Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (เพื่อนฝากถาม)ระหว่าง taka eg440sc กับ crafter je - 18  (อ่าน 1927 ครั้ง)

bird20151

• member
คือเพื่อนผมจะซื้อแล้วมันกลายเป็นว่า

มันชอบแบรนด์ taka แต่ชอบ เสียง + action + คอ ของ crafter 

แต่ทั้งสองตัวนี้ราคาใกล้เคียงกัน รบกวนถามความเห็นน้าๆหน่อยครับว่าจะเลือกอย่างไหนดี ส่วนตัวผมแนะนำให้มันเลือก crafter อะครับ

เพราะผมคิดว่า ซื้อมาแล้วไม่ชอบเสียงนี่ เราคงไม่มีอารมณ์เล่นอะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

Bakemonogatari ™

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: (เพื่อนฝากถาม)ระหว่าง taka eg440sc กับ crafter je - 18
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 18:57:19 »
ถ้าตัดเรื่องความชอบแบรนด์ยี่ห้อ ก็น่าจะเลือกตัวที่เสียงโดนใจ แอคชั่นโดนมือครับ เพราะ ถ้าเสียงกับแอคชั่นไม่โดนใจ เราก็ไม่ค่อยอยากจับมันขึ้นมาเล่นสุดท้าย ไม่เก็บลืมก็ขายไปครับ

Flying Dutchman

• member
Re: (เพื่อนฝากถาม)ระหว่าง taka eg440sc กับ crafter je - 18
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 19:14:11 »
ซื้อ 2 ตัวครับ แหะ แหะ

อ่ะ ถ้าไม่ได้ก็ ใช้ใจเลือกดีที่สุดครับ ไม่อย่างนั้น เราก็จะดิ้นรนให้ได้ตัวที่เรา "ชอบ" มาอยู่ดีครับ

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 19:19:32 »
ถ้าชอบเสียง แอคชั่นสูงต่ำปรับได้ครับ (แต่เสียงอาจเปลี่ยนไปนิดหน่อย)
แต่ถ้าคอไม่ถนัดนี่ รูปแบบคอปรับไม่ได้ จับไม่ถนัดก็เล่นได้ไม่ค่อย smooth นะครับ
เอาใจช่วยครับ ไปนั่งลองนานๆ หลายๆครั้ง แล้วค่อยตัดสินใจครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 20:49:59 »
เคยเป็นคนหนึ่ง ที่รักทาคามาก.....เคยมี D51C อยู่ตัวนึง ตอนนั้นยังไม่มี ความรู้เรื่องกีต้าร์ เล่นแล้วรู้สึกปวดข้อมือมาก ไม่พอแถมยังเจ็บนิ้วมากอีกเล่นได้ไม่นานก็ต้องวางแล้ว จนมาวันนี้ถึงได้เข้าใจว่าเป็นเพราะคอจับไม่ถนัดและ Action สูง มาวันนี้มีโอกาสได้ครอบครองคราฟเตอร์. Gae18n (ทั้งๆที่ตอนแรกก็หาซื้อทาคาgซีรี่ แต่ดวงชะตาพาคราฟเตอร์ มาให้ซะงั้น) รู้สึกว่าเล่นถนัดมาก อาการปวดข้อมือ ไม่มากวนใจอีกเลยครับ ทั้งหมดแค่อยากจะบอกว่า  เลือกกีต้าร์ที่เล่นถนัดดีกว่าครับ

ปล.ถึงยังไงก็ยังรักทาคาไม่เสื่อมคลาย ถ้ามีบุญต้องสอยทาคา เจแปนซักตัวให้ได้ครับ อิอิ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 20:51:44 »
น้าแป้บไม่เห็นเอาน้อง cort มาโชว์ให้ดูเลยนะครับ อิอิ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 23:15:07 »
คือเพื่อนผมจะซื้อแล้วมันกลายเป็นว่า

มันชอบแบรนด์ taka แต่ชอบ เสียง + action + คอ ของ crafter 

แต่ทั้งสองตัวนี้ราคาใกล้เคียงกัน รบกวนถามความเห็นน้าๆหน่อยครับว่าจะเลือกอย่างไหนดี ส่วนตัวผมแนะนำให้มันเลือก crafter อะครับ

เพราะผมคิดว่า ซื้อมาแล้วไม่ชอบเสียงนี่ เราคงไม่มีอารมณ์เล่นอะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ถ้าเป็นเช่นนั้น เลือกคราฟเตอร์ไปเลยครับ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 23:26:36 »
ซื้อตัวที่ชอบทีถูกใจที่สุดครับแต่ถ้รักพี่เสียดายน้องก็ซื้อ 2 ตัวเลยครับ อิอิ

Flying Dutchman

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 07:49:11 »
น้าแป้บไม่เห็นเอาน้อง cort มาโชว์ให้ดูเลยนะครับ อิอิ

CORT EARTH100F เพื่อการฝึกหัดที่ดี ตอนนี้ผมกำลังพยายามซ้อม + ฝึกอยู่ครับ

กำลังหัดอ่าน TAB + เล่น Tab อยู่ด้วย ผมยังไม่ค่อยเป็นเลย