Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับfishman sonitone ที่ติดมากับMartin drs2หน่อยครับ  (อ่าน 472 ครั้ง)

Kevin

• member
ทุกๆท่านแนะนำยังไงกันบ้างง 

pomguitar

• member
ถ้าเล่นต่อตรงเข้ากับตู้แอมป์ เสียงดี ใช้ได้ครับ (ขึ้นอยู่กับคุณภาพตู้ด้วย)
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่โทนเสียงของมัน เพราะมันใช้ได้ดีในระดับหนึ่ง แต่ปัญหาอยู่ที่ ลูกเล่นการใช้งานมีไม่มาก คือ
มันมี controls สำหรับ Volume เท่านั้น ไม่มีการเลือกปรับแต่ละย่านเสียง เช่น ไม่สามารถปรับ ย่านสูง ย่านต่ำ ได้
เร่งได้แต่ความเบา ความดัง เท่านั้น

สรุปว่า มันก็ใช้ได้ในระดับหนึ่ง ครับ