้นภาคไฟฟ้า เอาเสียงเปล่าๆ แนะนำไปลอง Guild อีกยี่ห่อนึงครับ

*ผมรัก เสียงกีตาร์*

Pajingkoman

All Solid ลองดู GUILD อีกตัวครับ ผมเล่น Guild F130r อยู่ โอเคเลยนะจะบอกให้

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
<<<มือใหม่หัดเล่น>>>

time

AC3R ใช้ยาวๆ เอาอยู่ทุกเวทีครับ

GFGolf

• member
Yamaha  AC3R ผมชอบตัวนี้ กับ Walden  G3030CEQ งะ คุ้มดี -0- ได้ภาคไฟฟ้าด้วย

ลอกคำตอบเลยละกัน ครับ เลือก ac3r เอายาวๆ , และ walden จะได้เรื่องของความคู้มค่า งานดี และน่าจะมี Hardcase ให้ด้วย  ถ้าตัวอื่นต้องซื้อเพิ่ม