Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลใดที่ทำให้ท่านเล่น Acoustic  (อ่าน 4271 ครั้ง)

CABUKI

• member
  • AE MC
เหตุผลใดที่ทำให้ท่านเล่น Acoustic
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 23:42:05 »
เชื่อว่าหลายท่านอาจเคยเล่นไฟฟ้ามาก่อน   หรือ เล่นแต่โปร่งอย่างเดียวมาตลอด
อยากให้แชร์ความรู้สึก เหตุผล ที่ทำให้น้าๆ มาหลงรัก  Acoustic Guitar  หลายๆเหตุผลก็ดีนะครับชอบอ่านเอาประสบการณ์มาแชร์กันครับ

*สำหรับผมบางอารมณ์ไฟฟ้าก็เพราะนะบาดลึกกินใจดี  แต่โปร่งมันก็ได้อารมร์อีกแบบน่าหลงไหลน่ากอดดี 
เคยมีไฟฟ้า ก็อยากได้โปร่ง  พอได้โปร่งคิดถึงไฟฟ้า ตอนนี้เหลือแต่โปร่ง  (งบมีจำกัดเก็บเธอไว้ทั้ง2 ไม่ได้ อิอิ )
เค้าเรียกว่า 2 ใจหรือเปล่า - -*

coolclub

• member
Re: เหตุผลใดที่ทำให้ท่านเล่น Acoustic
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 23:47:09 »
ไม่มีไฟฟ้าก็เล่นได้ ประหยัดไฟ
Return To A=432hz

rakboon

• member
Re: เหตุผลใดที่ทำให้ท่านเล่น Acoustic
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 23:49:13 »
ผมจำไม่ได้เหมือนกันแต่รู้ตัวอีกที ก็ขาดมันไม่ได้

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 00:15:39 »
ผมชอบความเป็นไม้ และเสียงธรรมชาติของอะคูสติกครับ

♬ Kassi ♬

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 00:32:04 »
ชอบเสียง Acoustic เพราะว่าเสียงมาจากธรรมชาติ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 01:19:19 »
ไม่ทำไมหรอกครับ ก็เล่นมันทั้ง electric ทั้ง acoustic นั่นแหละ
แต่กีต้าร์โปร่วมันหยิบง่าย เล่นสบายๆไปเรื่อบเปื่อยก็ตลอดเวลาครับ

แผ่นดิน

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 01:30:23 »
คนที่ชอบไฟฟ้า เพราะสร้าง sound ได้หลากหลาย
แต่ที่ผมชอบคือ กีต้าร์โปร่งมันไม่หนักครับ

DivineRapeir

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 01:44:11 »
กีต้าร์โปร่ง ผมชอบเสียงของมัน อยากฟังเสียงของมัน อยากจับมันมาเล่น ก่อนไปมหาลัยก็ต้องหยิบมาเล่นก่อนไปเรียน
มารู้ตัวอีกที  เจ้าV1D ทำให้ผมหลงรักเสียงกีต้าร์ Acoustic ไปซะแล้ว

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 01:52:59 »
  มันคนละอารมณ์ครับ....
  ไฟฟ้า สร้างสามัคคีครับ ขาดเพื่อนๆแล้วอารมณ์มันเหงา
  อะคูสติก จบได้ด้วยตัวเองครับ ที่สำคัญมันไปกับเราได้ทุกที่ ทุกยาม
เสียงเนื้อไม้ เสียงสายกระทบเฟรท เบาๆในบางคอร์ด เวลาเล่นบนเวที เพื่อนๆ พี่ๆ คนฟัง บอกเพราะจังกีต้าร์เพราะ ภาคไฟฟ้าเปียโซ่ใต้แซดเดิ้ล.....ผมคิดในใจคุณได้ยินไปเพราะแล้ว แต่ผมเพราะกว่า เพราะผมได้ยินเสียงสายฟาดเฟรทเบาๆ เสียงสายสะท้อนโพรงไม้ อิอิอิ

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 06:46:56 »
คนละอย่างคนละอารมณ์กันครับ บางเพลงไม่เพมาะกับAcousticอย่างแรง แต่เพลงเดียวกันถ้าอีกบรรยากาศเอาacousticมาเล่นก็ฟังได้อีกแบบ(Acousticของผมหมายถึงโปร่งล้วนๆนะครับ ไม่ใช่กีต็าร์โปร่งติดภาคไฟฟ้า) ถ้าถามว่าทำไมผมถึงเล่นAcousticเพราะผมเริ่มต้นกับมันมาเกือบ40ปัแล้ว แต่ถ้าถามว่ารักจะเล่นอะไรมากกว่ากัน ผมขอเลือกกีต้าร์ไฟฟ้าครับ....

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:18:53 »
เชื่อว่าหลายท่านอาจเคยเล่นไฟฟ้ามาก่อน   หรือ เล่นแต่โปร่งอย่างเดียวมาตลอด
อยากให้แชร์ความรู้สึก เหตุผล ที่ทำให้น้าๆ มาหลงรัก  Acoustic Guitar  หลายๆเหตุผลก็ดีนะครับชอบอ่านเอาประสบการณ์มาแชร์กันครับ

*สำหรับผมบางอารมณ์ไฟฟ้าก็เพราะนะบาดลึกกินใจดี  แต่โปร่งมันก็ได้อารมร์อีกแบบน่าหลงไหลน่ากอดดี 
เคยมีไฟฟ้า ก็อยากได้โปร่ง  พอได้โปร่งคิดถึงไฟฟ้า ตอนนี้เหลือแต่โปร่ง  (งบมีจำกัดเก็บเธอไว้ทั้ง2 ไม่ได้ อิอิ )
เค้าเรียกว่า 2 ใจหรือเปล่า - -*

เล่นไฟฟ้าไม่เป็นจ้า
Line id: 081-8718003

joeykid

• member
  • joe neck solid
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 09:29:06 »
เหตุผลเดียวเลยครับ ชอบ และเล่นได้นานกว่าไฟฟ้า ;D
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:20:08 »
เมื่อก่อนผมเล่นไฟฟ้าเป็นหลัก เคยทำวง เคยเล่นงานนอก ลานเบียร์ เวทีใหญ่ ๆ
แต่รู้สึกว่ามันไม่ใช่แนวที่ชอบครับ เลยขายอุปกรณ์กีตาร์ไฟฟ้าทุกอย่างทิ้งหมด เล่นแต่ Acoustic เล่นให้เมีย ให้ลูก (ในท้องเมีย) ฟังสบาย ๆ ไม่ต้องต่ออุปกรณ์อะไรมากมาย โปร่งตัวเดียวจบ ที่สำคัญ เมียไม่ชอบเสียงกีตาร์ไฟฟ้าครับ ^_^
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

monster_boy

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 11:10:18 »
ไม้จริงกลิ่นหอมดีนะครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:00:36 »
มันเป็นเสียงที่ ไฟเมาะ  ที่สุดครับ........

JEERASIN

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:03:33 »
ไม่มีเพื่อนครับ เล่นไฟฟ้าเป็นวงไม่ได้ ก็เลยมาเล่น acoustic

SALAMANDER

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:10:33 »
เคยเล่นวง ครับ

เพื่อนติดหญิง ติดเกมส์ ไม่ได้ซ้อม

งอล T^T

เล่นโปร่งเลย คนเดียว จบ ไม่ต้องง้อใคร

zeropoint

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:11:39 »
ผมเล่นอะคุสติคเพราะว่าผมเล่นไฟฟ้าแล้วผมเข้ากับคนอื่น ๆ ในวงไม่ได้ครับ ไม่ว่าผมจะเปลี่ยนวงมากี่รอบก็เจอปัญหาเดิม เพราะว่าผมเป็นคนบ้าครับ ผมไม่ฟังบอดี้สแลม แทททู พาราดอก แคลช บิ้กแอส ประมานนี้(ผมฟังแต่เพลงต่างประเทศเป็นส่วนใหญ่ครัับ วงที่ผมชอบก็มี oasis mr.big x-japan maroon5 แล้วก็เพลงacoustic ที่แต่งโดยวงร็อค เช่น more than word) แล้วเวลาผมแกะเพลง ผมซ้อม ผมจะเบื่อมาก ที่ต้องมานั่งฟังเพลงที่ผมไม่อยากฟัง ผมรู้สึกท้อครับ ช่วงหนึ่งผมเล่นแต่ instrumental rock แบบ canon rock   จนตอนนี้ผมก็กำลังเล่น fingerstyle อยู่ครับ

jewaros

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:39:21 »
ชอบเสียงของ acoustic ครับ
โปร่งตัวเดียวเล่นได้ทุกทีี่ไม่ง้อไฟฟ้า
ทะเล ป่า ห้องนอน หัองนั่งเล่น และ อีกหลายๆที่ที่สะดวก  :D :D :D

1900

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:40:36 »
สวยน่ารักแบบธรรมชาติ  เล่นสนุก/ง่าย พาไปใหนสะดวก รูปร่างดีเต็มไม้เต็มมือ เสียงดี ครับ อิอิ