Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับนโยบาย All Solid ตัวแรก งบไม่เกิน 30,000 น้าๆแนะนำตัวไหนบ้างครับ?  (อ่าน 4786 ครั้ง)

บูมบาม

• member
คราวก่อนเคยหาในงบ 20000 แต่ยังไม่เจอที่ถูกใจครับ ตอนนี้เงินเดือนออกละ เลยกลายเป็น 30000
เลยอยากหา All Solid ทรง GA Top Stika Spruce Back/side Indian Rosewood
ขอบคุณมากๆครับ
เล่นได้เพราะใจมันรัก

pongpra

• member
30k ได้ german spruce ตัวทอป crafter เลย รึไม่ก็ guild ครับ

บูมบาม

• member
พอดีเล็ง Stika อยู่หน่ะครับ ไม่ก็ Adirondack เพราะเป็นคนมือหนักมากๆครับ ช่างที่เซ็ทอัพให้ยังบ่นเลย ว่าเล่นหนักอย่างนี้ปรับสูงยังไงก็ Buzz อยู่ดี 55555
Crafter GLXE 4000RS ผมก็ลองแล้วครับ แต่ตีแรงๆแล้วโน๊ตมันพร่าอ่าครับ ^ ^

Guitar@woodmusic

• member
สงสัยต้องเจอกันที่ทรงใหญ่ๆ อย่าง guild d150ce นะครับเนี่ย น้า zuckedmania ตีหนักเหมือนผมเลยครับ แต่หลังจากผมไปเจอ d150ce กับ d125 ก็ตกลงปลงใจกับเสียงโทนเก่า แต่ให้อารมณ์หนักหน่วง เรียกว่าเต็ม เลยล่ะครับ

kpsfolk

• member
ลอง seagull maritime sws ดูครับ เผื่อจะชอบ

pongpra

• member
เล่นหนักแบบนี้ทรง GA มันอาจไม่เหมาะกันสไตล์น้านะครับ ตีแรงๆ ต้องไปทรง D หรือ jumbo แล้วใส่ 13 ซะเลย ตีให้มันทะลุ

nhoy

• member
คราวก่อนเคยหาในงบ 20000 แต่ยังไม่เจอที่ถูกใจครับ ตอนนี้เงินเดือนออกละ เลยกลายเป็น 30000
เลยอยากหา All Solid ทรง GA Top Stika Spruce Back/side Indian Rosewood
ขอบคุณมากๆครับ
พอดีเล็ง Stika อยู่หน่ะครับ ไม่ก็ Adirondack เพราะเป็นคนมือหนักมากๆครับ ช่างที่เซ็ทอัพให้ยังบ่นเลย ว่าเล่นหนักอย่างนี้ปรับสูงยังไงก็ Buzz อยู่ดี 55555
Crafter GLXE 4000RS ผมก็ลองแล้วครับ แต่ตีแรงๆแล้วโน๊ตมันพร่าอ่าครับ ^ ^
ลอง Guild D-150 ดูครับ

• member
เล่นหนักแบบนี้ทรง GA มันอาจไม่เหมาะกันสไตล์น้านะครับ ตีแรงๆ ต้องไปทรง D หรือ jumbo แล้วใส่ 13 ซะเลย ตีให้มันทะลุ

555+ โหดร้ายครับ ;D

บูมบาม

• member
ทรง D มีแล้วหน่ะครับ
ช่วงนี้ผมสนใจพวก Fingerstyle อยู่ครับ แต่ก็ไม่อยากทิ้งการตีคอร์ดไป เพราะบางทีอาจต้องเล่นและร้องด้วย
แล้วก็ไปลองทรง D ยี่ห้อหนึ่งมา ยี่ห้อที่ทุกคนรู้จัก ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ามาร์... 55555
ผมว่าเบสมันเยอะไป เล่นละปวดหูเลย T-T
ก็เลยอยากได้ทรงอื่นมาลองดู แล้วก็พบกับ GA เนี่ยครับ
ขอบคุณสำหรับความเห็นมากๆครับ ^ ^ 

springwaltz

• member
  • Vet Med
เพิ่มงบอีกนิดนึงลองแวะไปดู Herringที่rock planetดูครับงานศิลปะชั้นยอดเลย

TOM1869

• member
ไปหาลอง top solid k.yairi ดูครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
ช่วงนี้ผมสนใจพวก Fingerstyle อยู่ครับ แต่ก็ไม่อยากทิ้งการตีคอร์ดไป เพราะบางทีอาจต้องเล่นและร้องด้วย
แล้วก็ไปลองทรง D ยี่ห้อหนึ่งมา ยี่ห้อที่ทุกคนรู้จัก ไม่ต้องบอกก็รู้ว่ามาร์... 55555
ผมว่าเบสมันเยอะไป เล่นละปวดหูเลย T-T
ก็เลยอยากได้ทรงอื่นมาลองดู แล้วก็พบกับ GA เนี่ยครับ
ขอบคุณสำหรับความเห็นมากๆครับ ^ ^ 
ถ้าเช่นนั้น ลองดู Taylor 214e บ้างหรือยังครับ

บูมบาม

• member

ทะลุเลยหรอพี่ 55555

• member

มาร์.... รุ่นไหนครับ เผื่อผมไปลองบ้าง ผมชอบ พวกเบสลึกๆเนี่ย สไตล์ผม ;D

Moko

• member
อยากให้ลอง Guild GAD 50 ครับ  ราคาต่ำกว่างบ จะเล่นหนักแค่ไหน ก็หายห่วง เพราะไม้ Top หนา โครงสร้างกีต้าร์แข็งแรงมากๆ

^Easy Man^

• member
อยากให้ลอง Guild GAD 50 ครับ  ราคาต่ำกว่างบ จะเล่นหนักแค่ไหน ก็หายห่วง เพราะไม้ Top หนา โครงสร้างกีต้าร์แข็งแรงมากๆ

เห็นด้วยครับ เสียดายเลิกผลิตไปแล้ว ผมตามหามานานแล้วครับ 55+ มือหนึ่งร้านไหนยังมีในสต็อคอยู่ บอกผมด้วยนะครับ จะชิงตัดหน้าก่อนใครเลย ;D

guitarhaha

• member
ผมเห็นน้าคนนึงขายหน้าซื้อขาย takamine tan46c ราคา 36,500 ลองต่อรองราคาดูครับ ถ้าไม่เอาเคสน่าจะอยู่ในงบ ลองคุยกันดู  อ๋อ เจอแล้วครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=30497.0

บูมบาม

• member
หรือเก็บตังค์อีกหน่อยรอซื้อ Eastman ดีครับ
Eastman A422CE นี่เป็นไงบ้างครับ

Moko

• member

เห็นด้วยครับ เสียดายเลิกผลิตไปแล้ว ผมตามหามานานแล้วครับ 55+ มือหนึ่งร้านไหนยังมีในสต็อคอยู่ บอกผมด้วยนะครับ จะชิงตัดหน้าก่อนใครเลย ;D
ผมยังเห็นมีน้าๆ ในบ้านไม้ นำมาปล่อยอยู่นะครับ แต่นานๆจะเจอสักตัว ต้องขึ้นอยู่กับจังหวะ และโอกาสของเราเองครับ เห็นมีน้าท่านนึงนำมาปล่อยเมื่อ 4-5 วันก่อน แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าขายไปหรือยัง สภาพใหม่มาก เหมือนไม่ได้เล่นเลย ราคาดีด้วยครับ ผมเองก็เคยมี แต่ขายไปแล้ว ด้วยความจำใจ เพราะตอนนั้นต้องใช้เงิน ทุกวันนี้ยังคิดถึงและอยากหามาครอบครองอีกหน รับประกันว่าเสียงดี งานประกอบดี คุ้มมากๆครับ
^Easy Man^

บูมบาม

• member
Guild GAD50 ผมเคยเห็นที่ร้านขายเครื่องดนตรีร้านหนึ่งที่เชียงใหม่ บนกาดสวนแก้ว ขายเป็นมือสองอยู่ครับ
แต่เขาไม่ให้ลอง บอกไม่มีตังค์ซื้อก็ไม่ต้องมาลอง 55555