Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเปรียบเทียบกีต้า งบ 10000 +/- .... ซัก 2 - 3 รุ่นครับ ...  (อ่าน 2149 ครั้ง)

RJ.

• member
YAMAHA CPX500
ผมชอบความ balance ของแนวเสียง และชอบ สี BODY และทรงครับ เล่นแล้วรู้สึกหล่อ แถมผมใช้ YAMAHA มาเกือบ 10 กว่าปี เลยคุ้นกับแนวเสียง คอ และทรง ทำให้รู้สึกว่าชอบเสียงที่สุด ...

TAKAMINE EG 340C
ชอบเสียงตอนออกแอมป์มากครับ ผมว่ามันธรรมชาติดี แต่เวลาเล่นเปล่าๆรู้สึกว่าเบสมาเบาๆไปหน่อย ไม่พุ่ง ไม่นุ่มเท่าไหร่ ....

Crafter GAE18
ยังไม่เคยลองจริงจังครับ แต่จำอารมณ์ได้ว่าชอบเสียงออกแอมป์ และราคาอยู่ในงบ ....

หรือมีตัวอื่นแนะนำเพิ่มเติมได้ครับ เล่นทั่วไป scum/finger พอๆกัน ..... ให้อยู่ในงบ 10000 +/- ไม่เยอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

slowly

• member
แนะนำ Crafter TC035 ไว้เป็นตัวเลือกอีกตัวครับ ออกแอมป์ เล่นร้าน หากินได้สบายครับ ค่าสินสอดของใหม่อยู่ที่ 12000 ครับ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
ในงบนี้น่าจะปลาคราฟ +1 ครับ