Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆ จะซื้อtaylor 414ce เป็นไงค๊าบบ  (อ่าน 31136 ครั้ง)

nhoy

• member
Re: น้าๆ จะซื้อtaylor 414ce เป็นไงค๊าบบ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 16:48:03 »
ตามที่น้ากวางพูดเลยครับ กีต้าร์แต่ละตัวมีสไตล์เสียงที่ต่างกันอยู่ที่แต่ละคนชอบจริงๆ ผมเองก็ชอบ Taylor ตรงความใส ความคมชัด  sustain ที่ยาว ผมจะเอาไว้เล่น Fingerstyle ครับ แต่ใจก็อยากมีอีกตัวไว้ตีคอร์ดไว้ลุยเหมือนกันครับ

กีต้าร์เป็นเรื่องเหตุผลเฉพาะคนครับ ไปลองแล้วจะรู้ว่ามันใช่สำหรับเราหรือเปล่า แต่สำหรับผม Taylor ต้องโดนซักตัวแน่ๆ อิอิ
สวัสดีครับน้า winnie ลองรุ่น 514 หรือ 714 ซิครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

น้าnhoyคับ ผมคิดว่าทุกคนอยากลองคับ แต่ก็คงได้แค่ลอง ไม่มีเงินซื้อ T T

เรียนน้าtlechin   เท่าที่ผมอ่านกระทู้ของน้าดู รู้สึกว่าน้าชอบและมุ่งไปที่กีต้าร์ Taylor  ผมเรียนน้าว่าที่ผมลงตอบน้าไปในหน้าแรกนั้นก็เป็นเพียงให้น้ารับทราบเพื่อการพิจารณาเท่านั้นครับ   ถ้าน้าชอบบุคลิกเสียงของ Taylor จริงๆ  ตั้งแต่รุ่น 3xx ขึ้นไปล้วนแต่น่าซื้อหาทั้งนั้นครับ เพราะผลิตจากอเมริกาโดยตรง และรุ่นที่ลงท้ายด้วย x14 เป็นรุ่นที่น่าใช้ครับ   ขณะนี้ ได้ข่าวว่ามี Taylor อยู่ตัวหนึ่งที่เสียงดีมากๆ เป็นพิเศษ ถ้าน้าอยากทราบเรื่องราวมากกว่านี้ลองโทร.คุยกับน้าRham ดูซิครับ

nhoy

• member
Re: น้าๆ จะซื้อtaylor 414ce เป็นไงค๊าบบ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 16:53:03 »
น้า nhoy ครับ ที่ไม่อยากลองก็เหมือนที่น้า guitarhaha บอกนั้นแหละครับ ลองแล้วมันเลิกคิดถึงยากนะครับ ลองอันที่เอื้อมถึงก่อน ไว้ได้ 314CE แล้วค่อยว่ากัน

พูดจริงๆ 314CE ที่ลองหาๆเนี่ย จะหลุดมาขายซักตัวสองตัวเอง เห็นในเวปมือสองอยู่แต่ อยู่ไกล ติดต่อไปก็ไม่ได้ครับ ตอนนี้เลยเก็บเงินอยู่ หวังสอยมือหนึ่ง แต่ถ้ามีหลุดมือสองมาจากน้ากวาง จะรีบคว้าอย่างไว แต่ท่าจะยากส์ อิอิ เพราะน้ากวาง จะสอยเพิ่มอีกตัวเนี่ยสิ ฮ่า+
จริงครับน้าwinnie   จะอย่างไรก็ตาม ผมขอให้น้าได้กีต้าร์ตามที่ต้องการโดยเร็ววันนะครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 19:04:13 »
สาธุครับ น้า nhoy ตอนนี้คงเลื่อนโปรเจคไปเรื่อยๆจนกว่าจะหาเงินได้ครบครับ (นอกจากถูกหวยซะก่อน) ถ้ากำหนัดอยากมาก ก็ว่าจะสอย Bigbaby มาแก้อยากก่อนครับ เพราะกีต้าร์ที่บ้านก็กำลังจะนอนพักผ่อนแล้วครับ -_-''

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 19:52:35 »
น้า nhoy ครับ ที่ไม่อยากลองก็เหมือนที่น้า guitarhaha บอกนั้นแหละครับ ลองแล้วมันเลิกคิดถึงยากนะครับ ลองอันที่เอื้อมถึงก่อน ไว้ได้ 314CE แล้วค่อยว่ากัน

พูดจริงๆ 314CE ที่ลองหาๆเนี่ย จะหลุดมาขายซักตัวสองตัวเอง เห็นในเวปมือสองอยู่แต่ อยู่ไกล ติดต่อไปก็ไม่ได้ครับ ตอนนี้เลยเก็บเงินอยู่ หวังสอยมือหนึ่ง แต่ถ้ามีหลุดมือสองมาจากน้ากวาง จะรีบคว้าอย่างไว แต่ท่าจะยากส์ อิอิ เพราะน้ากวาง จะสอยเพิ่มอีกตัวเนี่ยสิ ฮ่า+

เห็นกำลังตั้งถ้าจะสอย  Big Baby  มาเชยชม....  ขอให้ใจเย็น ๆ  หากรัก Taylor จริง  ต้อง  Series 3xx  ขึ้นไป  เพราะเป็น  All Solid  ยิ่งเล่นมาก ยิ่งเล่นนานวัน  เสียงยิ่งดีวัน ดีคืน  (ต่ำกว่า Series 3xx  เป็น Laminate ครับ) 
หากน้า winnie  ซื้อ  314 CE  มาแล้ว เล่นไม่เข้ามือ  ไม่ถูกใจ  ขอให้รับรู้อยู่ในใจเลยครับว่า  ผมรออยู่ และขอจองคิว ที่ 1 ครับ

Finger Picking Style

nhoy

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 20:44:47 »
สาธุครับ น้า nhoy ตอนนี้คงเลื่อนโปรเจคไปเรื่อยๆจนกว่าจะหาเงินได้ครบครับ (นอกจากถูกหวยซะก่อน) ถ้ากำหนัดอยากมาก ก็ว่าจะสอย Bigbaby มาแก้อยากก่อนครับ เพราะกีต้าร์ที่บ้านก็กำลังจะนอนพักผ่อนแล้วครับ -_-''
ผมเห็นใจจริงๆ ครับ สำหรับคนที่รักกีต้าร์อย่างน้าwinnie แล้วต้องรอคอยเพื่อที่จะให้ได้มาซึ่งกีต้าร์ตัวที่เราอยากจะได้   ขอให้โอกาสมาถึงน้าwinnie โดยเร็วเถิดนะครับ  

winnie

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 09:11:36 »

เห็นกำลังตั้งถ้าจะสอย  Big Baby  มาเชยชม....  ขอให้ใจเย็น ๆ  หากรัก Taylor จริง  ต้อง  Series 3xx  ขึ้นไป  เพราะเป็น  All Solid  ยิ่งเล่นมาก ยิ่งเล่นนานวัน  เสียงยิ่งดีวัน ดีคืน  (ต่ำกว่า Series 3xx  เป็น Laminate ครับ) 
หากน้า winnie  ซื้อ  314 CE  มาแล้ว เล่นไม่เข้ามือ  ไม่ถูกใจ  ขอให้รับรู้อยู่ในใจเลยครับว่า  ผมรออยู่ และขอจองคิว ที่ 1 ครับ

น้ากวางครับ 314CE ยังอยู่ในใจเหมือนเดิมครับ อย่างไงซะ ถ้าไม่ถูกหวย ก็คงต้องรอโบนัสตอนต้นปีหน้าคงได้แน่นอน แต่ตอนนี้กำลังหากีต้าร์ใหม่มาเล่นอยู่ เพราะตัวเก่ามันเริ่มจะไม่ไหวแล้ว

ส่วนเรื่องไม่ถูกมือ ไม่ถูกใจ เนี่ย คงจะไม่เกิดแน่ครับ นอกจากจะมีโปรเจคที่ทำให้ขายเพื่อไปรุ่นที่สูงกว่า จะนึกถึงน้ากวางก่อนเลยครับ เล่นมาจองตั้งแต่ยังไม่ได้ซื้อเนี่ย ไม่ให้คิวก่อนคงไม่ได้ครับ อิอิ

ผมเห็นใจจริงๆ ครับ สำหรับคนที่รักกีต้าร์อย่างน้าwinnie แล้วต้องรอคอยเพื่อที่จะให้ได้มาซึ่งกีต้าร์ตัวที่เราอยากจะได้   ขอให้โอกาสมาถึงน้าwinnie โดยเร็วเถิดนะครับ 

น้า nhoy ครับ มันอึดอัดจริงนะครับ เห็นกีต้าร์ตัวที่อยากได้ แล้วขาดงบอีกนิดหน่อย แต่หาไม่ได้เนี่ยสิ เหมือนอยู่แค่เอื้อมแต่ก็เอามาไม่ได้ T_T ตอนนี้อยากให้ถึงปีหน้าเร็ว แม้ว่าจะแก่ขึ้นอีกปี แต่ก็จะได้สิ่งที่ฝันครับ อิอิ

tlechin

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:04:21 »
ตามที่น้ากวางพูดเลยครับ กีต้าร์แต่ละตัวมีสไตล์เสียงที่ต่างกันอยู่ที่แต่ละคนชอบจริงๆ ผมเองก็ชอบ Taylor ตรงความใส ความคมชัด  sustain ที่ยาว ผมจะเอาไว้เล่น Fingerstyle ครับ แต่ใจก็อยากมีอีกตัวไว้ตีคอร์ดไว้ลุยเหมือนกันครับ

กีต้าร์เป็นเรื่องเหตุผลเฉพาะคนครับ ไปลองแล้วจะรู้ว่ามันใช่สำหรับเราหรือเปล่า แต่สำหรับผม Taylor ต้องโดนซักตัวแน่ๆ อิอิ
สวัสดีครับน้า winnie ลองรุ่น 514 หรือ 714 ซิครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

น้าnhoyคับ ผมคิดว่าทุกคนอยากลองคับ แต่ก็คงได้แค่ลอง ไม่มีเงินซื้อ T T

เรียนน้าtlechin   เท่าที่ผมอ่านกระทู้ของน้าดู รู้สึกว่าน้าชอบและมุ่งไปที่กีต้าร์ Taylor  ผมเรียนน้าว่าที่ผมลงตอบน้าไปในหน้าแรกนั้นก็เป็นเพียงให้น้ารับทราบเพื่อการพิจารณาเท่านั้นครับ   ถ้าน้าชอบบุคลิกเสียงของ Taylor จริงๆ  ตั้งแต่รุ่น 3xx ขึ้นไปล้วนแต่น่าซื้อหาทั้งนั้นครับ เพราะผลิตจากอเมริกาโดยตรง และรุ่นที่ลงท้ายด้วย x14 เป็นรุ่นที่น่าใช้ครับ   ขณะนี้ ได้ข่าวว่ามี Taylor อยู่ตัวหนึ่งที่เสียงดีมากๆ เป็นพิเศษ ถ้าน้าอยากทราบเรื่องราวมากกว่านี้ลองโทร.คุยกับน้าRham ดูซิครับ

ขอบคุณมากนะคับ

MooAoon

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 10:10:14 »
ลองไปเล่น GA 4 ดูนะครับเสียงดีทีเดียว

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 11:21:16 »
314 กับ GA-3 นี่เสียงมันแตกต่างกันยังไงครับ............

nhoy

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:19:14 »

เห็นกำลังตั้งถ้าจะสอย  Big Baby  มาเชยชม....  ขอให้ใจเย็น ๆ  หากรัก Taylor จริง  ต้อง  Series 3xx  ขึ้นไป  เพราะเป็น  All Solid  ยิ่งเล่นมาก ยิ่งเล่นนานวัน  เสียงยิ่งดีวัน ดีคืน  (ต่ำกว่า Series 3xx  เป็น Laminate ครับ)  
หากน้า winnie  ซื้อ  314 CE  มาแล้ว เล่นไม่เข้ามือ  ไม่ถูกใจ  ขอให้รับรู้อยู่ในใจเลยครับว่า  ผมรออยู่ และขอจองคิว ที่ 1 ครับ

น้ากวางครับ 314CE ยังอยู่ในใจเหมือนเดิมครับ อย่างไงซะ ถ้าไม่ถูกหวย ก็คงต้องรอโบนัสตอนต้นปีหน้าคงได้แน่นอน แต่ตอนนี้กำลังหากีต้าร์ใหม่มาเล่นอยู่ เพราะตัวเก่ามันเริ่มจะไม่ไหวแล้ว

ส่วนเรื่องไม่ถูกมือ ไม่ถูกใจ เนี่ย คงจะไม่เกิดแน่ครับ นอกจากจะมีโปรเจคที่ทำให้ขายเพื่อไปรุ่นที่สูงกว่า จะนึกถึงน้ากวางก่อนเลยครับ เล่นมาจองตั้งแต่ยังไม่ได้ซื้อเนี่ย ไม่ให้คิวก่อนคงไม่ได้ครับ อิอิ

ผมเห็นใจจริงๆ ครับ สำหรับคนที่รักกีต้าร์อย่างน้าwinnie แล้วต้องรอคอยเพื่อที่จะให้ได้มาซึ่งกีต้าร์ตัวที่เราอยากจะได้   ขอให้โอกาสมาถึงน้าwinnie โดยเร็วเถิดนะครับ  

น้า nhoy ครับ มันอึดอัดจริงนะครับ เห็นกีต้าร์ตัวที่อยากได้ แล้วขาดงบอีกนิดหน่อย แต่หาไม่ได้เนี่ยสิ เหมือนอยู่แค่เอื้อมแต่ก็เอามาไม่ได้ T_T ตอนนี้อยากให้ถึงปีหน้าเร็ว แม้ว่าจะแก่ขึ้นอีกปี แต่ก็จะได้สิ่งที่ฝันครับ อิอิ
เรียนน้าwinnie  ปีเดียวเดี๋ยวก็ถึงแล้วครับ อยากจะช่วยเหมือนกัน เห็นใจจริงๆ ครับ

winnie

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 00:02:11 »
น้า nhoy ทำไมเดี๋ยวนี้เงินหมื่นห้ามันหายากจริง อิอิ ขาดเท่านั้นหละครับ 555

nhoy

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:00:26 »
น้า nhoy ทำไมเดี๋ยวนี้เงินหมื่นห้ามันหายากจริง อิอิ ขาดเท่านั้นหละครับ 555
อาจจะเป็นช่วงที่ใช้เงินทำอย่างอื่นกระมังครับ   แต่น้าwinnie พบกับเจ้า 314CE ที่หมายตาไว้แล้วหรือครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:29:48 »

ลองงดใช้ โทรศัพท์ มือถือสัก 30 เดือน  ก็จะมีเงินเหลือครับ
Line id: 081-8718003

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:37:54 »
ลองไปเล่น GA 4 ดูนะครับเสียงดีทีเดียว

เมื่อวานไปลอง GA4 มา เสียงดีมาก ไปเทียบกับอีกตัวที่ราคาสูงกว่า (จำรุ่นไม่ได้) ก็ยังกิน GA4 ไม่ได้เลย

MooAoon

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:58:29 »

เมื่อวานไปลอง GA4 มา เสียงดีมาก ไปเทียบกับอีกตัวที่ราคาสูงกว่า (จำรุ่นไม่ได้) ก็ยังกิน GA4 ไม่ได้เลย

เสียงดีจนเสียเงินไปแล้วครับ 555

tlechin

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:05:13 »

เสียงดีจนเสียเงินไปแล้วครับ 555

เจ้าGA4 ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ

MooAoon

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 13:59:32 »

เจ้าGA4 ราคาอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ

49900 ครับผม

winnie

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 14:06:03 »

ลองงดใช้ โทรศัพท์ มือถือสัก 30 เดือน  ก็จะมีเงินเหลือครับ

555+ งั้นผมรออีกประมาณหกเจ็ดเดือนดีกว่าครับ ก็ได้แหละ อิอิ โบนัสๆ

rham

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 16:25:06 »
ตามที่น้ากวางพูดเลยครับ กีต้าร์แต่ละตัวมีสไตล์เสียงที่ต่างกันอยู่ที่แต่ละคนชอบจริงๆ ผมเองก็ชอบ Taylor ตรงความใส ความคมชัด  sustain ที่ยาว ผมจะเอาไว้เล่น Fingerstyle ครับ แต่ใจก็อยากมีอีกตัวไว้ตีคอร์ดไว้ลุยเหมือนกันครับ

เรียนน้าtlechin   เท่าที่ผมอ่านกระทู้ของน้าดู รู้สึกว่าน้าชอบและมุ่งไปที่กีต้าร์ Taylor  ผมเรียนน้าว่าที่ผมลงตอบน้าไปในหน้าแรกนั้นก็เป็นเพียงให้น้ารับทราบเพื่อการพิจารณาเท่านั้นครับ   ถ้าน้าชอบบุคลิกเสียงของ Taylor จริงๆ  ตั้งแต่รุ่น 3xx ขึ้นไปล้วนแต่น่าซื้อหาทั้งนั้นครับ เพราะผลิตจากอเมริกาโดยตรง และรุ่นที่ลงท้ายด้วย x14 เป็นรุ่นที่น่าใช้ครับ   ขณะนี้ ได้ข่าวว่ามี Taylor อยู่ตัวหนึ่งที่เสียงดีมากๆ เป็นพิเศษ ถ้าน้าอยากทราบเรื่องราวมากกว่านี้ลองโทร.คุยกับน้าRham ดูซิครับ
น้า nhoy ครับ กีต้าร์ taylor ที่ผมว่าเสียงดีมากๆ(สำหรับผม) ก็คือตัวที่ น้า guitarhaha กล่าวถึงละครับ โดยปกติแล้วผมจะไม่ค่อยให้ความไว้วางใจกับ brazillian rosewood เท่าไหร่ ผมชอบ rosewood ธรรมดามากกว่า แต่บังเอิญได้มีโอกาสไปลองเจ้า taylor ตัวนี้อยู่ครั้งนึง อยากหิ้วกลับบ้านมากเลยครับ แต่เงินไม่พอ ผมยกให้ตัวนี้เป็น taylor ที่เสียงดีถูกใจผมมากที่สุดเท่าที่เคยลองมาเลยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 17:51:01 »

น้า nhoy ครับ กีต้าร์ taylor ที่ผมว่าเสียงดีมากๆ(สำหรับผม) ก็คือตัวที่ น้า guitarhaha กล่าวถึงละครับ โดยปกติแล้วผมจะไม่ค่อยให้ความไว้วางใจกับ brazillian rosewood เท่าไหร่ ผมชอบ rosewood ธรรมดามากกว่า แต่บังเอิญได้มีโอกาสไปลองเจ้า taylor ตัวนี้อยู่ครั้งนึง อยากหิ้วกลับบ้านมากเลยครับ แต่เงินไม่พอ ผมยกให้ตัวนี้เป็น taylor ที่เสียงดีถูกใจผมมากที่สุดเท่าที่เคยลองมาเลยครับ
สวัสดีครับน้า Rham สบายดีนะครับ   ผมเป็นแบบน้า Rham เลย คือชอบ rosewood ธรรมดามากกว่า     ผมว่า brazillian rosewood นั้นขึ้นอยู่กับค่านิยมมากกว่านะครับ    น้า Rham ครับ ผมลอง Taylor มาหลายรุ่นแล้ว ทั้งที่ร้านตัวแทนจำหน่ายและตามบ้านของนักสะสมกีต้าร์  ยอมรับว่าไม่ค่อยถูกใจครับ ที่จะถูกใจบ้างก็มีรุ่นปีเก่าๆ ของคุณป๋อ  และ 2-3 ตัวที่เคยลองที่บ้านน้า Rham เท่านั้น  แต่พอน้าบอกผมถึง Taylor ตัวเก่งนี้ ทำให้ผมอยากลองเสียงมากทีเดียวครับ  ลองน้า Rham อยากได้นี่ต้องพิเศษแน่ๆ   แล้ว Lowden ของน้าละครับเป็นอย่างไรบ้าง ยังอยู่ดีใช่ไหมครับ  ถ้ามีโอกาสอยากจะไปเยี่ยมน้า Rham อีกนะครับ