Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: pickup กับลักษณะของเสียง  (อ่าน 515 ครั้ง)

monster_boy

• member
pickup กับลักษณะของเสียง
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 14:48:33 »
อยากสอบถามเรื่อง pickup สักหน่อยครับ

เรื่องของคาแร๊คเตอร์ของเสียงนี่แหละครับ ถ้าอย่างเราใช้ไมค์ ดี ๆ ห้องดี ๆ อันนี้มันจะบ่งบอกได้ชัดเจนเลยครับว่ากีต้าร์ดีมากน้อยแค่ไหน

แต่ทีนี้ พอเราเอาพวก hambucker หรือ peizo มาใช้นี่ มันจะยังมีคาแรคเตอร์ของกีต้าร์ตัวนั้น ๆ อีกเหรอครับ? งานนี้มันก็เสียลักษณะของมันไป เหมือนกับว่ากีต้าร์อะไรก็ใช้ได้เหมือน ๆ กันแล้ว มาปรับกันที EQ และ pre amp เอา ถูกไหมครับ

รบกวนด้วยครับ