Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอมีวิธีผูกสายกีต้าร์ คลาสสิกแบบ อื่นๆ บ้างคับ  (อ่าน 10063 ครั้ง)

▄︻┻┳═一

• member
  • www.paifahhotel.com
ใครมีวิธีแปลกๆ มาแนะนำกันหน่อย  
ขอบคุณคับ

xibo

• member

ผมผูกแบบธรรมดาครับ สูตร 3+1 สายเอ็นสามรอบ สายขดหนึ่งรอบ

aneng

• member
ตกวิชาลูกเสือสำรอง..ผูกเป็นแต่แบบนี้เหมือนกัน.. :P

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
ผมใส่แบบนี้ครับ.....ดูเรียบร้อยดี

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Mook :)

• member
Re: ใครพอมีวิธีผูกสายกีต้าร์ คลาสสิกแบบ อ$
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 19:45:30 »
ให้เอาด้านอ่อน หรือด้านแข็ง ไว้ตรงบริจอะคะ
เอ.. หรือมันไม่มีด้านอ่อน ด้านแข็ง

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
ให้เอาด้านอ่อน หรือด้านแข็ง ไว้ตรงบริจอะคะ
เอ.. หรือมันไม่มีด้านอ่อน ด้านแข็ง

ผมใช้ด้านแข็งเลยครับ....  ไม่รู้ถูกรึปล่าว 555

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com

ด้านอ่อนตัดทิ้งซิหนูมุก......อิอิ

xibo

• member

แข็งครับ อ่อนๆไว้ด้านหัวหรือตัดทิ้งครับ เพราะมันไม่สู้

aneng

• member
อ้างถึง
ด้านอ่อนตัดทิ้งซิหนูมุก......อิอิ
ไม่เหมือนยอดใบชาเขียว..

• member
ไม่เคยใช้นี่นา....

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1

แข็งครับ อ่อนๆไว้ด้านหัวหรือตัดทิ้งครับ เพราะมันไม่สู้

แค่ไม่สู้นี่ถึงขนาดตัองตัดทิ้งเลยเหรอครับน้า............โหดจัง......

• member
55555555+

aneng

• member
อ้างถึง
55555555+
ขำขำชอบตัดละสิ..

xibo

• member

แค่ไม่สู้นี่ถึงขนาดตัองตัดทิ้งเลยเหรอครับน้า............โหดจัง......

เพราะว่าอาจจะเกิดมาเพื่อแพ้แต่ไม่ได้เกิดมาเพื่อท้อครับ ไม่สู้เลยต้องตัดทิ้งครับ

redtopup

• member
สายแต่ละยี่ห้อ บางยี่ห้อ ก็ไม่มีด้านอ่อน
ด้านอ่อน ในที่นี้หมายถึง ด้าน ที่ มี สายไหมโผ่ลออกมา ใช่มั้ยครับ 
ผมใช้ด้านนี้ ใส่ ตรงบริดครับ ไม่ได้เอาไปใส่ด้าน ลูกบิด
เขาทำมาให้ มันล๊อคได้ครับ เพราะไอ้ ที่ขดๆมันจะห่าง และ สะดวก เวลาเรา สอดสายเข้าไปในรูครับ
จะได้ สอดได้สะดวก 
กีต้าร์ผม เป็น อีกแบบ จะมีรู 2 รู เลยต้องใส่แบบนี้ 
แต่ถ้ามีรูเดียว น่าที่จะใส่ด้านอ่อน เอาไว้ที่ บริด ครับ และ เอา สายชี้ขึ้น
ผมใส่แบบนี้ เวลาเปลี่ยนสายจะสะดวกและรวดเร็ว เพราะ ผมเปลี่ยนสายทีล๊ะเส้น เมื่อ เปลี่ยนก็ ตั้งสายเส้นนั้นเลย
จาก สายที่ 4 32516  ไล่จากกลางคอกีต้าร์ออกมาด้านนอกเพื่อ รักษา แรงดึงให้คงที่ตลอด

ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

▄︻┻┳═一

• member
redtopup

สาย 1-3 ผูกยังไงคับ

redtopup

• member
ถ้ากีต้าร์น้า มี 2 รูแบบผม
สาย 1-3 ถ้าแค่เอาสาย มาขัดกัน มันไม่อยู่ครับ  มันลื่นออก
ผมใช้วิธี ผูกเป็น ปมเลยครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

• member
Re: ใครพอมีวิธีผูกสายกีต้าร์ คลาสสิกแบบ อ$
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 14:43:16 »
น้า redtopup คะ เราสามารถ ถอดสายออกแล้วใส่ใหม่ได้รึเปล่าคะ

▄︻┻┳═一

• member
ถ้ากีต้าร์น้า มี 2 รูแบบผม
สาย 1-3 ถ้าแค่เอาสาย มาขัดกัน มันไม่อยู่ครับ  มันลื่นออก
ผมใช้วิธี ผูกเป็น ปมเลยครับ

ขอบคุณคับ

ของผมขัดกัน 2 รอบก็อยู่นะ

redtopup

• member
น้า redtopup คะ เราสามารถ ถอดสายออกแล้วใส่ใหม่ได้รึเปล่าคะ

จะไปถอดออกแล้วใส่ใหม่ทำไมล๊ะครับ
ถ้าเผลอ ไปตัดสายให้พอดีแต่แรก ทีนี้ถอดมาแล้ว ก็ ใส่ไม่ได้แล้ว
ของผมจะใช้วิธี พอใส่สายเสร็จ  สายที่เหลือตรงลูกบิดผมจะยังไม่ตัดออก
เล่นไปซัก พัก จนแน่ใจว่า สายไม่คลายตัวแล้ว ผมถึงจะตัดมัน