Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายเคลือไม่เคลือบดูยังไงเหรอครับ แล้วดียังไง ข้อความว่า wound round คือไรหรอ คับ  (อ่าน 537 ครั้ง)

pratanpratan

• member
สายเคลือไม่เคลือบดูยังไงเหรอครับ แล้วดียังไง ข้อความว่า wound round คือไรหรอ คับ

mai_911

• member
ตอบ
 1.ดูที่กล่องครับ เพราะสายเคลือบบางยี่ห้อดูไม่ออกครับ
2. wound คือ 4สายบน สำหรับกีต้าร์โปร่งครับ สังเกตุเอา ว่าทำไมมัน wound ทำไม2สายล่างไม่ wound เปิด dictionary เข้าใจทันทีครับ อิอิ

mai_911

• member
ตอบอีกข้อครับ สายเคลือบ มันดีตรงมันทนครับ

Ods16339

• member
round woundคือสาย3-6  ที่มีโลหะพันทับภายนอก ตัวลวดโลหะจะมีลักษณะกลมครับ
ส่วน flat wound จะมีลักษณะแบนครับ