Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า"สายไนล่อน"หน่อยค่ะ ไซส์เล็ก งบไม่เกิน 10,000 ขอบคุณค่ะ  (อ่าน 2562 ครั้ง)

ANATTA

• member
แนะนำกีต้าร์โปร่งไฟฟ้า"สายไนล่อน"หน่อยค่ะ
ต้องการไซส์เล็ก ให้คนตัวเล็ก มือเล็ก นิ้วสั้นใช้งาน
ไม่จำกัดยี่ห้อ และรุ่น งบไม่เกิน 10,000 ขอบคุณค่ะ

loh

• member
แนะนำ Crafter ตัวในภาพนี้

รุ่นนี้ เสียงดี งานดี ราคาเกินงบนิดเดียว แต่คุ้มมาก ไปลองดู ว่าจะชอบไหม
ร้าน Music Collection
http://www.music.co.th/product_detail.php?id=112232

Обзор электроакустической гитары C*R*A*F*T*E*R CTS-155C/BK

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
ลองดูพวก Cort ซีรี่ CEC 03,04,05 ดูครับ ราคาไม่เกินงบครับผม

pongpra

• member
สายไนลอนมันจะเป็นกีตาร์คลาสสิคนะครับ กีตาร์โปร่งหรือกีตาร์โฟล์คจะเป็นสายเหล็ก

ถ้าต้องการแบบผสมต้องหาพวก hybrid คือจะเป็นคลาสสิคคอเล็กซึ่งหายากพอสมควร

Solid_Angel

• member
Cort cec-05 อีกเสียงครับ
ตรงตามความต้องการทุกอย่างครับ

ANATTA

• member
ขอบคุณทุกๆ คำตอบมากค่ะ  :)

numowen

• member
  • จะสุข จะทุกข์ อยู่ที่ตัวเราครับ
ผมใช้ cort cec-5 อยู่ครับ เสียงเปล่าก็ดีใช้ได้ไม่ขี้เหร่ ภาคไฟฟ้านี่หายห่วงเลย คอเล็กเล่นง่ายสบายมือ บอดี้บางกระทัดรัด ราคาอยู่ในงบ ตอบโจทย์ทุกอย่างเลยครับ เชียร์ cort cec-5 อีกหนึ่งเสียง