Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์โปร่ง All laminate ยี่ห้อไหนคุณณภาพดี คุ้มค่า คุ้มราคาบ้างครับ  (อ่าน 1758 ครั้ง)

anantayut

• member
     ถ้าไม่นับพวกกีต้าร์ Vintage เมื่อ 20-30 ปีที่แล้ว  กีต้าร์ All laminate ที่มีขาย ณ ปัจจุบัน น้าๆชอบย่ีห้อไหนกันบ้างครับ มีตัวไหนแนะนำบ้าง

gttle

• member
ถ้าเสียงไม่น่าห่างกันมากนะครับเหลือแต่พวก intonation / action ไม่ค่อยมีปัญหาก็พวก yamaha f310 .. แต่ถ้ามีงบซัก 6-7 พันสมัยนี้หา solid top ได้แล้วนะครับ

PastelBand

• member
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=25752 ของ Walden ครับ เสียงค่อนข้างดีทีเดียว

nhoy

• member
     ถ้าไม่นับพวกกีต้าร์ Vintage เมื่อ 20-30 ปีที่แล้ว  กีต้าร์ All laminate ที่มีขาย ณ ปัจจุบัน น้าๆชอบย่ีห้อไหนกันบ้างครับ มีตัวไหนแนะนำบ้าง
ลองดู D351 All Laminate Mahogany ของ Walden ครับ

folkbeach

• member
ลองดู Yamaha Vintage Japan ครับ เป็น All Laminate ที่เสียงดีทีเดียว

ผมเองใช้ FG152 OM อยู่เอาไว้ท่องเที่ยว กับเอาไว้สำหรับออกงานอาสาต่างๆ ถึกและทนดี ;D ;D