Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แจกเท๊ปและโน๊ตเพลง แบบ ฟิงเกอร์ วันนี้ เพลง let it be  (อ่าน 11912 ครั้ง)

Mook :)

• member
ขอโทดป้าๆน้าด้วยนะครับบบบบบบบบ ผมไม่ได้อยู่หน้าคอม เลยไม่ได้ดูว่ามีใครมาขอบ้าง
บ่เป็นหยังเจ้า

R@ck Shit

• member
  • For friends
ป้ามุกครับ อ่านบันทัด 5 เส้นเป็นป่าวครับ ผมอ่านไม่เป็นครับ มีสอนหรือป่าวครับ

• member
Re: กระทู้แจกเท๊ปและโน๊ตเพลง แบบ ฟิงเกอร์ &#
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 18:00:45 »
ป้ามุกครับ อ่านบันทัด 5 เส้นเป็นป่าวครับ ผมอ่านไม่เป็นครับ มีสอนหรือป่าวครับ
รอถามน้า redtopup ดีกว่าค่ะ
มุกไม่เก่ง ;D ขอโทดนะคะ ช่วยไรไม่ได้เลย

xibo

• member
ขอแก้คำแปลนินึงครับ

mother Mary น่าจะหมายถึงพระแม่มารีย์ของคริสตังมากกว่านะครับ

redtopup

• member
ต้น ฉบับ มัน เล็ก มา ก่อนแล้ว ครับ เลย ขยายลำบาก
ถ้า เป็น แท๊ป  มัน อ่านง่ายๆเอง ครับ
มัน มี บรรทัด 6 เส้นครับบรรทัดทั้ง 6 เส้นก็คือ สายกีต้าร์ทั้ง 6 สายครับ
 ตัวเลข มัน ไปอยู่ ที่ บรรทัด ไหน ก็ สายนั้นครับ
เช่น ตัว เลข 2 อยู่ ที่ บรรทัดที่ 2 นับจากล่างขึ้นมา ก้ คือ สายที่  5 ข่องที่ 2 ครับ
ทำความเข้าใจ ง่ายๆเองครับ
ส่วน เรื่อง ส่วน แบ่ง ของ จังหวะ แรกๆ ก็ อัดเพลง ฟังให้ขึ้นใจอก่อน  
ส่วนเรื่องการอ่านโน๊ต
เดี่ยว พรุ่งนี้ ผม จะมา อธิบายให้เข้าใจ  ง่ายๆเลยครับ แป็บเดียวก็อ่านเป็นแล้วครับโน๊ตเพลง
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

R@ck Shit

• member
ต้น ฉบับ มัน เล็ก มา ก่อนแล้ว ครับ เลย ขยายลำบาก
ถ้า เป็น แท๊ป  มัน อ่านง่ายๆเอง ครับ
มัน มี บรรทัด 6 เส้นครับบรรทัดทั้ง 6 เส้นก็คือ สายกีต้าร์ทั้ง 6 สายครับ
 ตัวเลข มัน ไปอยู่ ที่ บรรทัด ไหน ก็ สายนั้นครับ
เช่น ตัว เลข 2 อยู่ ที่ บรรทัดที่ 2 นับจากล่างขึ้นมา ก้ คือ สายที่  5 ข่องที่ 2 ครับ
ทำความเข้าใจ ง่ายๆเองครับ
ส่วน เรื่อง ส่วน แบ่ง ของ จังหวะ แรกๆ ก็ อัดเพลง ฟังให้ขึ้นใจอก่อน 
ส่วนเรื่องการอ่านโน๊ต
เดี่ยว พรุ่งนี้ ผม จะมา อธิบายให้เข้าใจ  ง่ายๆเลยครับ แป็บเดียวก็อ่านเป็นแล้วครับโน๊ตเพลง
ขอบคุนมากครับ

การอ่านตัวโน็ตเป็นปัญหาของผมตั้งเเต่เด็กเเล้วครับ เลยไม่กล้าที่จะไปเรียนคนตรี กลัวจะไปติดที่ตัวโน็ตเนี่ยล่ะครับ เห็นมีคนบอกว่า การอ่านตัวโน็ตเหมือนกับการเริ่มอ่าน ก-ฮ ใหม่เลยครับ

• member
การอ่านตัวโน็ตเป็นปัญหาของผมตั้งเเต่เด็กเเล้วครับ เลยไม่กล้าที่จะไปเรียนคนตรี กลัวจะไปติดที่ตัวโน็ตเนี่ยล่ะครับ เห็นมีคนบอกว่า การอ่านตัวโน็ตเหมือนกับการเริ่มอ่าน ก-ฮ ใหม่เลยครับ
ทุกวันนี้ ก-ฮ ยังท่องไม่จบเลยค่ะ

labella

• member
รบกวนขอด้วยครับ ขอบคุณครับ
[email protected]

• member
รบกวนขอด้วยครับ ขอบคุณครับ
ส่งให้แล้วค่ะ

labella

• member
ขอบคุณครับ ขอบคุณทางเมลแล้วด้วยครับ  :D

beemsaber

• member
ขอด้วยคน จะเป็นไรไหมมมมมม ^^

R@ck Shit

• member
ขอด้วยคน จะเป็นไรไหมมมมมม ^^

ส่งให้เเล้วนะครับบบบบบบบ

aneng

• member
แจกอะไรกันเหรอ..มุงเต็มเลย.. ;D

aneng

• member
อ้างถึง
ขอบคุณค่ะ แต่คนละสายกันเลย มุกเรียนสายสุขภาพสิ่งแวดล้อม น่าจะได้ชุมชน หรือโรงงานไรแบบนี้มากกว่า
เรื่องแท้ปไม่ลำบากมุกหรอกค่ะ มุกเข้ามาดูบ้าง ถ้าเห็นไม่มีคนส่งก็ส่งให้ บางทีมุกก็รอดูสักพัก เอ.. จะมีคนส่งให้รึเปล่านะ และก็ไม่มี มุกก็เลยส่งซะเองทนไม่ไหว อิอิ ยิงฟันยิ้ม
อยู่ห้องคนเดียวเหงาๆ ได้ทำประโยชน์บ้าง ไม่ลำบากเลยค่ะ ^^
ของผมมาเรียนสายเสมอเลยครับ..พอดีเลยอยากให้ป้ามุกช่วย..ช่วงนี้สุขภาพกับสิ่งแวดล้อมไม่ค่อยดีเลย..ไม่ค่อยฉะบาย..ส่วนชุมชนก็แออัดประจำ..โรงงานก็เจ๊งไปและ..สบายไม่ลำบากแล้วไม่ต้องทำงานไรแล้ว..อยู่คนเดียวเหงาเอาลูกพี่ไปเลี้ยงเล่นไหมจะได้ไม่เหงา..ไม่ซนหรอก..มันชอบเล่นไฟแช็คนิดหน่อย..เปิดน้ำทิ้ง..และชอบเอาหมาไปผูกเล่นกับท้ายรถส่งของเท่านั้นเอง..เห่อ.. :-*

• member
ลูกน้าอายุเท่าไหร่แล้วคะ

aneng

• member
10ขวด..15ขวด..7เดือน.เอาตัวไหน..แยกขายให้..หรือจะเอาพ่อพันธุ์..ไทยแท้ไม่ผสมนอกฤดูกาลนะ...ยังไม่ได้ฉีดยา.ออกบ้าๆเลย ;D

LAMUR

• member
ขอบด้วยครับ [email protected]
ขอบคุณมากครับ

• member
เอา 7 เดือนๆ ๆ ๆ ผู้หญิงผู้ชายคะ

*o.NicKy.o*

• member
ขอบด้วยครับ [email protected]
ขอบคุณมากครับ

ส่งให้ครับ ;D

tatsanai

• member
ขอด้วยครับ Let it be ชอบมาก รวมถึง The  Beatles ทุกเพลง