Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝน saddle takamine eg520smc ลง ใส่กลับแล้วออกแอมป์สามสายล่างไม่ดัง  (อ่าน 684 ครั้ง)

jack1967

• member
ผมได้ฝนsaddle ที่ติดมากับ takamine eg520smc ลง เพื่อปรับแอคชั่นให้เล่นง่ายขึ้นแต่พอใส่เข้าที่เดิมแล้ว เสียบสายออกแอมป์ปรากฎว่ามันดังเฉพาะ สามสายบนสามสายล่างไม่ดังมีวิธีแก้อย่างไรดีครับ ?

pisit5924

• member
..น่าจะเกิดจากการฝนแล้วไม่เสมอกันครับ ทำให้น้ำหนักของสายกีต้าร์ที่กดลงบน Saddle ไม่พอที่จะกดลงไปบนแท่ง Peazo แก้ไขโดยต้องถอดออกมาฝนใหม่ คราวนี้ต้องวางกระดาษทรายบนพื้นรองที่เรียบๆนะครับ แต่หากฝนแล้วเตี้ยไป ก็ต้องซื้ออันใหม่มาใช้แทน ลองแก้ที่อันเดิมก่อนครับ  ..
.. ดนตรี ไม่มีพรมแดน

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
ซัทเดิน Takamine รุ่นพวกนี้ด้านล่างน่าจะเป็นฟันปลารึเปล่าครับ ปกติซัทเดินแบบนี้ต้องใช้ความชำนาญอย่างมากในการฝน แถมเปียโซ่ที่เป็นเส้นฝอยๆยังถูกติดมากับฟันปลาของซัทเดิน ถ้าฝนแล้วฟันปลายังลบไม่หมดยังพอแก้ไขได้ ลองส่งช่างดีกว่าครับ แต่ถ้าฝนจนซัทเดินฟันปลาลบหมดต้องติดต่อนครหลวงการดนตรี เพื่อสั่งซัทเดินใหม่อย่างเดียวครับ รุ่นเรียบๆธรรมดาใช้ไม่ได้ครับ..

jack1967

• member
ขอบคุณครับสำหรับทุกคำตอบครับ คงต้องสั่ง saddle ใหม่

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
เคยแนะนำคนไปซื้อที่นครหลวงเมื่อหกเดือนที่แล้วเขาไม่มีขายนะครับ มีแต่แบบที่ต้องมาฝนเอง ลองไปให้ช่างทำให้ใหม่ก็ใด้ครับ