Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ ..  (อ่าน 31628 ครั้ง)

Guitartist

• member
Re: ขายแล้วครับ ..
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 15:50:52 »
ผมถามหน่อยผมไปโกงตรงไหน ของผมก็ส่งให้ตามเวลา แล้วจะเอายังไงอีกครับ ผมก็ให้บริษัทแพ๊คให้ แล้วตำหนิผมก็บอกหมดว่ามันอยู่ตรงไหนบ้าง ทำแบบนี้มันหมิ่นประมาทนะ ** แล้วไอพวกคนที่ไม่รู้มาว่าผมแบบนั้นแบบนี้ โทรคุยกันผมก็บอกไปแล้วว่า มันก็เป็นรอย บ้าง แมวข่วนบ้าง ทำไมไม่อ่านให้รอบครอบละครับ พอของถึงมือก็มาโพสด่ากันแบบนี้ มาว่าผมไปโกง ผมไปโกงยังไง ของผมก็ส่งให้ ถ้ารู้ว่าจะเป็นแบบนี้นะ ผมไม่ส่งของให้หรอก ผมเอาเงินหนีไปดีกว่า

ผมก็ตามๆอ่านเรื่องนี้อยู่บ้างนะครับ คือที่บอกว่าเป็นรอยอยู่บ้าง รอยขนแมวบ้างนี่มันไม่บ้างละครับ
แบบนี้แผลใหญ่เลยแล้วลายเซ็นต์อะไรนั้นคุณได้บอกรายละเอียดรึป่าวครับ ผมว่ามันไม่แฟร์เลยนะ
แสดงความรับผิดชอบซักทางครับ เรื่องจะได้จบหรือเบาลงครับ

ผมบอกพี่เขาหมดครับ ว่ามีลายเซนต์อะไรตรงไหนบ้าง ผมบอกถ้าไม่ชอบเดวผมเอาน้ำยาลบออก แต่เขาก็บอกว่าไม่เป็นไรๆ

Guitartist

• member
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 15:54:14 »
ช่วยเอารูปมาดูหน่อยสิครับ ที่บอกว่า มีเบอร์โทรผมไปโกงคนอื่น อยากเห็นจริงๆ ผมว่าผมไม่เคยมีประวัตินะครับ

pongpra

• member
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 15:58:27 »
รับคืนน่าจะดีนะครับ

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 16:01:53 »
แนใจนะครับ ว่าไม่เคยโกงใคร  แต่ที่เวปบอรด์ pantown และ   guitarthai  ขึ้นเบอร์ 089-5755779  หราเลย อย่างงี้ไม่โกงจะเรียกว่อย่างไร ยังไม่ยอมรับอีก ให้เวลาตัดสินใจนะยังไม่สาย

Guitartist

• member
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 16:04:45 »
 pantown เวปนี้ผมไม่เคยเข้าครับน้า ไม่รู้ด้วยว่าเป็นเวปไร เบอร์นี้ผมก็ใช้มานานแล้ว ไม่เคยไปโกงใครครับ

ไม่งั้นผมหนีไปแล้ว ถ้าไม่บริสุทธิ์ใจผมไม่มาตอบแบบนี้หรอกครับ

steinberger

• member
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 16:05:48 »
รับคืนน่าจะดีนะครับ
เห็นด้วยครับ ถ้ารับคืนก็จะสะบายใจกันทั้งสองฝ่ายครับ

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 16:08:46 »

ที่ไหนไม่มีมูลหมามันไม่ขี้หรอกน้อง   คิดดูว่าไปทำอะไรมาเขาถึงขึ้น รายชือแบบนี้  คิดเองง่ายๆ สรุปจะเอายังไง

Guitartist

• member
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 16:18:54 »
ผมว่าผมไม่ผิดนะครับ ของผมก็ส่งให้ รายละเอียดผมก็แจ้ง ผมว่าน้าทำเกินไปนะ มาว่าผมแบบนั้นแบบนี้
อีกอย่างตอนผมไปส่ง ผมก็ถามบริษัทว่า แพ๊คของให้ได้ไหม ผมไม่มีกระดาษกันกระแทก เขาก็บอกว่าเดวจัดการให้ ก็ซื้อกระดาษกันกระแทกเขา 50บาท

Guitartist

• member
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 16:23:45 »

MeRCILesS

• member
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 16:33:00 »
ผมว่า รับของคืน คงจะจบได้โดยดีครับ

sc1104

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 17:09:40 »
น่าเห็นใจจริงๆครับเรื่องนี้ต้องมีทางออกที่ดีให้ทั้งสองฝ่ายครับ

Jack of Clubs

• member
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 17:42:33 »
ผมว่า รับของคืน คงจะจบได้โดยดีครับ
เห็นด้วยครับเพราะผู้ซื้อไม่ได้สินค้าตามที่กล่าวอ้างไว้สองประการด้านล่างนี้ก็น่าจะเพียงพอที่จะเอาโทษคุณได้

13,000 สภาพ แกะกล่อง
ลูกบิดมุขก็ยังอยูนะครับ แถมไปเลย2ชุด ด่วนๆ

ลูกบิดที่แถมมาให้ก็ไม่เห็นมี  สุดยอดเลย
เข้าข่ายต้มตุ๋นหลอกลวงนะครับ โทษหนักโขอยู่ลองศึกษาดูนะครับ

Jazzgirl

• member
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 17:55:41 »
น่าเห็นใจทั้ง2นะคะ แต่ก็โทษใครไม่ได้ผู้ซื้อก่อนจะซื้อก็ควรตัดสินใจดีๆนะคะ ผู้ขายน่าจะแพ็คดีๆหน่อย
อย่างว่าแหละค่ะโทษใครไม่ได้ต้องโทษตัวเอง

the_ting

• member
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 18:03:24 »
กระทู้แรงแซงทุกกระทู้ ผมขอซื้อต่อในราคา 10000บาท ไม่บวกค่าขนส่งเรื่องจะได้จบ น้าGuitartist คืนส่วนต่างให้น้าเขาไปดีม้ายย ครับ
กล้าก้าว อย่างศรัทธา

Thanawat bass

• member
  • ^__^
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 20:24:06 »
กระทู้แรงแซงทุกกระทู้ ผมขอซื้อต่อในราคา 10000บาท ไม่บวกค่าขนส่งเรื่องจะได้จบ น้าGuitartist คืนส่วนต่างให้น้าเขาไปดีม้ายย ครับ
รับของกลางไปเลยหรอครับ อิอิ ขำๆนะครับ  ;D
:-)

suttipoj

• member
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 20:28:39 »
ผมว่าผมไม่ผิดนะครับ ของผมก็ส่งให้ รายละเอียดผมก็แจ้ง ผมว่าน้าทำเกินไปนะ มาว่าผมแบบนั้นแบบนี้
อีกอย่างตอนผมไปส่ง ผมก็ถามบริษัทว่า แพ๊คของให้ได้ไหม ผมไม่มีกระดาษกันกระแทก เขาก็บอกว่าเดวจัดการให้ ก็ซื้อกระดาษกันกระแทกเขา 50บาท
การซื้ิอขายถึงแม้จะตกลงจ่ายเงินกันแล้ว......แต่ของยังอยู่ในขั้นตอนการจัดส่ง   ก็ถือว่ายังอยู่ในความรับผิดชอบของผู้ขายอยู่ดี....หากรับของแล้วสภาพไม่สมบูรณ์หรือไม่ตรงตามรายละเอียดที่แจ้งไว้แต่แรก..  ผู้ซื้อก็ปฎิเสธไม่รับสินค้าได้ ผมว่าน่าจะออกมารับผิดชอบรับของคืนเงินกันไป....
ส่วนบริษัทจัดส่งน้าGuitartistก็ไปเคลียร์ความรับผิดชอบกับเขาเอา >:(

the_ting

• member
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 20:40:14 »
ยังยืนยันทางเลือกที่ 2ครับถึงวันที่14นะจ๊ะ ต้องเลือกซักทางแล้วครับ
ทางเลือก 1. คืนตังให้พี่เขาไป (เอากีต้าร์คืนด้วยนะ) แมนๆ
             2. ขายให้ผม คืนเงินส่วนต่างให้พี่เขา ยิ่งแมนใหญ่
             3. อืมครืม     (ส่อเจตนา)                               
กล้าก้าว อย่างศรัทธา

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 20:58:51 »
น่าเห็นใจทั้ง2นะคะ แต่ก็โทษใครไม่ได้ผู้ซื้อก่อนจะซื้อก็ควรตัดสินใจดีๆนะคะ ผู้ขายน่าจะแพ็คดีๆหน่อย
อย่างว่าแหละค่ะโทษใครไม่ได้ต้องโทษตัวเอง

ตัดสินใจดีแล้วจ้ะ  ถึงซื้อ สภาพถ่ายมากริ๊ปๆ ใหม่แกะกล่องเลย ไร้รอยแมวข่วน แค่นี้พอไหมครับ ภาพเดิมทำไมลบออกล่ะถ้าแน่จริง

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 21:13:25 »
              โอเค ถ้าคุณ the_ting จะซื้อต่อ ก็ไม่ว่ากันแต่สภาพอย่างที่เห็นนะ รับได้ไหมครับ ส่วน 4000  ที่เหลือผมจะจัดการเอง

แค่หมายไปถึงแค่นั้นรอที่อยู่ก่อนไม่ยาก   5555  หัวเราะสมน้ำหน้าตัวเอง

kittaphart

• member
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 21:27:32 »
เดี๋ยวผมช่วยลงภาพให้ครับน้า kittaphart

สภาพภายนอกแย่มาก เสียใจแทนผู้ซื้อด้วยครับ จากที่เห็นบางรอยอาจจะเกิดจากไม่ห่อแพคให้ดีแต่บางรอยมันไม่ใช่ จะเอายังไงกับพวกไม่ซื่อแบบนี้ดี เฮ้อออ ;D
    ภาพแรกแกะออกกล่องนะ  ย้ำสภาพแกะกล่อง อยู่ในสภาพนี้เลย ส่วนลายเซ็นต์น่ะไม่มีปัญหาหรอกครับ มันลบได้ แต่ตัว body  ดานข้างด้านหลังไร้ร้อยแมวข่วน  จริงๆนะ ตั้งไว้เฉยๆ ไม่ได้เล่นเลย  โถ เด็ก ป.4 เขายังรู้เลย การส่งไม่รู้เอาสมองส่วนไหนคิด ไม่มีการห่อกันกระแทก พูดไปให้มากความทำไม เสียเวลาทำมาหากิน  กีต้าร์พี่แต่ละตัวที่ซื้อมารวมกันแล้วเป็นแสน  แต่มาดนโคนคราวลูกมาแหกตานี่สิมันเจ็บใจ ที่สำคัญคือน้อง ลูกผู้ชายพอหรือเปล่าเท่านั้นเอง