Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เกี่ยวกับการตั้งสายกีตาร์ครับ (มีคลิปครับ)  (อ่าน 479 ครั้ง)

Lufy2012

• member
คือพอดีกำลังหัดเล่น fingerstye เห็นเพลงนี้น่าเล่น  พอลองเล่นดูรู้สึกว่า เสียงมันแปลกๆอ่ะครับ  เหมือนเขาเล่นสายเปิด
แต่ทำไมผมหาไม่เจอ รบกวนน้าๆ ชี้ทางสว่างให้ผมด้วยครับ  (หรือว่าเขาไม่ได้เล่นสายเปิด)   ตอนนี้ผมdropทุกสายจากเสียง standard ไปสองช่องแล้วครับ

November (Cover)Masaaki Kishibe 岸部眞明

coolclub

• member
ไปสืบมาให้แล้วครับ
เพลงนี้เขาตั้งสายแบบ Open D คือ
D A D F# A D
Return To A=432hz

Lufy2012

• member
ขอบคุณมากๆครับน้า coolclub