Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ กีต้าร์ Blueridge  (อ่าน 8136 ครั้ง)

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
Re: เกี่ยวกับ กีต้าร์ Blueridge
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 13:27:59 »
เอา FG140 ราคาถูกมั๊ยครัย น้ำหำ ....อิ อิ
รอจัดสรรงบอยู่ครับ น้าเล็ก
รักเธอนะ....กีต้าร์

did

• member
Re: เกี่ยวกับ กีต้าร์ Blueridge
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 23:18:14 »
ยี่ห้ออื่นๆที่อยู่ในระดับเดียวกันกับ blueridge มีอะไรบ่างครับ  คือผมก็ได้มาตัวหนึ่งเป็น br40 ก็สวยดีนะ ผมว่า

Ods16339

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 00:47:11 »
เสียงของbr-180  ประมาณตรงกลางระหว่างmartinกับtaylor ครับ
เบสไม่ล฿กเหมือนmartin ซะทีเดียว แต่เสียงแหลมชัดกว่าmartin
แต่ไม่แหลมใสเหมือนtaylorครับ
แต่รุ่น160  เสียงเกือบเหมือนmartin รุ่นspd-16rครับ 
ถ้าหลับตาดีดสลับสองตัว  อาจจะไม่รู้ว่าตัวไหนmartin ตัวไหนblueridgeครับ
ตอนนี้มีรุ่นใหม่ครับ br-361กับ371
เป็นทรงparlor  slotheadครับ  งานดีมากคิดว่าเทียบกับmartinได้เลยครับ
ราคา36000-42000บาท  ลองดูในwww.sagamusic.comครับ
ลองไปดูตัวจริงที่ร้านตัวแทนจำหน่ายได้

hotman555

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:41:48 »
ผมใช้ BR183 อยู่ เมื่อก่อนเคยใช่ BR 163 ก็ว่าเสียงดีแล้วนะครับ แต่พอได้ลอง  BR 183 แล้วอดใจไม่ได้
ไม้รู้เพราะ F/B ebony หรือเปล่า ถึงทำให้ BR 183 เสียง แตกต่าง ชัดเจน เสียงเพราะ มากๆในความคิดผม
เล่นง่าย เล่นแล้วมีความสุข  ไม่อยากวาง

สรุปว่า   อย่าไปลองเลยครับ  เดี๋ยวจะเสียตังค์    อิ อิ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 13:30:11 »
ผมใช้ BR183 อยู่ เมื่อก่อนเคยใช่ BR 163 ก็ว่าเสียงดีแล้วนะครับ แต่พอได้ลอง  BR 183 แล้วอดใจไม่ได้
ไม้รู้เพราะ F/B ebony หรือเปล่า ถึงทำให้ BR 183 เสียง แตกต่าง ชัดเจน เสียงเพราะ มากๆในความคิดผม
เล่นง่าย เล่นแล้วมีความสุข  ไม่อยากวาง

สรุปว่า   อย่าไปลองเลยครับ  เดี๋ยวจะเสียตังค์    อิ อิ

ถูกใจ ใช่เลยครับ !!!  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

darkoper

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 12:57:18 »
ผมใช้ BR183 อยู่ เมื่อก่อนเคยใช่ BR 163 ก็ว่าเสียงดีแล้วนะครับ แต่พอได้ลอง  BR 183 แล้วอดใจไม่ได้
เล่นง่าย เล่นแล้วมีความสุข  ไม่อยากวาง

สรุปว่า   อย่าไปลองเลยครับ  เดี๋ยวจะเสียตังค์    อิ อิ

ถูกใจ ใช่เลยครับ !!!  ;D

ถูกใจด้วยคน  กีตาร์เสียงดี ผลิตในเมืองใหญ่ที่ใคร ๆ ร้องยี้ แต่งานและเสียงดีมาก หอย กับมุข ลายพร้อย  อยากได้ ๆ ๆ ๆ  พี่ชายผมเกือบเสียตังไปแล้ว ถ้าแถมกล่องสวย ๆหน่อยโดนแน่  อิอิ

ถ้า Lowden หรือ martin มาผลิตที่ พม่า แล้วราคาลงมา 80 เปอร์เซ็นผมมีตังส์  ซื้อแน่ๆครับ อิอิ

เข้ามาแซวเล่น ๆ น่ะครับ แค่อยากจะบอกว่ากีตาร์ยี่ห้อนี่ เสียงดีมาก โดยเฉพาะ 180 183 สวยอีกต่างหาก มีคลิป เปรียบเทียบกับ martin ด้วย  ราคา นี่ต่างกันราวฟ้ากับเหว แต่เสียงไกล้เคียงกัน ถ้าใครไม่ติดเรื่องยี่ห้อ กับแหล่งผลิต แต่อยากได้น้ำเสียงออกไปทาง martin เกิน 80% หล่ะก้อ น่าเล่นครับ

http://www.maurysmusic.com/blueridge_vs__martin  ตางลิ้งนี้เลยครับ ลองเทียบกันดูแม้ไม่เหมือนแป๊ะ ๆ แต่ไกล้เคียงมากในราคาสบายกระเป๋า

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:29:58 »

ถ้า Lowden หรือ martin มาผลิตที่ พม่า แล้วราคาลงมา 80 เปอร์เซ็นผมมีตังส์  ซื้อแน่ๆครับ อิอิ

เข้ามาแซวเล่น ๆ น่ะครับ แค่อยากจะบอกว่ากีตาร์ยี่ห้อนี่ เสียงดีมาก โดยเฉพาะ 180 183 สวยอีกต่างหาก มีคลิป เปรียบเทียบกับ martin ด้วย  ราคา นี่ต่างกันราวฟ้ากับเหว แต่เสียงไกล้เคียงกัน ถ้าใครไม่ติดเรื่องยี่ห้อ กับแหล่งผลิต แต่อยากได้น้ำเสียงออกไปทาง martin เกิน 80% หล่ะก้อ น่าเล่นครับ

เอาแบบผลิตที่พม่าเลยรึ 5555 เข้าใจเปรียบเทียบ ชอบครับ.... ฮาดี (^^)

MR.PAT

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 23:06:13 »
เคย ลองของน้า Pat ชัยนาท  หิ้วมาให้ลอง ที่ บึงฉวาก   เสียงดีทีเดียวครับ

สำหรับยี่ห้อนี้ผมใช้อยู่สองตัว
ตัวแรก BR-180 (ตัวที่น้า TOM ลองแหละครับ)
อีกตัว BR-183 (น้า TOM ยังไม่ได้ลอง อิอิ)
ตามความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าสองตัวนี้ "เป็นกีต้าร์ที่ผมชอบที่สุดครับ"
สำหรับผมแล้ว ผมลงตัวกับสองตัวนี้ครับ