Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ สายแจ๊ค fender แบบนี้ซื้อได้ที่ไหนครับ @@@  (อ่าน 6434 ครั้ง)

Dawrin505

• member
 :) ;) :D    น้าๆครับ ผมอยากได้สายแจ็คของ fender รุ่นนี้ครับไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วมันมีของแท้ของปลอมไหมครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ...   

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: @@@ สายแจ๊ค fender แบบนี้ซื้อได้ที่ไหนครับ @@@
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 11:07:26 »
ผมซื้อที่Music Concept เซ็นทรัลเวิลครับ  ผมว่าของปลอมตอนนี้น่าจะมีทุกอย่างละครับ

ถ้าเอาแบบสบายใจซื้อที่ตัวแทนจำหน่ายแบบเป็นทางการน่าจะดีสุดครับ ;D ;D ;D
noomxman

Dawrin505

• member
Re: @@@ สายแจ๊ค fender แบบนี้ซื้อได้ที่ไหนครับ @@@
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 11:11:02 »
 :) ;) :D  รบกวนอีกนิดครับ สาย fender รุ่นนี้ใช้กับโปร่งไฟฟ้าดีมั๊ยครับ และมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ผมอยู่แถวสนามหลวงครับ มีร้านไหนที่ใกล้ที่สุดครับ ขอบคุณมากครับ...

Dawrin505

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 11:17:12 »
 :) ;) :D   
ผมซื้อที่Music Concept เซ็นทรัลเวิลครับ  ผมว่าของปลอมตอนนี้น่าจะมีทุกอย่างละครับ

ถ้าเอาแบบสบายใจซื้อที่ตัวแทนจำหน่ายแบบเป็นทางการน่าจะดีสุดครับ ;D ;D ;D

*** ขอบคุณมากครับน้าหนุ่ม ขอให้มีความสุขกับกีตาร์ตัวใหม่ๆครับ อย่าลืมมารีวิวให้ฟังด้วยน๊ะครับ*** อยากฟังเสียงครับ... 

cross

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 11:28:41 »
ลองดูทีึ่ เบ๊ เงียบ เส็ง - Music concept  ครับ

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:00:47 »
:) ;) :D  รบกวนอีกนิดครับ สาย fender รุ่นนี้ใช้กับโปร่งไฟฟ้าดีมั๊ยครับ และมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ ผมอยู่แถวสนามหลวงครับ มีร้านไหนที่ใกล้ที่สุดครับ ขอบคุณมากครับ...
****.... ผมก็ใช้อยู่นะ ดีมั๊ยก็ไม่เสียหายอะไรครับ...ผมซื้อจากเพื่อนๆในหน้าซื้อขาย3ชุด...

Dawrin505

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:04:42 »

อ้างจาก: cross link=topic=32798.msg456765#msg456765 date=1371702521
ลองดูทีึ่ เบ๊ เงียบ เส็ง - Music concept  ครับ

:)
[/quote
     ***ขอบคุณมากครับ น้า cross***

Dawrin505

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:07:48 »
****.... ผมก็ใช้อยู่นะ ดีมั๊ยก็ไม่เสียหายอะไรครับ...ผมซื้อจากเพื่อนๆในหน้าซื้อขาย3ชุด...

*** ขอบคุณน้า Mr.Gula 101 มากครับสำหรับข้อมุล***

free_willy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:46:10 »
หลังกระทรวงเพียบเลยครับ ทั้ง 3 เมตร และ 6 เมตร

ผมใช้ขนาด 6 เมตร อยู่เส้นหนึ่งเหมือนกัน

Dawrin505

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 13:11:48 »
หลังกระทรวงเพียบเลยครับ ทั้ง 3 เมตร และ 6 เมตร

ผมใช้ขนาด 6 เมตร อยู่เส้นหนึ่งเหมือนกัน

*** น้า free willy  หลังกระทรวงใกล้ผมเลยเดี๋ยวผมจะลองไปดูครับ แต่ผมอยากทราบว่าเป็นของแท้เลยหรือเปล่าครับ แล้วสาย 3 เมตร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณที่กรุณาให้ข้อมูลครับ...

free_willy

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 13:35:43 »

*** น้า free willy  หลังกระทรวงใกล้ผมเลยเดี๋ยวผมจะลองไปดูครับ แต่ผมอยากทราบว่าเป็นของแท้เลยหรือเปล่าครับ แล้วสาย 3 เมตร ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณที่กรุณาให้ข้อมูลครับ...

เคยซื้อสาย 3 เมตรให้เพื่อนเหมือนกัน แต่จำราคาไม่ได้แล้วครับ ลองไปถามดู ของส่วนใหญ่ก็มาจากร้านตัวแทนในประเทศไทยนั่นแหละ แต่ร้านแถวหลังกระทรวงเค้าจะมีส่วนลดให้เยอะกว่าเลยพอจะทำราคาได้ดีกว่าร้านในห้างครับ

กฤษณ์

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 13:53:04 »
สายแจ้ครุ่น Vintage Voltage ของ Fender ถ้าไปเจอของใหม่ก็รับรองใด้ว่าเป็นของปลอม 100%  ครับเพราะรุ่นนี้ของแท้เขาเลิกผลิตมานานแล้ว

http://www.fender.com/en-TH/accessories/cables/

รูปข้างล่างนี่คือของปลอมครับ ผมดึงมาจากเว้บ Made-in-China (http://cnviolin-lc.en.made-in-china.com/custom-detail/EnxEJEmDQQbEQQmxJxnKeEdE/Fender-Guitar-Cable.html)

ส่วนของแท้นั้นมีอยู่สามรุ่น รุ่นถูกสุดสีดำยาว 3 เมตร ราคาที่อเมริกาหกร้อยกวาบาท รุ่นแพงสุดสายถักยาว 3 เมตรราคาเก้าร้อยกว่าบาท ผมไม่ทราบว่าที่ตัวแทนขายกี่บาทเพราะไม่ใด้ใช้สายแจ้คยี่ห้อนี้แต่ถ้าหลังกระทรวงขายถูกกว่านี้ก็ไม่ใช่ของแท้หรอกครับ

สายแจ้คกีตาร์โปร่งที่เสียงเปิดสุดเท่าที่ผมเคยใช้ก็คือสาย Monster Acoustic ถ้าพวกสายราคาไม่แพงสาย Vox Acoustic ราคา 1,100 บาท (4 เมตร) ก็ใช้ใด้ครับ

Dawrin505

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 14:11:31 »
 :) ;) :D   ***ขอบคุณน้ากฤษณ์มากครับ ที่ให้ข้อมูลเป็นประโยชน์อย่างมากทั้งกับผมเองและท่านอื่นๆ เพื่อเป็นความรู้ในการเลือกซื้อและยังมีตัวเลือกที่ดีมาให้ด้วย ขอบคุณมากๆครับ...

free_willy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 14:31:14 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เพิ่งทราบเหมือนกันว่าสายที่ใช้อยู่เป็นของปลอม ผมซื้อมาจากร้านที่ Fortune ชั้นล่างๆ ราคาประมาณ 5 ร้อยกว่าบาท ถึงว่าทำไมราคาถูกจัง

คงต้องหาสายดีๆมาใช้บ้างแล้ว

ผมมีสายอีกเส้น แบบในรูป ซื้อมาจาก Tom Lee ที่ฮ่องกง คราวนี้คงไม่ปลอมแล้วนะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 14:33:37 »
สำหรับอะคูสติก ผมใช้ Vox Class A และ NNG ราคาไม่แพง ใช้ได้ดีเลยครับ
แต่ถ้าชอบของ Fender ลองดูตามร้านตัวแทนจำหน่ายจะดีกว่า ที่ Music Concept และ เบ๊เงียบเส็ง ครับ
นอกจากนี้แล้วที่ราคาไม่แพงและน่าใช้ก็ของ Planet Waves ที่ มิวสิคคอลเลคชั่น ครับ

กฤษณ์

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 15:01:32 »
สายแจ้ค Fender ปลอมจากจีนนี่อาจจะเหมือนกับของแท้ 100% ก็ใด้นะครับเพราะสายแจ้ค Fender ของแท้ก็ผลิตเมืองจีนเหมือนกัน

kpsfolk

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 18:09:15 »
สายแจ้ค Fender ปลอมจากจีนนี่อาจจะเหมือนกับของแท้ 100% ก็ใด้นะครับเพราะสายแจ้ค Fender ของแท้ก็ผลิตเมืองจีนเหมือนกัน
5555 อ่านแล้วงงครับ   ส่วนถ้าน้าฟรีวิลลี่ใช้ของเทียมแล้วฟังเสียงเพราะเหมือนของแท้ก็ไม่น่าต้องกังวลครับ ดีซะอีกเว้นแต่กังวลเรื่องอายุการใช้งานอะไรทำนองนั้น

momo9507

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 21:33:12 »
หลังกระทรวงปลอมครับ 100 %

Dawrin505

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 08:18:53 »
 :) ;) :D  ขอบคุณน้า free willy, น้ากฤษณ์, น้าnhoy, น้าkpsfolk, น้าmomo9507  มากครับสำหรับข้อมูลดีๆ เดี๋ยววันนี้ผมจะไปซื้อแถวเวิ้งครับ...

free_willy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 09:57:09 »
5555 อ่านแล้วงงครับ   ส่วนถ้าน้าฟรีวิลลี่ใช้ของเทียมแล้วฟังเสียงเพราะเหมือนของแท้ก็ไม่น่าต้องกังวลครับ ดีซะอีกเว้นแต่กังวลเรื่องอายุการใช้งานอะไรทำนองนั้น

ลำพังหูผมฟังความแตกต่างไม่ออกครับ ถ้าไม่แตกต่างกันจนเห็นได้ชัดจริงๆ

แต่ก็อย่างว่าแหละครับ ของราคาถูกถ้ามีคุณภาพใกล้เคียงของราคาแพง โลกเราคงไม่ยุติธรรม

เดิมทีเคยใช้สายหน้าตาคล้ายๆสายเตารีดยี่ห้อจำไม่ได้แล้ว ซื้อจาก นครหลวงการดนตรี ตอนหลังก็เลยหันมาใช้สาย Fender ครับ