Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง FG กับ Morris หน่อยครับ  (อ่าน 602 ครั้ง)

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
ถามเรื่อง FG กับ Morris หน่อยครับ
« เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 17:18:55 »
เพิ่งได้เคยลองฟังคลิป Morris  เสียงใสดีอ่ะ และราคาไม่แพงด้วย

1.) ไม่ทราบว่า  วิธีเลือกรุน Yamaha Fg  เห็นมี ป้ายส้ม แดง เขียว เป็นยังไง และรุ่นไหนเป็นที่นิมยมครับ

อีกอย่าง ราคานี่แพงตามตัวเลขเลยใช่ไหมครับ เช่น 140,311,420  เลยใช่ไหมครับ

2.) Morris  รุ่น W  นี่ ต่างกับ WJ  ยังไงครับ แล้วรุ่นไหนเป็นที่นิยม หรือเสียงดีๆ บ้างครับ เห็ยนราคาม่แพงดี

ไม้นาจะแห้งดีหมดแล้ว

ขอแบ่ง 2 งบประมาณ 5 พัน และ 1 หไมื่นบาทของทั้งสองยี่ห้อนะครับ เผื่อมีกีตาร์หลุดจำนำ จะได้สอยไว้

ขอบคุณครับ ....
Lekjang2513

ฉลามขาว'29

• member
Re: ถามเรื่อง FG กับ Morris หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 16:04:14 »
 ;) ราคาจะโตตามตัวเลขเป็นธรรมดา.....ส่วน เรื่องยี่ห้อก็มี Character ของตัวเอง คร่าวๆน๊ะ YAMAHA มีเสียงที่ค่อนข้างเต็มหน่อย และเล่นถนัดมือก็แล้วแต่รุ่น ส่วนป้ายแดงๆ /เขียวๆก็แพงกว่าสีอื่นอยู่.........สำหรับ Morris แนวเสียงทั่วไปจะหวานๆ /ละเอียดๆ(บางๆ) :D :D ถ้าไปเจอที่ไหน(ตามโรงรับจำนำ)ก็แล้วแต่>>ดวง+ตา ดีได้ดี/ตาร้ายเสีย(รู้) เรื่องราคาต้องทำการบ้านก่อนไปเสี่ยงจะมั่นใจกว่า  ;) ;D
White Shark'29

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
Re: ถามเรื่อง FG กับ Morris หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 18:32:57 »
โอวขอบคุณครับ ...พี่ฉลามขาว

นึกว่าถามกีตาร์ตัวละ 5 พัน หมื่น จะไม่มีคนมาตอบซะแว้ว 555
Lekjang2513

ฉลามขาว'29

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 19:07:00 »
 ;) เรื่องกีต้าร์ทุกคนก็มีจุดเริ่มกันทั้งนั้น +ต่อๆไปก็จะเลือกเส้นทางเดินที่ตัวเองถนัด +รักที่สุด ::)..........ซึ่งก็ไม่แตกต่างจากกันสักเท่าไหร่ :)--------เรื่องเล่นดนตรีเป็นภาษาที่รู้ซึ้งถึงความต้องการของกันและกัน ;) ไม่ว่าท่านเป็นใคร หรือเราเป็นใคร?....... โลกดนตรีทำให้คนเข้าใจกันอย่างลึกซึ้ง ;D ;D
White Shark'29