Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโปรโมทเมืองไทยที่นี่หน่อยครับ  (อ่าน 6779 ครั้ง)

Saniday

• member
Re: ขอโปรโมทเมืองไทยที่นี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 22:12:50 »
มันอาจจะฟังดูโง่ๆนะครับน้า
ผมขอนอกเรื่องนิดนึง ผมดุคลิปแรกที่เห้นเด็กๆเขากระโดดน้ำกันเนี่ย

น้ำมันตื่นหรือน้องๆเขาว่ายน้ำเก่งหรือครับ?

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
Re: ขอโปรโมทเมืองไทยที่นี่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 00:28:11 »
โฮ๊ะ ชอบมากๆเลย

น่ารักดีนะครับ
มือกีต้าร์โฟล์ก

Traveler

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:30:07 »
ผมขอนอกเรื่องนิดนึง ผมดุคลิปแรกที่เห้นเด็กๆเขากระโดดน้ำกันเนี่ย

น้ำมันตื่นหรือน้องๆเขาว่ายน้ำเก่งหรือครับ?

อ่านตั้งนาน งง คำถามมากเลย ตกลงจะถามว่าน้ำมันตื้นหรือเปล่า ใช่ไม๊ 
ลองไปโดดดูได้ครับ ท่วมหัวเลยล่ะ  เด็กแถวนั้นเกิดมา โตมากับน้ำ ฉะนั้น เขาว่ายน้ำเก่งครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:39:09 »
ผมคนนึงที่ชอบท่องเที่ยวเป็นชีวิตจิตใจ และมักจะแนะนำชาวต่างชาติให้ไปเที่ยว(ผมเล่นดนตรีที่ถนนข้าวสาร)ในที่ต่างๆด้วยตัวเอง(ส่วนมากชอบซื้อทัวร์ซึ่งจะพาไปเที่ยวแบบเน้นธุรกิจมากกว่า) เพื่อนบางคนบอกในสื่อมันสวยเวอร์เค้าถ่ายทำเพื่อการโฆษณาแต่หลายที่ที่ผมไปมามันกลับสวยกว่าด้วยซ้ำ

ผมดูหนังสั้นเรื่องนี้แล้ว สถานที่ที่นำเสนอใกล้เคียงความจริงมากที่สุด (ยกเว้นว่า ไม่ค่อยพลุกพล่าน) ถ้าหากใครเคยไปเที่ยวสถานที่เหล่านี้ในช่วงที่ไม่ใช่วันหยุดเทศกาลก็จะได้บรรยากาศเหมือนในหนังนี่เลยครับ เมืองไทยยังมีที่น่าไปเที่ยวอีกเยอะครับ
น้อยใจนิดนึง ไม่มีภาคอีสานเลย อิอิ

-*-ดูแล้วอยากหยุดเรียนไปเที่ยวจริงๆ 5 5 +

ไปตอนปิดเทอมสิครับ ตุลา ขึ้นเหนือ/อีสาน
ซัมเมอร์ ไปทะเล
น่ารักครับ^^
ไอ้พวกเด็กไนหนังใช่ไหมครับ
+ 100
+100x1 5555

Montra

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:45:35 »

น้าครับ  ตัวแค่นั้นพวกผมว่ายข้ามแม่น้ำกลับไป กลับมาเล่นกันวันหลายๆ รอบครับ  กระโดดน้ำนี่มันท่าบังคับครับ  อิ อิ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

Traveler

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:46:48 »
ดูแล้ว ทำให้อยากไปเที่ยวเลยครับ  ภาพบรรยากาศดีมากๆ เมืองไทยมีที่เที่ยวดีๆเพียบ  เมื่อ 2-3 วันก่อนก้เพิ่งไป ล่องแพที่กาญจนบุรี อากาศสดชื่นเย็นสบาย    เพลงที่บรรเลงประกอบหนังสั้นเพราะดีนะ 
เมืองกาญจน์ขึ้นชื่ออยู่แล้วเรื่องสถานที่เที่ยว แถมเที่ยวได้ทั้งปีเลย อิจฉาคนกรุงเทพฯ มีที่เที่ยวใกล้ๆหลายๆบรรยากาศมากมาย
สวยครับ ขอบคุณน้าตู่ ที่นำมาให้ชมกันครับ
เห็นว่าดี และสวยงาม เลยเอามาให้ชมกันครับ น้า Montri สบายดีนะครับ งานนี้ไม่มีพาดพิง ห้ามประท้วง 55555
I love her too. :D
Yes, we do love Thailand.

ชอบนางเอกครับ
ตรงประเด็นเลยนะครับ อ.น็อค

Traveler

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:53:06 »
ว้าวเยี่ยมไปเลย
ครับ ผมก็ว่าเยี่ยมครับ
โฮ๊ะ ชอบมากๆเลย

น่ารักดีนะครับ
น้องเรย์ ชอบมากๆเดี๋ยวเอามาฝากครับ

และน้า Montra ครับ เมื่อก่อนว่ายไปกลับแม่น้ำเจ้าพระยาวันละกี่รอบครับ  :D :D

nco4433

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 11:02:57 »
สักครั้งนึงในชีวิตอยากจะเที่ยวให้ทั่วเมืองไทย แล้วจะได้ตายอย่างมีความสุขละครับ..แต่ทุกวันนนี้ทำงานตัวเป็นเกลียว หัวเป็นน๊อตแล้วก็ยังไม่พออยู่ดีครับ...พี่น้อง

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 12:31:48 »
สวยครับ ขอบคุณน้าตู่ ที่นำมาให้ชมกันครับ
เห็นว่าดี และสวยงาม เลยเอามาให้ชมกันครับ น้า Montri สบายดีนะครับ งานนี้ไม่มีพาดพิง ห้ามประท้วง 55555
[/quote] สบายดีครับ อิอิ เพิ่งกลับมาจากเล่นรถไฟเหาะ ตีลังกา มาครับ ฮี่ ๆๆๆๆ

อย่า เห็น แก่ ตัว !!

wichian

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 18:39:07 »
สวยครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

touchBCC161

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 18:57:14 »
น่ารักจิงๆ