Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนทุกๆท่าน  (อ่าน 11498 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: เรียนทุกๆท่าน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 17:47:47 »
เหมือนเหตุจะเกิด เพราะกระทู้ เพราะคอมเม้นท์ ของหนู
หนูขออภัยกับน้าๆทุกคนไว้ ณ ที่นี้เลยนะคะ
บางทีเม้น ไป ตั้งกระทู้ไป ไม่ได้มีเจตนา จะให้เหตุการณ์เป็นแบบนี้
บางทีน้าเค้าเม้นแบบ......มา หนูก็พยายามคุยไป แต่ใจจริงก็ตกใจอยู่ไม่น้อย ที่อ่านเจอเม้นแบบนี้
หลายๆเม้นเข้า หนูก็ไม่อยากตอบแล้ว มันส่อ มันลามกเกินไป ยิ่งเม้น มันก็ยิ่งยาว
หนูเองก็มีส่วนทำให้ บ้านไม้เกิดความเสื่อมโทรม หนูขอกราบอภัยจริงๆ
สัญญาว่าจะเม้นแต่สิ่งที่เป็นประโยชน์เท่านั้น

ด้วยความเคารพ

สบายใจได้ หนูมุก เอ้ย

redtopup

• member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 18:24:45 »
เพิ่ง รู้ นี่เอง เรื่องมันเป็น แบบนี้  นี่เอง
ตอนแรกก็ยังงง  เหมือนกัน

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 18:40:20 »

ผมพูดตรงๆนะ สมาชิกบางท่านไม่ขอเอ่ยนามล่ะกัน ไม่อยากสร้างศัตรู (แต่ไม่ใช่น้า Traveler แน่ๆ)
ผมว่าหลายท่านจะรู้ถ้าติดตามอ่านทุกกระทู้เค้า เขาใช้คำหยาบ และลามก มากๆ ถ้าผู้หญิงอ่านเนี่ย คงไม่อยากเข้ามาเล่นบอร์ดนี้
แถมบ่อยครั้ง ชอบกระแทก พาดพิงไปในองค์กร เช่น ค่ายเพลง (ทั้งทีกระทู้นั้นๆ ไม่ได้กระทู้กันเรื่องค่ายเพลง หรือนักแต่งเพลง)
แม้ไม่ได้เอ่ยชื่อบริษัท... แต่ว่า มันไม่ได้ดูดีเลย ที่เขาแสดงกระทู้แบบนี้ออกมา
แล้วมันเป็นตัวอย่างไ่ม่ดีด้วย เช่น กระทู้นี้ผมปะมาให้ดูเป็นตัวอย่าง

ไม่แปลกใจ ที่โดน webmaster และสมาชิกบางส่วน ออกมาเรียกนร้องเรื่องการโพสต์ข้อความด้วยความระมัดระวังและสุภาพ
เพราะมันเหมือนไม่ใช่เวบดนตรี จะแปลงร่างเป็นเวบขายหนังX แล้ว

ต้องช่วยกันรักษา ครับ

อ่านแล้วจะเ็ป็นลม  :-\
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 14:55:35 »
เป็นกำลังใจให้ครับ ถึงจะมาไม่ทัน

บ้านนี้มีแต่สิ่งดีๆๆ ให้กับทุกๆๆๆท่าน

ให้อภัยกันมันไม่ใช่เรื่องยากครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 15:39:23 »
มันอยู่ที่มุมมอง และใครเป็นคนตัดสินใจ

http://ninkungz.exteen.com/20081205/entry

ผมก็คิดเห็นในมุมมองที่น้าเบียร์ให้อ่านนะครับ เพราะถ้าคนจะคิดลบ ทำดีให้ตายอย่างไรคนก็มองลบอยู่ที่มุมมองจริงๆ

ผมว่าเรื่องที่เกิดขึ้น มันก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ถึงขนาดนั้น น้าๆป้าๆ ทุกคนก็ช่วยกันเตือนเล็กๆน้อย ใ้ช้ถ่อยคำสุภาพ (บางคนมองว่าสุภาพมากก็หาว่าประชด เห็นไหมครับอยู่ทีุ่มมมองจริงๆ) ร่วมๆกันช่วยกัน รณรงค์ครับ ของแบบนี้มันไม่มีทางหมดจนเป็น 0 ได้อยู่แล้ว แต่ถ้าช่วยกันมันก็ทำให้น้อยลงได้นะครับ

ผมเองก็จะพยายามคิดเยอะๆ ก่อนจะพิมพ์อะไรลงไปเหมือนกัน เพราะเรื่องการพิมพ์ข้อความไม่เหมือนการพูด เพราะมันไม่มีน้ำหนักเสียง ให้รู้สึกถึงเจตนา ทำให้คนเข้าใจผิดเยอะครับ

ช่วยๆกันนะครับ บ้านไม้เราต้องดีขึ้นแน่นอน

nhoy

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 15:42:30 »
ยังรอน้า Traveler  กลับมาให้ความรู้และร่วมตอบกระทู้เช่นเดิมนะครับ

nantfa

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 15:52:02 »

เล่นกันเเรง ไปหน่อยนะ ถึงขนาดใช้ลิ้น เนี่ย ......... ทีจริง ผมว่า เอาเเค่ เฮฮา ทะเล้น (ทะลึ่ง = อันนี้ตัวผม)  เเละไม่วิตถาร ก็โอเคเเล้ว  

เเบบหอมปากหอมคอ ก็พอเเล้ว เดี๋ยวไม่มี สาวๆ หลุดเข้ามาสมัครสมาชิก  อีก  

นานนับ เกือบ ทศวรรษ กว่าจะมี สมาชิกเเบบ   ป้ามุกหลุดเข้ามาซักคน  !!!

ถ้อยที ถ้อย อาศัย อภัยให้กัน  บ้านนี้ จะน่าอยู่ครับ  .....

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:04:03 »
ยังรอน้า Traveler  กลับมาให้ความรู้และร่วมตอบกระทู้เช่นเดิมนะครับ
+100000 ให้เลย

เล่นกันเเรง ไปหน่อยนะ ถึงขนาดใช้ลิ้น เนี่ย ......... ทีจริง ผมว่า เอาเเค่ เฮฮา ทะเล้น (ทะลึ่ง = อันนี้ตัวผม)  เเละไม่วิตถาร ก็โอเคเเล้ว   

เเบบหอมปากหอมคอ ก็พอเเล้ว เดี๋ยวไม่มี สาวๆ หลุดเข้ามาสมัครสมาชิก  อีก 

นานนับ เกือบ ทศวรรษ กว่าจะมี สมาชิกเเบบ   ป้ามุกหลุดเข้ามาซักคน  !!!

ถ้อยที ถ้อย อาศัย อภัยให้กัน  บ้านนี้ จะน่าอยู่ครับ  .....

เห็นด้วยกับ น้าน่านฟ้า น่าดำ  นานๆ จะโพสท์ที
+100000000000000 ไปโลด
รักเธอนะ....กีต้าร์

Crucify

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 17:43:44 »
แด่กองเซ็นเซอร์

ฝากอันนี้ไว้ให้ดูแล้วกันครับ :)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 20:58:30 »
ทุกคนรักน้าตู่ครับน้า ^^
MUGEN_guitar_SHOP

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 20:50:59 »
ยู้ฮู้ น้าตู่ อยู่ไหน
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

nhoy

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 16:00:29 »
ยังรอน้า Traveler กลับมาโพสท์คุยกันนะครับ