Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนทุกๆท่าน  (อ่าน 11500 ครั้ง)

Traveler

• member
เรียนทุกๆท่าน
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:19:43 »
เรียน Web Master และสมาชิกทุกท่าน

ก็รู้สึกไม่สบายใจที่มีเหตุการณ์ที่ไม่เหมาะสมเกิดขึ้นใน Website แห่งนี้ ผมเองในฐานะที่เป็นลูกคู่ขานรับกับพี่ป๋าเหน่งของผมมาโดยตลอด บางครั้งก็รู้สึกว่าดีกรีมันจะแรงเกินไปก็ทำให้ผ่อนคลายลงมาบ้าง บางครั้งผมก็เข้าใจ บางครั้งก็ไม่เข้าใจ แต่ผมมองโลกในแง่ดีไว้ก่อน ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ยอมรับว่าตนเองบางครั้งก็หมิ่นเหม่

มีความตั้งใจว่าจะถอยออกโดยไม่บอกกล่าวอะไร แต่จิตสำนึกมันบอกว่าเอ็งทำผิดไว้ก็ควรจะต้องแสดง Spirit ออกมาบ้าง ไม่ใช่หายหัวไปเฉยๆ จึงอยากออกมาแสดงความรับผิดชอบต่อสังคมแห่งนี้ 1 ปีใน Website แห่งนี้ทำให้ผมได้มีเพื่อนดีๆเพิ่มมากหน้าหลายตา  ไม่ขอพูดอะไรมาก จะจดจำสิ่งดีๆเหล่านี้ไว้ครับ

นับถือ
สวัสดีครับ

pomguitar

• member
Re: เรียนทุกๆท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:29:15 »
ขอแชร์แบบสร้างสรรค์ด้วย

น้า Traveler ครับ การยอมรับถึงความผิดพลาด ซึ่งทุกๆท่่านล้วนมีบางไม่มากก็น้อย ผมว่าน่านับถือ

และความสามารถในการแยกแยะว่า อะไร เหมาะ ไม่เหมาะ เมื่อมีคนทัก เราก็ทบทวนตัวเอง เพื่อปรับปรุงแก้ไข ผมก็ว่าน่านับถือ

คำว่า Spirit ไม่ได้หมายความว่า ต้องลาออก ต้องจบชีวิต ต้องฆ่าตัวตาย ฯลฯ ที่เป็นลบ
คำว่า Spirit สามารถทำได้แบบบวก เช่น .........การทำแบบอย่างที่ดี เพื่อให้ประโยชน์แด่ผู้ที่ต้องการรับประโยชน์จากความรู้ หรือมุมมองดีๆ ที่เรามี

ผมเชื่อมั่นว่า ใครก็ตามที่ทำผิด หรืออาจจะพลาดในบางครั้ง แต่กล้าที่จะก้าวออกมาพูดว่า ผมขอโทษ
มันคือสุดยอด และจะมีแต่เสียงยกย่อง ครับ

แต่หากเราไม่ผิด ก็สามารถก้าวออกมาพูดได้เต็มปากด้วยว่า ผมไม่ผิด เพราะ.............................?
ทุกๆ อย่างล้วนมีเหตผล โดยเฉพาะในเวบบอร์ด ย้อนกลับไปดูได้หมด

ด้วยความเคารพ

ASDFasdfASDF

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:36:06 »

น้า Traveler ครับ การยอมรับถึงความผิดพลาด ซึ่งทุกๆท่่านล้วนมีบางไม่มากก็น้อย ผมว่าน่านับถือ

และความสามารถในการแยกแยะว่า อะไร เหมาะ ไม่เหมาะ เมื่อมีคนทัก เราก็ทบทวนตัวเอง เพื่อปรับปรุงแก้ไข ผมก็ว่าน่านับถือ

คำว่า Spirit ไม่ได้หมายความว่า ต้องลาออก ต้องจบชีวิต ต้องฆ่าตัวตาย ฯลฯ ที่เป็นลบ
คำว่า Spirit สามารถทำได้แบบบวก เช่น .........การทำแบบอย่างที่ดี เพื่อให้ประโยชน์แด่ผู้ที่ต้องการรับประโยชน์จากความรู้ หรือมุมมองดีๆ ที่เรามี

ผมเชื่อมั่นว่า ใครก็ตามที่ทำผิด หรืออาจจะพลาดในบางครั้ง แต่กล้าที่จะก้าวออกมาพูดว่า ผมขอโทษ
มันคือสุดยอด และจะมีแต่เสียงยกย่อง ครับ

แต่หากเราไม่ผิด ก็สามารถก้าวออกมาพูดได้เต็มปากด้วยว่า ผมไม่ผิด เพราะ.............................?
ทุกๆ อย่างล้วนมีเหตผล โดยเฉพาะในเวบบอร์ด ย้อนกลับไปดูได้หมด

ผมไม่ทันเหตุการณ์แต่ชอบที่น้าพูดมากที่สุดครับ

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:42:14 »
กำ น้าครับ จะไปไหนเล่า อยู่นี่แหละ เรื่องเล็กน้อย ด่ามาก็ด่าไป ถ้าไม่อยากด่ากันก็คุยกันในแบบที่คนส่วนใหญ่เค้าคุย ถ้าทนไม่ได้ก็ปิดคอมนอน พอคิดว่าทนได้เมื่อไรก็กลับมาเล่นใหม่ อย่าไปเครียด ทำตามกฏระเบียบ และปรับเข้ากับสังคมให้ได้ครับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:44:49 »
พี่ตู่อย่าคิดมาก ไม่มีใครเค้าว่าอะไรพี่ตู่หรอกครับ กลับมาเป็นเหมือนเดิม อย่างที่เราเคย happy กันในบอร์ดเถอะครับ ๆๆๆ
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:46:16 »
ร่วมสร้างสรรค์สังคม(อคูสติค)ไทย.....ฮี่!
เห็นด้วยกับน้า pomguitar ครับ
เรื่องแค่นี้อย่าให้ถึงกับต้องเลิกร้างกันไปเลยครับ
เพื่อนหาง่าย  แต่รักษาไว้ยากกว่าครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:47:44 »
พี่ตู่อย่าคิดมาก ไม่มีใครเค้าว่าอะไรพี่ตู่หรอกครับ กลับมาเป็นเหมือนเดิม อย่างที่เราเคย happy กันในบอร์ดเถอะครับ ๆๆๆ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:48:04 »

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:50:34 »
คนที่ไม่เคยพลาด คือ คนที่ไม่ทำอะไรเลย หรือไม่คิดจะทำ ทุกๆคนเกิดมามีพลาดกันทั้งนั้นครับ แต่ถ้าพลาดแล้วกล้ายอมรับนั้นผมว่าน่านับถือมากกว่าคนที่ไม่เคยคิดจะทำอะไรเลยด้วยซ้ำ แม้จะไม่เคยพบหน้ากัน แต่หลายๆกระทู้ที่ผมเข้ามาอ่านผมนับถือน้า Traveler ครับ และผมว่าน้า ก็ไม่ได้ทำผิดพลาดอะไรเลยด้วยซ้ำ จากใจครับ

sonic

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:51:04 »
หากพี่ Traveler คิดว่า มีบา่งอย่างที่พี่ทำแล้วพลาดไป หรือจะเรียกว่าผิด อะไรก็แล้วแต่จะเรียกนะ
แต่หากพี่อยากจะบอกว่า ยอมรับผิด ขอให้พี่พูดใหม่ เปลี่ยนเป็นคำว่า ผมขอโทษ

แล้วพี่ก็แบ่งปัน แชร์ความรู้ สร้างสังคมที่ดีร่วมกันต่อไป ผมว่านั่นล่ะ เรียกว่า สปีริต

*o.NicKy.o*

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 17:06:18 »
เรียนน้า Traveler ครับ

น้าอย่าไปไหนเลยนะครับ

ผมชอบเวลาน้าตอบกระทู้ หลายๆ กระทู้ในบ้านไม้นี้ครับ ;D

เห็นน้าออกมาบอกว่า น้าจะลาออก ผมฟังแล้วใจหายแวบบวาบบ เลยอ่ะครับ ;D

ด้วยความเคารพ ;D

หนูนาพาเพลิน

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 17:07:52 »

+ด้วยอีก100ครับ " วาทะประจำสัปดาห์ " ..

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 17:08:12 »
บ้านไม้เรายังมี ความอุบอุ่นเหมือนเดิมครับ น้าตู่
 14 พ.ค. เจอกันครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 17:23:35 »
น้าออกมาแสดงตัวกล่าวขอโทษนี่ก็เรียกได้ว่าเป็นการยอมรับผิดแล้วครับ ดังนั้นการที่น้าบอกว่าน้าผิดจึงต้องมาชดให้ต่อสังคมครับโดยการห้ามออกไป หายไปจากเวปครับ
มาทำงานรับใช้สังคมต่อไปครับ

ดังนั้นน้าควรจะมารับใช้สังคมครับเป็นเวลา 1 ปีครับ ดีกว่าการถูกจองจำหนึ่งปีครับผม
อย่าเพิ่งมานะครับ
It's my...

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 17:33:01 »
เข้าใจ และรับทราบแล้วครับ น้าตู่  แล้วเราก็อยู่ด้วยกันทุกวัน ๆ เหมือนเดิม  ไม่เปลี่ยนแปลง
เดี๋ยวผมจะเล่นกีต้าร์ เพลงใหม่ ๆ ไพเราะ ๆ  ให้น้าตู่ฟัง  รอรับชมรับฟังนะครับ  อย่าเพิ่งไปไหน...   เด็ดขาด !

Finger Picking Style

nhoy

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 17:39:33 »

เรียนน้าTraveler ครับ  แม้ผมจะเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกที่นี่ไม่นาน แต่ผมก็ได้สังเกตและติดตามการให้คำแนะนำตลอดจนการตอบกระทู้ของน้า ซึ่งเป็นประโยชน์ต่อวงการนี้มาก  ผมเข้าใจจิตใจของน้าครับและด้วยสัตย์จริงผมยังไม่เคยเห็นสิ่งไม่ดีจากน้าเลย    ดังที่เคยกล่าวแล้วว่าผมเข้ามาที่นี่เพราะอยากจะทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อคนรักกีต้าร์ด้วยกัน       และในมุมมองของผม "น้า" เป็นคนหนึ่งที่ผมเห็นว่าเป็นผู้ที่มีความรู้ มีประสบการณ์และเป็นประโยชน์ต่อสังคมนี้ ต่อที่นี่ บ้านไม้นี้ครับ   น้าTraveler ครับ อยู่ด้วยกันที่นี่แหละอย่าไปไหนเลย ช่วยกันนะครับ เป็นกำลังใจให้กัน   ผมหวังเป็นอย่างยิ่งที่จะได้อ่านคำแนะนำ การแสดงความคิดเห็น และการตอบกระทู้ของน้าต่อไปครับ

altobIue

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 20:57:34 »
อย่าเพิ่งdramaเลยครับ ไม่ได้ร้ายแรงขนาดไม่ควรให้อภัยเลย น้าๆในบอร์ดน่ารักกันดีออกครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 21:38:13 »
ขอให้เหมือนเดิม - สุนทราภรณ์

:)

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 21:54:47 »
ผมไม่ทราบหรอกครับว่าเหตุการเป็นอย่างไรเพราะผมไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านทุกกระทู้ ผมเข้าใจความรู้สึกน้า ตู่ ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

apinan14

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 22:29:46 »
เรียน Web Master และสมาชิกทุกท่าน

ก็รู้สึกไม่สบายใจที่มีเหตุการณ์ที่ไม่เหมาะสมเกิดขึ้นใน Website แห่งนี้ ผมเองในฐานะที่เป็นลูกคู่ขานรับกับพี่ป๋าเหน่งของผมมาโดยตลอด บางครั้งก็รู้สึกว่าดีกรีมันจะแรงเกินไปก็ทำให้ผ่อนคลายลงมาบ้าง บางครั้งผมก็เข้าใจ บางครั้งก็ไม่เข้าใจ แต่ผมมองโลกในแง่ดีไว้ก่อน ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ยอมรับว่าตนเองบางครั้งก็หมิ่นเหม่

มีความตั้งใจว่าจะถอยออกโดยไม่บอกกล่าวอะไร แต่จิตสำนึกมันบอกว่าเอ็งทำผิดไว้ก็ควรจะต้องแสดง Spirit ออกมาบ้าง ไม่ใช่หายหัวไปเฉยๆ จึงอยากออกมาแสดงความรับผิดชอบต่อสังคมแห่งนี้ 1 ปีใน Website แห่งนี้ทำให้ผมได้มีเพื่อนดีๆเพิ่มมากหน้าหลายตา  ไม่ขอพูดอะไรมาก จะจดจำสิ่งดีๆเหล่านี้ไว้ครับ

นับถือ
สวัสดีครับ

เป็นกำลังใจให้น้า traveler  นะครับ เป็นเหมือนผมช่วงก่อนหน้านี้เลยครัลบ แทบเลิกเลย ผิดข้อมูลในหน้าซื้อ ขาย ไป โดนเละเทะเลย ไม่รู้ใคร ต่อใคร โดนรุมด่าเละ ดีที่ว่าได้กำลังใจเล็กๆ น้อย (แต่ยิ่งใหญ่ )ในตอนนั้น จาก (ขออภัยที่ต้องเอ่ยนาม จาก น้า MUGEN ทั้งๆที่ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัว ) ทำให้พอมีกำลังใจที่เข้ามาได้ และสิ่งสำคัญ ผมว่าผมขาดเว๊ปนี้ไม่ได้