Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีถอด NUT ออกครับ  (อ่าน 961 ครั้ง)

anantayut

• member
อยากทราบวิธีถอด NUT ออกครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 13:37:14 »
  ผมอยากเปลี่ยน NUT ให้กีต้าร์ตัวเก่าครับ แต่ไม่ทราบวิธีแงะออก  ได้ยินมาว่ากีต้าร์ใหม่ๆจะหยอดกาวบางๆ กระเทาะเบาๆก็ออก  แต่กีต้าร์ตัวเก่าของผม NUT มันแน่นไปกับคอกีต้าร์เลย ดูเหมือนจะเคาะเบาๆไม่ออกแน่ๆ น้าๆท่านใดเคยถอดเปลี่ยน NUT กับกีต้าร์เก่าๆ ขอคำแนะนำวิธีถอดออกด้วยครับ ขอบคุณครับ

PichPo

• member
Re: อยากทราบวิธีถอด NUT ออกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 13:57:40 »
เวลากะเทาะระวังแลคเก้อที่หัวกีต้าร์ลอกด้วยครับ
เคยทีนึงเศร้าเลยครับ

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากทราบวิธีถอด NUT ออกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 14:37:13 »
ถ้าเป็นกีตาร์เก่ามือสองเจ้าของเดิมเขาอาจติดกาวแบบถาวรมาก็เป็นไปใด้ครับ ถ้าเคาะด้านข้างแล้วไม่หลุดก็อย่าไปเปลี่ยนเลยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 14:51:51 »
ผมมีความเห็นเช่นเดียวกับที่ "น้ากฤษณ์" ได้กรุณาเรียนให้ทราบไว้นั้นครับ
อีกประการหนึ่ง ถ้ากีต้าร์ของน้า anantayut เป็นพวกวินเทจอยู่แล้วและถ้า "นัท" ไม่ได้มีปัญหาอะไร การคงไว้ซึ่งของเดิม-สภาพเดิม ย่อมดีที่สุดครับ

anantayut

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 14:57:15 »
ขอบพระคุณน้า "น้ากฤษณ์"  กับ "น้า nhoy" ที่แนะนำครับ