Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนทุกๆท่าน  (อ่าน 11499 ครั้ง)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
Re: เรียนทุกๆท่าน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 22:39:24 »
แหะ ๆ ๆ เอ่อ คือผมมาทำงานอยู่เชียงใหม่ ตั้งแต่เมื่อวานซืน (แล้วเกี่ยวไรด้วย - -") ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น และผมมีเอี่ยวด้วยหรือเปล่าไม่รู้ แต่ช่างเถอะครับ คนไทยด้วยกันทั้งนั้น แม้ผมจะเป็นลูกครึ่ง (จีน) ก็เถอะ รัก ๆ กันไว้ครับ แค่นี้บ้านเมืองก็ย่ำแย่แล้ว มารวมพลังใช้เสียงกีตาร์สร้างความสุขให้ชาวโลกกันดีกว่าครับ

บางทีก็อาจจะมีคนองปาก (มือ) ไปบ้าง ยังไงก็จะพยายามลิมิตตัวเองครับ ท่าน Traveler อย่าเพิ่งไปไหนนะครับ ผมอุตส่าห์ไปลอง Taylor ให้แล้ว อยากบอกว่าจัดไปเลยครับ เสียงถูกใจมากมาย แต่ผมหมายปองรุ่นอื่นไปแล้ว ฮิฮิ

balleka

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 23:06:06 »
เป็นกำลังใจให้น้าอีกคนครับผม  คนดีชอบแก้ไข  คนจัญไรชอบแก้ตัวครับ   น้าแสดง spirit ที่ดีมากๆให้รุ่นน้องอย่างผมได้รู้สึกว่า เฮ้ย ไม่เสียทีที่เข้าเว็ปนี้เลยอ่ะ ได้รู้จักแต่คนดีๆมากมาย  เพราะฉะนั้น น้าอย่าจากพวกเราไปไหนนะครับ   
[url=http://pic.free

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 23:22:15 »
ผมว่าทั้งน้าตู่กะน้าเหน่ง อย่างไปไหนเลยครับ........อยู่ให้ความรู้กับน้องๆหลานๆที่นี่แหละครับ.........เบาๆลงหน่อยก็น่ะจะโอเค..........

Traveler

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:31:05 »
ผมได้กล่าวคำว่า “ขออภัย และจะไม่ทำอีกแล้ว” ไปตั้งแต่ เวลาประมาณ 6.30 น. ของเมื่อวานแล้ว
ที่ขออภัยคือการใช้คำพูดกำกวม สื่อให้คนอื่นเข้าใจผิด
ส่วนเรื่องการสื่อสารระหว่างผมกับน้าเหน่งนั้น ผมว่าแกเป็นคนตรง และขวางโลกคนนึง ซึ่งผมก็แขวะกับแกไปแล้วเช่นกัน แต่ผมก็ต้องรับผิดชอบในส่วนของผมด้วย

เวลาที่ผมตอบกระทู้ผมเบื่อที่จะตอบแบบธรรมดา ชีวิตทุกวันนี้ก็น่าเบื่อจะตายอยู่แล้ว ผมอยากให้มีสีสรรบ้าง แต่ก็นั่นล่ะนะ บางทีมันก็อันตราย วัย และวุฒิภาวะมันต่างกัน ซึ่งจริงแล้วผมก็ไม่แคร์หรอกว่าใครจะเข้าใจหรือไม่เข้าใจ

ที่ผมมาตอบในครั้งนี้ก็เพราะ  น้ำใจที่ทุกคนมีให้กับผมครับ

ขอบคุณกับความมีน้ำใจของทุกๆท่าน

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:40:25 »
มาอ่านไม่ทันเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้นเหมือนกัน แต่ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายนะครับ คิดว่าเป็นสีสรรในบอร์ด ขำๆอย่าคิดมากครับ :) :) :)
รักเธอ...ประเทศไทย

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:40:56 »
ดีใจจัง น้าตู่กับมา  ไม่ไปไหนแล้ว....  เฮ.. เฮ..เฮ..

Finger Picking Style

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:45:38 »
แกว่าจะไป ปั่นจักรยานทัวร์ริ่ง  เข้า web thaimtb อิอิ  ;D  ;D
Line id: 081-8718003

gazz

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:09:14 »
อะ ย้ายที่ทำงาน 2 วัน มีเหตุการณ์อะไร ยังไง เกิดที่บ้านไม้แห่งนี้...

น้า traveler จะไปไหน ยังไง ทำไม ไม่รู้ แต่เคารพการตัดสินใจ

โดยส่วนตัว ผมนั่งอยู่ในโลก Cyber มากกว่า 20 ปี(เล่นตั้งแต่เด็กๆ) ตั้งแต่ Pantip จอดำ จนตอนนี้มี Web อะไรมากมายให้เล่นไปหมด
เรื่องราวของคนทุ่มเถียงกัน มีมาทุกยุคทุกสมัย หายไปบ้าง โกรธกันบ้าง ก็เป็นเรื่องของบุคคล บางครั้งก็เป็นเพียงน้ำผึ้งหยดเดียวแต่ เพราะความเป็นโลกอินเตอร์เน็ต
ไม่เคยเห็นหน้า ไม่เคยพูดจา ทำให้ "ตัวกู"(คำของพระพยอม ท่านเขียนไว้ในหนังสือ เฮฮาธรรรมะ)  พุ่งสูงขึ้น  ใจเย็นๆ แล้วมาเล่นดนตรีกันครับ

"ชนใด ไม่มีดนตรีการ ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก" ถึงผมเล่นไม่เก่ง ก็รัก ที่จะฟัง สำเนียงดนตรีของน้าๆ ป้าๆ ครับ

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:41:42 »
เกิดอะไรขึ้นครับ เข้ามาสังเกตุการณ์

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 13:32:31 »
เกิดอะไรขึ้นครับ เข้ามาสังเกตุการณ์
สงเกตุการณ์ด้วยคน ไม่ได้เข้าเวปสองวัน เข้ามาอีกรู้สึกมันผิดปรกติ กับบ้านไม้ที่อบอุ่นหลังนี้ ครับ น้ากุ๊กไก่
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

pomguitar

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 13:43:17 »
จริงอยู่ครับน้า Traveler ที่อาจจะเบื่อที่จะตอบแบบธรรมดา อยากมีสีสันบ้าง ตอบแบบฮาๆ บ้าง ผมว่าดีครับ อ่านแล้วสนุก
แต่ประเด็นคือ ต้องไม่หยาบคาย มีวิธีการโพสต์ฺเลือกใช้คำมากมาย ผมขออนุญาตเ่อ่ยนามสมาชิกท่านหนึ่ง ที่โพสต์แล้วอ่านสนุก มีมุก 555
คือ อ. Anat ผมเชื่อว่าหลายท่านเห็นด้วย เขาไม่เห็นต้องใช้คำหยายมาเล่นกับการ post เลย

ผมพูดตรงๆนะ สมาชิกบางท่านไม่ขอเอ่ยนามล่ะกัน ไม่อยากสร้างศัตรู (แต่ไม่ใช่น้า Traveler แน่ๆ)
ผมว่าหลายท่านจะรู้ถ้าติดตามอ่านทุกกระทู้เค้า เขาใช้คำหยาบ และลามก มากๆ ถ้าผู้หญิงอ่านเนี่ย คงไม่อยากเข้ามาเล่นบอร์ดนี้
แถมบ่อยครั้ง ชอบกระแทก พาดพิงไปในองค์กร เช่น ค่ายเพลง (ทั้งทีกระทู้นั้นๆ ไม่ได้กระทู้กันเรื่องค่ายเพลง หรือนักแต่งเพลง)
แม้ไม่ได้เอ่ยชื่อบริษัท... แต่ว่า มันไม่ได้ดูดีเลย ที่เขาแสดงกระทู้แบบนี้ออกมา
แล้วมันเป็นตัวอย่างไ่ม่ดีด้วย เช่น กระทู้นี้ผมปะมาให้ดูเป็นตัวอย่าง

ไม่แปลกใจ ที่โดน webmaster และสมาชิกบางส่วน ออกมาเรียกนร้องเรื่องการโพสต์ข้อความด้วยความระมัดระวังและสุภาพ
เพราะมันเหมือนไม่ใช่เวบดนตรี จะแปลงร่างเป็นเวบขายหนังX แล้ว

ต้องช่วยกันรักษา ครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 13:57:56 »
เข้าใจ และรับทราบแล้วครับ น้าตู่  แล้วเราก็อยู่ด้วยกันทุกวัน ๆ เหมือนเดิม  ไม่เปลี่ยนแปลง
เดี๋ยวผมจะเล่นกีต้าร์ เพลงใหม่ ๆ ไพเราะ ๆ  ให้น้าตู่ฟัง  รอรับชมรับฟังนะครับ  อย่าเพิ่งไปไหน...   เด็ดขาด !

น้าตู่เค้าคงอยากฟังน้ากวางเล่นแน่ๆเลยครับ เลยกลับมา อิอิ
ถ้าน้ากวางเล่นขอ เป็น Taylor 314CE นะครับ อยากฟังเสียงใสๆ แก้ความอยาก

pomguitar

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 14:00:52 »

ข้างบนอันนี้อีกอัน รับไม่ได้ครับ ถ้าไปพูดกันข้างนอก เฉพาะหมู่คณะ ในกลุ่มเพื่อน หรือเฉพาะสถาณที่ผมว่าอาจจะเป็นธรรมดา
แต่สำหรับที่สาธารณะ ไม่ว่าจะเป็น webboard หรืออะไรก็ตามที่ขึ้นชื่อว่า สาธารณะ ผมว่า แบบนี้ไม่ไหว

นี่ไม่ได้ซ้ำเติมนะครับ อีกอย่างผมปิดชื่อ user ผู้โพสต์คำหยาบไ้ว้ด้วย
ไม่อยากประจาษ และมีเรื่อง แต่เห็นจากกระทู้โพสต์บางส่วนแล้ว เข้าใจเลยว่า ทำไมน้าๆหลายๆท่าน จึง comment กันมาก

หลังๆผมไม่ค่อยได้เข้ามาตอบแสดงความเห็น เพราะเบื่อกระทู้แบบนี้ วันนี้เลยขอระบายหน่อย ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วย
เพียงแต่อยากจะให้เข้าใจว่า มันถึงเวลาที่เราต้องช่วยกันรักษา ก่อนที่จะไปกันใหญ่

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 14:51:26 »
ผมมาไม่ทันกระท้น้าตู่ครับ แต่ก็อยากให้น้าๆ ทุกคนรักกันสร้างสังคมที่ดีเหมือนเช่นวันวาน(บ้านไม้หลังเก่า) ที่นี่เคยเคาะสนิมให้น้าๆหลายๆคนให้มาจับกีต้าร์อีกครั้ง(เช่นผม) หนักไปนิด เบาไปหน่อยก็อภัยกัน บ้านไม้หลังใหม่นี้มีสมาชิกหน้าใหม่เพิ่มขึ้นมากมายก็เป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องพูดคุยไม่ถูกหูกันบ้าง... รักและเคารพน้าตู่ครับ(ถึงแม้ว่าวันมีตติ้งจะไม่ค่อยได้คุยกัน^^) อย่าจากไป อยู่แบ่งปันสาระให้ผมและน้าๆ ต่อไปเถอะครับ ^^
MUGEN_guitar_SHOP

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 15:01:29 »
อ้า...เกิด อารายกันขึ้น อ้า.....งงงงงงงงง ใครรู้ช่วยบอกที ออออ รู้ละ อืม มันอยู่ที่มุมมองของแต่ละคนครับ หยาบไหมสำหรับผม ไม่นะ เพราะผมหยาบกว่าน้อเขาอีก อิอิิ
จันทาร ดีกว่า จันไร

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 16:46:34 »
มันอยู่ที่มุมมอง และใครเป็นคนตัดสินใจ

http://ninkungz.exteen.com/20081205/entry

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 16:56:46 »

ข้างบนอันนี้อีกอัน รับไม่ได้ครับ ถ้าไปพูดกันข้างนอก เฉพาะหมู่คณะ ในกลุ่มเพื่อน หรือเฉพาะสถาณที่ผมว่าอาจจะเป็นธรรมดา
แต่สำหรับที่สาธารณะ ไม่ว่าจะเป็น webboard หรืออะไรก็ตามที่ขึ้นชื่อว่า สาธารณะ ผมว่า แบบนี้ไม่ไหว

นี่ไม่ได้ซ้ำเติมนะครับ อีกอย่างผมปิดชื่อ user ผู้โพสต์คำหยาบไ้ว้ด้วย
ไม่อยากประจาษ และมีเรื่อง แต่เห็นจากกระทู้โพสต์บางส่วนแล้ว เข้าใจเลยว่า ทำไมน้าๆหลายๆท่าน จึง comment กันมาก

หลังๆผมไม่ค่อยได้เข้ามาตอบแสดงความเห็น เพราะเบื่อกระทู้แบบนี้ วันนี้เลยขอระบายหน่อย ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วย
เพียงแต่อยากจะให้เข้าใจว่า มันถึงเวลาที่เราต้องช่วยกันรักษา ก่อนที่จะไปกันใหญ่

เห็นด้วยเหมือนกันครับ หลัง ๆมาผมอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็นเพราะ หลายครั้งมาก อ่านข้อความคิดเห็นแล้ว รู้สึกเบื่อที่นอกเรื่องกันเกินไป ไม่อยากใช้คำว่า "ไร้สาระ" นะครับ ถ้าอยากให้ขำ ๆ กัน นิดหน่อยก็พอแล้วครับ  แต่นี้อะไร จาก ขำ ๆ เริ่มเป้น ไร้สาระ บางครั้งออกแนว ตลกสกปรก บางครั้งอาจมีคนภายนอกเข้ามาอ่านหาความรู้เกียวกับ ดนตรีอะคูสติก  แต่ถ้ามาเจอ ตลกสกปรกแบบนี้ อาจจะ มองบ้านไม้หลังนี้ ในด้านลบก็ได้นะครับ ผมไม่อยากให้เวปบ้านไม้ที่ผมและน้า ๆ รัก ถูกมองในด้านลบครับ
                                             ด้วยความเคารพรักน้า ๆ ทุกท่านครับ

Montri

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 17:06:14 »
แต่ผมยังเป็น แฟนคลับ น้าเบียร์ น้าน่านฟ้า ป้ามุก น้ากบ น้าทอม น้าสน น้า nhoy น้ากวาง และอีกหลาย ๆน้า นะครับ( ขออภัยที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ เพราะน้าบางท่านชื่ออ่านอยาก) ตามอ่านทุกคอมเม้นท์

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 17:08:10 »
เหมือนเหตุจะเกิด เพราะกระทู้ เพราะคอมเม้นท์ ของหนู
หนูขออภัยกับน้าๆทุกคนไว้ ณ ที่นี้เลยนะคะ
บางทีเม้น ไป ตั้งกระทู้ไป ไม่ได้มีเจตนา จะให้เหตุการณ์เป็นแบบนี้
บางทีน้าเค้าเม้นแบบ......มา หนูก็พยายามคุยไป แต่ใจจริงก็ตกใจอยู่ไม่น้อย ที่อ่านเจอเม้นแบบนี้
หลายๆเม้นเข้า หนูก็ไม่อยากตอบแล้ว มันส่อ มันลามกเกินไป ยิ่งเม้น มันก็ยิ่งยาว
หนูเองก็มีส่วนทำให้ บ้านไม้เกิดความเสื่อมโทรม หนูขอกราบอภัยจริงๆ
สัญญาว่าจะเม้นแต่สิ่งที่เป็นประโยชน์เท่านั้น

ด้วยความเคารพ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 17:19:36 »
เหมือนเหตุจะเกิด เพราะกระทู้ เพราะคอมเม้นท์ ของหนู
หนูขออภัยกับน้าๆทุกคนไว้ ณ ที่นี้เลยนะคะ
บางทีเม้น ไป ตั้งกระทู้ไป ไม่ได้มีเจตนา จะให้เหตุการณ์เป็นแบบนี้
บางทีน้าเค้าเม้นแบบ......มา หนูก็พยายามคุยไป แต่ใจจริงก็ตกใจอยู่ไม่น้อย ที่อ่านเจอเม้นแบบนี้
หลายๆเม้นเข้า หนูก็ไม่อยากตอบแล้ว มันส่อ มันลามกเกินไป ยิ่งเม้น มันก็ยิ่งยาว
หนูเองก็มีส่วนทำให้ บ้านไม้เกิดความเสื่อมโทรม หนูขอกราบอภัยจริงๆ
สัญญาว่าจะเม้นแต่สิ่งที่เป็นประโยชน์เท่านั้น

ด้วยความเคารพ
ไม่ใช่เลยครับคุณ Mook ผมเข้าใจคุณ Mook  และจากการที่ผมได้มีโอกาสเข้ามาพูดคุยกับน้าๆ หลายๆ ท่านในบ้านหลังนี้ ผมกลับมีความรู้สึกว่าทุกคนรักคุณ Mook นะครับ  ทำใจให้สบายครับ