Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จำกันได้ไหมกีตาร์ตัวแรกที่น้าๆเล่นกันยี่ห้ออะไร และตัวปัจจุบันเล่นยี่ห้ออะไรกันอยู่ครับ  (อ่าน 6868 ครั้ง)

playguitar

• member
จำกันได้ไหมกีตาร์ตัวแรกที่น้าๆเล่นกันยี่ห้ออะไร และตัวปัจจุบันเล่นยี่ห้ออะไรกันอยู่ครับ ;D ;D :) ;)

Heater

• member
จำได้และยังอยู่บ้าน ตจว ครับ
ตัวแรกยี่ห้อ Fujiyama ตัวละ 1,200 บาท ซื้อตอนอยู่ ม.1 น่าจะราว 20 ปีที่แล้ว

ปัจจุบัน ใช้ Taylor, Guild, Gibson ก็ตั้งแต่เข้าเวป Acousticthai นี่แหละครับ แฮะๆ :)

JEERASIN

• member
ตัวแรกเป็นยี่ห้อ apex หลังเต่าครับ เอามาจากน้า ปัจจุบันก็ใช้ Walden G3000 อยู่

kang

• member
 jojo ครับ ตอนนั้นพ่อซื้อให้ จำไม่ได้น่าจะ600 หรือ800 บาทครับ

thanakit2511

• member
melody ครับ 30 ปีที่แล้ว น่าจะ 350 บาทถ้าจำไม่ผิดและตอนนี้ก็ยังอยู่เลยครับ

SALAMANDER

• member
Tangerwood รุ่นอะไรไม่รู้ มาจากอังกฤษเลยนะจ๊ะ ยืมเพื่อนมาเล่น (เพื่อนชาวอังกฤษ)

ตอนในใช้ เต่าจีน OvationCC44S

My7 days

• member
JOJO ครับ 20ปีที่แล้ว ปัจจุบัน Walden 3030 CEQ ครับ ^^

playguitar

• member

jomyutshinjo

• member
ตัวแรก ovation cs257 ครับ ตอนนี้ที่เล่นทุกวันคือ takamine ef25s ครับ

James BB

• member
  • ดนตรี - ธรรมชาติ
 ;D YAMAHA FG580 ครับแม่หิ้วมาจากฮ่องกง ตอนผมอายุ 15 ครับ ปัจจุบันตัวนี้ก้อยังใช้อยู่ครับผม  8)
ลองทำดู คุณทำได้

jomyutshinjo

• member
;D YAMAHA FG580 ครับแม่หิ้วมาจากฮ่องกง ตอนผมอายุ 15 ครับ ปัจจุบันตัวนี้ก้อยังใช้อยู่ครับผม  8)
ฟังแล้วรู้สึก กีต้าร์ตัวนี้ล้ำค่ามากครับน้า

1900

• member
royal ครับ ถ้าจําไม่ผิด 350 บาทเมื่อ 30 กว่าปีที่แล้ว  เก็บไว้ในตู้เสื้อผ้าเลยแตกเลยยย แต่ยังจําได้อยู่..... :-\

Guitar@woodmusic

• member
JoJo special player ครับ พี่ชายซื้อมาแต่ไม่เล่น ผมเลยเล่นจนเป็นซะงั้น จะว่าไปหายไปไหนแล้วไม่รู้ เพราะเข้ามาทำงานในกทม เป็นทรง OM pure acoustic สี gloss nature ทัชชิ่งเล่นง่าย ไม่รู้ว่าปรับมาแล้วหรือยังไม่ได้ปรับ แต่ไม่มี buzzing เลย จะว่าไปก็ 10 กว่าปีแล้วสินะ คิดถึงจังเลย

ตอนนี้ใช้ guild d150ce ครับ

ksrpunk2011

• member
ตัวแรก ฟูจิยา มา  ไม้ด้านข้างแตก ต้องโป๊ รู ทำสีเองสีเขียว  แถม ทัสชิ่ง สูงมากๆๆแต่ เสียง ดีกว่า F310 ปัจจุบันมาก สีล่าสุดก่อนจะหายสาบสูญ สีขาวแบบกีตาร์เอลวิส เล่น จน บริดพัง โครงยุบ  ถึง ก้าวมาสู่การเล่นกีตาร์ไฟฟ้า 

ปัจจุบัน มี Yamaha  Fg420A  ป้ายขาว / FG160 ป้ายเขียว
และโปร่งไฟฟ้า Dean Perfomer Usa ครับ

ส่วนตัวเล่นทางกีตาร์ไฟฟ้า ซะส่วนใหญ่ครับ 

pea

• member
ตัวแรกยี่ห้อFujiyama เมื่อ18ปีที่แล้วยังไม่ได้คืนเลยครับเพื่อนยืมไป.  ปัจจุบัน Taylor, Martin

folkbeach

• member
เร่ิมต้นด้วย jojo slothead สมัยม.ต้น ตอนนี้มาจบที่ martin ครับ ;D ;D

nhoy

• member
จำกันได้ไหมกีตาร์ตัวแรกที่น้าๆเล่นกันยี่ห้ออะไร และตัวปัจจุบันเล่นยี่ห้ออะไรกันอยู่ครับ ;D ;D :) ;)
ตัวแรกของผมเป็นกีต้าร์ไม่มียี่ห้อครับ ส่วนที่เป็นยี่ห้อแรกๆ ที่จำได้น่าจะเป็น Kimus
ปัจจุบันเป็น Santa Cruz แต่ตัวล่าสุดเป็น Taylor ครับ

Chitpong

• member

Moko

• member
ตัวแรกที่เล่น yamaha F310 ของพี่ชายครับ ตัวแรกที่ซื้อยี่ห้อ motion ส่วนตอนนี้ ไม่มีเลยครับ ขายกินหมดแล้ว 555
^Easy Man^

-San!M-

• member
  • เรียนรู้ทุกอย่างเปรียบเสมือนน้ำที่ไม่มีวันเต็มแก้ว
ที่เคยสำผัสตัวแรกเลย Yamaha F210 all laminate ครับ เป็นกีตาร์ของลูกพี่ลูกน้อง เห็นเค้าเล่นเลยอยากหัดเล่น
ตัวที่น่าจดจำที่สุด คือ champ model no.32a อะไรประมาณนี้แหละครับ สีซันเบิร์น
ที่น่าจดจำเพราะเกิดอุบัติเหตุกับพี่เจ้าของกีตาร์และกีตาร์โดยมีผมเป็นส่วนร่วม ;D ;D
ส่วนกีตาร์ที่ซื้อเป็นของตัวเองตัวแรกคือ YAMAHA F310
และที่ใช้อยู่ปัจจุบันคือ YAMAHA AC3R
*ผมรัก เสียงกีตาร์*