Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนอยู่อเมริกๆ น้าว่าให้เพื่อนหิ้วอะไรจากอเมริกามาดีครับ  (อ่าน 4972 ครั้ง)

mermirud

• member
พวกอุปกรณ์กีต้าร์อะไรถูกๆ บ้างครับที่นั้น

กีต้า กับ เคส เพื่อนหิ้วมาไม่ไหว อยากได้พวกอุปรกรณ์เล็กๆสายพ่วง น้ำยา หรืออะไรบลาๆ

มีไรน่าถอยมามั้งครับ ^^

wawar

• บุคคลทั่วไป
ซื้อที่ไหทย ไปเลยดีกว่าครับ แบบนี้

yuth_pu_rx

• member
ลูกบิด vintage gotoh ซื้อมาซักสิบโหล เผื่อผมด้วยสามชุด

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
พวกกีต้าร์ Gibson มือสอง ผมว่าน่าสนใจนะ เพราะตัวแทนบ้างเราราคามันค่อนข้างจับต้องยากไปหน่อย(สำหรับคนเบื้ยน้อยแบบผม)

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
ลองให้เพื่อนไปเดินตามร้านกีตาร์ ดูพวกที่เค้าลดราคาอยู่ น่าจะได้ถูกครับ
:) 081-791-2223 :)

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
ให้เพื่อนหิ้วสาวเมกามาฝากเลยครับน้า เผื่อผมด้วยซักคน อิอิ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
ให้เพื่อนหิ้วสาวเมกามาฝากเลยครับน้า เผื่อผมด้วยซักคน อิอิ

5555555555555+ แหล่ม
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

ดำล่ำเตี้ย

• member
ที่เคยไปดูร้าน guitar center พวกอุปกรณ์ต่างๆ ไม่ถูกกว่าบ้านเราเท่าไหร่ครับ
ดูราคาแล้วส่วนใหญ่พอๆกัน แต่ของนี่เยอะกว่ามากครับ
สายกีต้าร์ สายแจ๊ค ปิ๊ค นู่นนั่นนี่ เรียงกันเป็น ตับ ตับ ตับ ตับ อิอิอิ
กีต้าร์นี่ก็เยอะครับ
ไปดูก็เพลินดีครับ ซื้อติดไม้ติดมือกลับมานิดๆหน่อยๆ
ฝากเพื่อนซื้อนี่น่าจะต้องระบุของไปเลยว่าเอาอะไร ราคาไม่เกินเท่าไหร่
ถ้าแพงกว่าก็ไม่ต้องเอา ดูรายการกับราคาที่นี่ก่อนก็ได้ครับ สาขาเค้าเยอะดี

http://www.guitarcenter.com/

ถ้านอกเรื่องกีต้าร์ก๊็
นาฬิกาวัยรุ่นครับ ที่ outlet ถูกกว่าาเยอะ
พวกยี่ห้อ guest fossil diesel adidas เทียบกับบ้านเรา แทบจะหารสอง

mermirud

• member
ขอบคุณครับๆ
ถ้ากีต้ามันคงแบกไม่ไหว

555
แต่สาวอเมริกา ใครจะเอา ก็ออกตั๋วเครื่องบินด้วยนะครับ อิอิ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
น่าเสียดาย ถ้าหิ้วกีต้าร์กลับมาได้นี้ แจ๋วเลย 
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

yuth_pu_rx

• member
สาวเมกา หาบ้านเราง่ายกว่าครับ ไปติดคุกที่โน่นจะไม่คุ้ม 5555 อยากเอากีต้าร์ก็เอามาได้นะ คุยกับสายการบินดู คุยดีๆเค้าให้ถือขึ้น cabin ได้ แต่ถ้านั่ง business class ถือได้ตามสบาย

mermirud

• member
กีต้ายังไงก็ไม่ไหวครับ มันถืออุคเรเร่กลับมาเปนเบือเลย 555555555555555

เสียดายสุดๆ

winnie

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยจะฝากเพื่อนหิ้ว Taylor 314CE กลับมา แต่พอเช็คราคาต่างกันนิดเดียวเอง ซื้อในไทยก็ได้ครับ นอกจากจะซื้อตัวที่เค้าไม่นำเข้าๆมาก็อีกเรื่องครับ แต่แนะนำมือสองสภาพดีๆที่ไม่มีขายในไทยน่าจะดีนะครับ...

Biaj_man

• member
  • ไม่ได้โดนเลือกให้เล่น ..แต่เลือกที่จะเล่น
หิ้วของฟรีครับ  ดีสุดแล้ว

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
ขอบคุณครับๆ
ถ้ากีต้ามันคงแบกไม่ไหว

555
แต่สาวอเมริกา ใครจะเอา ก็ออกตั๋วเครื่องบินด้วยนะครับ อิอิ
อิอิ น่าสนใจครับ แต่งานนี้มีหวังบโดนสาวไทยตีหัวแบะแน่ๆ  555+

KRiS

• member
เหมา Glider Capo มาขายสักโหลสิครับ อิอิ แต่ผมฝากญาติซื้อมาจากอเมกาละ 22 ดอล เอง ไม่ถึง 700 ถ้าสั่งเอาผ่านพวก e-bay มันจะตก 1600

kaizer123

• member
เพื่อนผมเค้าเรียนเมกาเพื่อนฟรั่งสาวๆเค้าอายุเท่าผม(14-15)หน้ายังกะ30เลยครับ 555

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
แนะนำครับ เกี่ยวกับกีตาร์ก็มีพวก Saddle กับ Nut ที่ทำมาจากวัสดุที่ hi tech หน่อย อะไรก็ได้ครับที่เป็นของสังเคราะห์
แต่เคลมว่าดีกว่า กระดูกวัว พลาสติกธรรมดา เขี้ยววัลลัส งาช้าง etc.
หรือ สติกเกอร์ ติดกีตาร์ หรือ สติกเกอร์ Decor สติกเกอร์ Inlay บนหัว, บน F/b, บนตัวกีตาร์
หรือ สายสะพาย ลายสวย ๆ หรือ วัสดุดี ๆ หนังแท้ หรือ พวกของลิขสิทธ์ยี่ห้อดี ๆ ดัง ๆ Taylor martin Tacoma fender gibson etc.
เท่าที่คิดได้ก็ประมาณนี้ครับ ที่น่าสนใจ

noname

• member
จะซื้อกีตาร์อเมริกา อย่าเอาราคาGuitarcenter อ้างอิงนะครับ เพราะมันเป็นminimum advertised price และมันแพง
ต่อดีๆถูกลงอีกเยอะ หาดีๆก็ถูกลงอีกเยอะครับ

mermirud

• member
จะซื้อสายแจ๊ค มอนสเตอ ซื้อรุ่นไหนดีครับ ที่ใช้กันดีๆ