Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านมีงบ1แสนบาท แต่ละท่านจะซื้อกีต้าร์โปร่งมือสอง ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรกันครับ ^^  (อ่าน 13891 ครั้ง)

eventide

• member

Moko

• member
ผมขอ Yamaha L-10s  แล้วนำไปติดตั้งภาคไฟฟ้าแบบเทพๆ พร้อมแอมป์อคูสติกดีๆสักชุด แค่นี้ก็สุขสุดๆแล้วครับ
^Easy Man^

catzy

• member
    • รับสอนกีต้าร์ที่บ้าน, เรียนกีตาร์ตามบ้าน
ยังงี้ต้องขอฟังด้วยคนละคร้าบ  :D

kriengkri

• member
Gibson J45 TV ครับ
ราคาอาจไม่ถึงแสน แต่เสียงดีมากครับ
.....................................ง
อีก 1 ตัวที่อยู่ใน wish list คือ Martin OOO-18GE

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
Martin OOO-28 ครับ

แต่คงได้แค่ฝัน 555+
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

Nuna

• member
Gibson songwriter แต่ขอเป็น รุ่น standard ครับ เคยลองถึงกับหลอน

nhoy

• member
Santa cruz h
ผมมีเพื่อนที่ชอบ Santa Cruz เพิ่มอีกหนึ่งท่านแล้วครับ :D

Non789

• member
Eastman E20D ตอนนี้อยากได้มากๆแถมมีเงินเหลือกลับบ้านอีกหลายหมื่น

pomguitar

• member
ถ้า 100,000 ซื้อได้ อยากได้ตัวนี้ ไม่ต้องมือสองก็ได้ มือสามก็เอา ครับ ;D

nhoy

• member
^^
ตัวของน้า pomguitar นี่ต้องเจ็ดหลักขึ้นไปเลยครับ

oocl

• member
100,000 น้า pom ลืมคูณ 10 อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Smithman

• member
ขอบคุณน้าๆที่มาตอบครับ^^
โดยส่วนตัวผมก็ martin omjm กับom28 marquisเหมือนหลายๆท่านเลย

samaklen

• member
เห็น D100 แล้วคิดถึงโต๊ะประดับมุกของไทย
ผมว่าฝีมือช่างประดับมุกของไทย
น่าจะไม่แพ้นะครับ
ใครจะลองทำบ้างก็ไม่รู้

Butboy

• member
  • Acoustic lover

Piyawat.H

• member
Eastman E20D ตอนนี้อยากได้มากๆแถมมีเงินเหลือกลับบ้านอีกหลายหมื่น

น้า Non789 มองอนาคตเหมือนนักเศรษฐศาสตร์ เลยนะครับ 

guitar_import

• member
100,000 น้า pom ลืมคูณ 10 อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
คูณ 10คงไม่พอครับน้า ถูกสุดเท่าที่เห็นก็2,640,000บาทครับ
http://www.accentmusic.com/Martin-D-100-Deluxe-Limited-Edition-p/73647.htm

จะเอาแบบราคาที่พอจับต้องได้แต่เป็นทรงooo-28EC เป็นcustom orderจากโรงงานC.F.Martin มือสองก็ก็ราวๆ270,000บาทครับท่าน
http://www.ebay.com/itm/140944503918?ssPageName=STRK:MEWAX:IT&_trksid=p3984.m1438.l2649
ส่วนตัวแล้วไม่โดนทั้งคู่ครับ ไปดูเจ้านกยูงรำแพนด้วยตาตัวเองที่โรงงานMartin(martin d1,000,000) มันยังตามมาหลอกหลอนผมอยู่เลยครับ

gengnid

• member
ผมเล่นแบร์นหลักมาก็มาก ตัวละแสนถึงกว่าๆ เกือบทุกทรง พูดและแบ่งปันประสบการ์ณนะครับน้าๆที่รักนักกีต้าทุกท่าน อีกซักตัว คงไม่เอาอีกแล้ว แต่ถ้าเลือกจริงๆก็คงเล่น แบบน้าๆที่มีกึ๋น ขอใช้คำนี้ เพราะผมอยากมีทางเลือกอื่นๆอีก ไม่สั่งทำ หรือก็ พวก Santa cruz, Collings
ครับ ยินดีถ้าท่านใดมีคำถามเรื่องกีต้า ไฮเอน ครับ

gunnnose

• member
ผมขอเป็น Taylor ทรงD ซีรีย์9 ครับ
Taylor เป็นกีตาร์ที่ผมคิดว่าเล่นได้เข้ามือสุดๆครับ
ทัชชิ่งเล่นง่าย สไลค์ลื่น คอจับง่าย เสียงใสคม
^^

Swell Season

• member
ขอเป็น Santa Cruz ทรง OM ละกันครับ :)

aa

• member