Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอมีวิธีผูกสายกีต้าร์ คลาสสิกแบบ อื่นๆ บ้างคับ  (อ่าน 10060 ครั้ง)

xibo

• member
เข้าเรื่องแล้ว ที่ผมเอาด้านอ่อนไว้ด้านลูกบิด ไม่เอาไว้ตรงบริด เพราะว่ามันจะขาดง่ายครับ

ตรงสายหกหลังจากบริดลงมา ตรงที่มันพันห่างๆกันนั่นแหละครับ
ถ้าใช้ไปนานๆเด้งขาดก่อนเพื่อนเลย

labella

• member
เข้าเรื่องแล้ว ที่ผมเอาด้านอ่อนไว้ด้านลูกบิด ไม่เอาไว้ตรงบริด เพราะว่ามันจะขาดง่ายครับ

ตรงสายหกหลังจากบริดลงมา ตรงที่มันพันห่างๆกันนั่นแหละครับ
ถ้าใช้ไปนานๆเด้งขาดก่อนเพื่อนเลย

เหมือนผมเลยครับ จะได้ไม่ขาดง่าย ผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน
แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะมีผลต่อเสียงหรือไม่

redtopup

• member
ผมว่าสายมันเสื่อมก่อนที่มันจะขาด
อันนี้ สายของผม ประมาณ  เดือนนึงผมก็ จะเปลี่ยน แล้ว
หรือ ผมเปลี่ยนสายไวไปรึเป่ลาก็ไม่รู้  เพราะยังไม่เคยเจอ ปัญหาสายขาดเลยซักครั้ง 
เลยไม่เกิดปัญหานี้ เลยใส่  กลับกันกับหลายๆท่าน
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
ขอบคุณคับ

ของผมขัดกัน 2 รอบก็อยู่นะ

กีต้าร์ของผมรูมันเล็ก มันทับ 2 รอบไม่ได้เลยครับ เซ๊งๆอยู่เหมือนกัน 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข