Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ABOUT .. F-310 !! ข้อดี ข้อเสีย ข้อมือ ข้อเท้า เห้ย น้าๆคนไหนใช้ F-310 บ้างครับ  (อ่าน 2737 ครั้ง)

mermirud

• member
เนื่องจาก รอมานาน Crafter GA7/n ในงบไม่มาซักที
ผมเลยตัดสินใจ จะถอย F310 มือสองครับ
โดยความคิดของผมคือ
1. ราคาถูก (ประมาณ 2xxx) เท่าที่สำรวจมา
2. ขายสะดวก
3. ถึก (ผมจะเอาไปเล่นที่หาดบางแสน น้าๆ คนไหนจะมาแจม บอกนะครับ อิอิ )

ที่ผมอยากถามน้าๆ คือ

1.มียี่ห้อไหนที่ไม่ใช่ veelah ในงบประมาณนี้ น่าถอยมากกว่า F310 มั้ยครับ

2.การซื้อกีต้าร์มือสอง ควรดูอะไรบ้างครับ

3. กีตาร์ไม่ใส่ซอง กับ อยู่ในซองแบบ บาง หรือแบบ หนา มีผลความชื้นมากน้อยแค่ไหนครับ ( แค่ผ้ามีหุ้มมากั้นกีต้าร์กับอากาศภายนอก มันจะควบคุมความชื้นได้มากน้อยแค่ไหนครับ ^^)

R_dee

• member
ข้อ1. ให้คนอื่นตอบก็แล้วกัน อิอิ
ข้อ2. ผมจะเชคทุกเฟรตทุกสายว่ามีอาการบัซไหม ดูตำหนิ รอยถลอก ส่องคอเล็กน้อยพอเป็นพิธี มากกว่านั้นก็คิดไม่ออกแล้วครับ
ข้อ3. สารกันชื้นใส่ไปในกีต้าร์เลยครับ ผ้าหุ้มไว้กันฝุ่นมากกว่า ;D

mermirud

• member
3.สารกันชื้นใส่ไปในกีต้าร์ ใน hole หรอครับ

2. อาการบัซ เป็นยังไงครับ  ส่วนคอ ดูยังไงครับ
ขอบคุณครับ

คำถามเพิ่มเติม พวกสายติดเฟรต หรือ ดีดแล้วเสียงแตก พวกนี้มีวิธีแก้มั้ยครับ

R_dee

• member
ครับ ผมใส่ซองเล็กๆไว้ในตัวกีต้าร์เลยนานๆทีก็เปลี่ยนทีนึง
อาการบัซก็คือ ดีดแล้วสายตีเฟรตนะแหละครับ
ส่วนส่องคอมันดูยาก ผมเองก็ไม่มั่นใจเท่าไร :-X

ลองหาวิธีดูว่าคองอไม่งอจากท่านอื่นดูนะครับ

TOM1869

• member

1.มียี่ห้อไหนที่ไม่ใช่ veelah ในงบประมาณนี้ น่าถอยมากกว่า F310 มั้ยครับ

2.ซื้อกีต้าร์มือสอง ควรดูอะไรบ้าง

3. กีตาร์ไม่ใส่ซอง กับ อยู่ในซองแบบ บาง หรือแบบ หนา มีผลความชื้นมากน้อยแค่ไหนครับ

4. อาการบัซ เป็นยังไงครับ  ส่วนคอ ดูยังไงครับ

5. คำถามเพิ่มเติม พวกสายติดเฟรต หรือ ดีดแล้วเสียงแตก พวกนี้มีวิธีแก้มั้ยครับ

1. ยังไม่เห็นครับ

2. ดูคนขาย ขโมยมาหรือเปล่า  กีต้าร์ ลองเล่นดู ว่าเล่นได้ถนัดหรือเปล่า 

3. ไม่ต้องห่วงเรื่องซอง เอาไปเล่นทะเล โดนความชื้นเต็มๆ อยู่แล้ว  ใส่ สารกันซื้น ยังไงก็ดูดความชื้น ไม่ไหวหรอก แต่ถ้าเอาไว้ลุยก็ไม่ต้องกลัว ครับ

4. ดีดแล้วสายติด fret  คอ ง่ายๆ ดูว่าสายสูงหรือเปล่า

5. มึครับ ขันคอ กับส่งช่าง ครับ
Line id: 081-8718003

mermirud

• member
4. ดีดแล้วสายติด fret  คอ ง่ายๆ ดูว่าสายสูงหรือเปล่า

ดูว่าสายสูงเปล่านี่ เพื่ออะไรครับ

nhoy

• member
4. ดีดแล้วสายติด fret  คอ ง่ายๆ ดูว่าสายสูงหรือเปล่า

ดูว่าสายสูงเปล่านี่ เพื่ออะไรครับ
ถ้าสายอยู่สูงจากฟิงเกอร์บอร์ดมาก แสดงว่าคออาจจะงอ หรือท้องคือบริเวณด้านหน้าตั้งแต่บริดจ์ลงไปยังก้นกีต้าร์อาจจะป่อง เป็นเหตุให้นิ้วที่เราจะกดลงบนคอกีต้าร์ทำได้ยากลำบากขึ้นครับ

aneng

• member
ไปเล่นทะเลทาโลชั่นกันแดดเลย..ป้องกันแสงยูวี..เล่นชายทะเลชายหาดบางแสน..ความฝันผมเลย..สาวม.บูรพา..เดินมา..แม่ค้าปลาหมึกย่าง..กลิ่นฉุนกึก..ข้าวหลามกระบอกมโหฬาร..ขนมจากลาเธอ..งามจริงๆสาวที่นี่..ที่ออฟฟิตผมมีคน..เข้ามาติดเลขาเลย..

mermirud

• member
ไปเล่นทะเลทาโลชั่นกันแดดเลย..ป้องกันแสงยูวี..เล่นชายทะเลชายหาดบางแสน..ความฝันผมเลย..สาวม.บูรพา..เดินมา..แม่ค้าปลาหมึกย่าง..กลิ่นฉุนกึก..ข้าวหลามกระบอกมโหฬาร..ขนมจากลาเธอ..งามจริงๆสาวที่นี่..ที่ออฟฟิตผมมีคน..เข้ามาติดเลขาเลย..

มาด้วยกันดีกว่าครับ 55555

มันต้องเล่นตอนกลางคืนน้า หาดวอนนภา เดี๋ยวผมพาไป อิอิ