Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องของ ลูกบิด  (อ่าน 968 ครั้ง)

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
ว่าด้วยเรื่องของ ลูกบิด
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 04:24:15 »
พลาสติกที่ลูกบิดแตกครับ ต้องหาซื้อใหม่ แต่เรื่องมีอยู่ว่า
ไอ้ ลูกบิด เนี่ย มันมีกี่ประเภท กี่ขนาด ขายแยกมีมั้ย หรือต้องเปลี่ยนยกชุด
สงสารกีตาร์ตัวเก่าครับ อยากเปลี่ยนให้เค้าหน่อย

Guitar@woodmusic

• member
Re: ว่าด้วยเรื่องของ ลูกบิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 19:39:01 »
ลองถ่ายรูปลูกบิดกีตาร์ครับ หรือจำชื่อรุ่น ยี่ห้อกีตาร์เรา หรือ หาดูสเป็คลูกบิดของกีตาร์เรา(กูเกิล) แล้วไปบอกร้านขายดูครับ

ถ้าสะดวกยกไปให้ร้านดูเลยก็ดีนะครับ เดี๋ยวซื้อมาผิด

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
Re: ว่าด้วยเรื่องของ ลูกบิด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 23:22:08 »
ถ้าเป็นยี่ห้อและรุ่นที่ใช้กันแพร่หลายอย่าง Grover Rotomatic นี่น่าจะมีขายครับ ผมเคยมีกีตาร์ที่ลูกบิดแตกอยู่สองตัว (Larrivee, Heritage) ซึ่งไม่มีทางหาอาหลั่ยใด้ผมเลยถ่ายรูปและอีเมล์ไปหาผู้ผลิตที่อเมริกาเลย ทั้งสองเจ้าเขาส่งลูกบิดใหม่มาให้ทั้งชุดฟรีๆครับ ค่าส่งก็ไม่คิด

ถ้ากีตาร์ของคุณเป็นกีตาร์ฝรั่งก็ใช้วิธีผมใด้เลยครับ