Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการแกะเพลงหน่อยคับ  (อ่าน 1187 ครั้ง)

TesT

• member
แนะนำการแกะเพลงหน่อยคับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 15:41:29 »
ผมอยากรู้ว่าเพลงบางเพลงที่เล่น picking ถ้าเราจะแกะว่าเค้าเกายังไงต้องทำไงบ้างคับ  ผมกะจะเล่นเพลงคนแปลกหน้า ของ พอเทรด  อะคับ  แต่พอฟังแล้วไม่รู้ว่าจะเกายังไงดี  ผมพอมีความรู้เรื่องโน็ตบนคอกีต้าบาง  รู้โครงสร้างคอร์ดนิดหน่อยคับ  สเกลก็นิดนึงคับ 

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: แนะนำการแกะเพลงหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 15:56:50 »
จับคอร์ดตามเค้า และ ก็เล่นตามเสียงที่ได้ยิน เอาแค่คอร์ดเดียวก่อน พวกนี้ ส่วนใหย๋จะเกาเป็นแพทเทิร์น