Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ล็อตของกีต้าร์ที่ผลิตหน่อยครับ  (อ่าน 1389 ครั้ง)

k-spure

• member
ผมมี morris w-30 เก่าๆอยู่ตัวนึง ใช้มาพักนึงแล้ว เสียงดี สวย แต่โทรมหน่อย

พอดีเมื่อสัปดาห์ที่แล้วได้มาใหม่อีกตัว w-30 เหมือนกัน แต่สภาพดีกว่ามาก

แต่ผมสังเกตว่า มันไม่เหมือนกัน 100 % เช่นตำแหน่งน็อตยึดลูกบิดคนละตำแหน่ง ลูกบิดก็ไม่เหมือนกันแต่คล้ายๆกัน  , การเคลือบไม้บางจุดไม่เหมือนกัน (เงา , ด้าน) , มุขที่รอบๆตัว กว้างไม่เท่ากัน , ตัวยึดสายสะพายก็คนละแแบบ ประมาณนี้แหละครับ

ผยากถามว่า ในช่วงปีที่เค้าผลิตออกมา มันมีการปรับเปลี่ยนรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ พวกนี้เหรอครับ (เรื่องปลอมผมว่าไม่ปลอมนะ งานมันเนี๊ยบมาก)

ขอบคุณครับ