Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านมีงบ1แสนบาท แต่ละท่านจะซื้อกีต้าร์โปร่งมือสอง ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรกันครับ ^^  (อ่าน 13893 ครั้ง)

Smithman

• member
ถ้าท่านมีงบ1แสนบาท แต่ละท่านจะซื้อกีต้าร์โปร่งมือสอง ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรกันครับ ^^

แค่ตัวเดียวพอนะครับ เอาที่ท่านคิดว่าอยากได้จริงๆ ในงบขนาดนี้ ที่เป็นมือสอ

ขอบคุณครับ

joeykid

• member
  • joe neck solid
สำหรับผมอยากได้ epiphone texon vintage ซักตัว ราคาอาจจะไม่ถึงแสน อยากได้มาก

1964 Gibson Epiphone Texan

เสียงประมาณนี้เลย มันสะกดจัยมาก ;D ;D ;D
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

guitar_import

• member
http://www.ebay.com/itm/Gibson-Elvis-The-King-Custom-Shop-Limited-Edition-J-200-Guitar-/171021060365?pt=Guitar&hash=item27d1a6490d

Dealกับเจ้าของโดยตรงไม่ผ่านeBay $3,000(90,000บาท)เขาก็รีบปล่อยแล้วครับ

mai_911

• member

Piyawat.H

• member
Martin D-28 Series 1 ตัวติด PU, ที่เหลือ ขอเป็น Acoustic Amp. เสียงธรรมชาติสักตัว น่าจะอยู่ในงบ 1 แสน

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
noomxman

nhoy

• member

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...

samaklen

• member
ชอบ FireFly ตัวเล็กน่ารัก เสียงดี

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
อยากได้matin gcpa1 ครับ ผมชอบsound รูปทรง และระบบไฟฟ้าครับ
Martin Guitars Grand Performance GPCPA1 Acoustic

monster_boy

• member
อยากได้ KOHNO ครับสมัยเด็ก ๆ อยากได้มาก ตอนนี้ก็อยากได้อยู่

jion159

• บุคคลทั่วไป
ผมจะซื้อยี่ห้อกิ๊ปสันครับ ชอบแบนด์

chok-f310

• member
ถ้ามี 1 แสนจริงๆ ก็คงซื้อ Martin hd-28  ;D

sornsorn

• member

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
veelah v1d ที่หลือเอาไปซื้อหุ้นครับ
:)

hs3ade

• member
ถ้ามีหนึ่งแสนผมจะไม่ซื้อกีตาร์มือสอง จะซื้อมือหนึ่งเพราะไม่ชอบกีตาร์ที่ผ่านมือชายอื่นมาก่อน (ขออภัยตอบไม่ตรงประเด็นกระทู้แต่ถือเสียว่าเป็นข้อคิดในการใช้เงินหนึ่งแสน)

Mr.Gula101

• member
มีตังประมาณนี้ขอเป็นกีต้าร์ทรงDread...ในฝันเถอะครับ ขอเป็นMartin D-....ก็แล้วกัน

Kai Acoustic™

• member

nhoy

• member
Martin OMJM
Martin D-28 Marquis

Martin OMJM เหมือนกันครับ ;D ;D ;D
อยากได้matin gcpa1 ครับ ผมชอบsound รูปทรง และระบบไฟฟ้าครับ
ถ้ามี 1 แสนจริงๆ ก็คงซื้อ Martin hd-28  ;D
martin d28 marquis

มีตังประมาณนี้ขอเป็นกีต้าร์ทรงDread...ในฝันเถอะครับ ขอเป็นMartin D-....ก็แล้วกัน

รู้สึกส่วนใหญ่แล้วน้าๆ จะชอบมาร์ตินกันนะครับ

nhoy

• member
ชอบ FireFly ตัวเล็กน่ารัก เสียงดี
น้า samaklen ชอบ Santa Cruz เหมือนกันหรือครับ ^^
Fire-Fly เป็นกีต้าร์ไซส์เล็กที่เสียงดีที่สุดเท่าที่ผมเคยลองมาเลยครับ