Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วงแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1245 ครั้ง)

amandolin

• member
รบกวนพี่ๆช่วงแนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:31:34 »
กำลังตามหา acoustic guitar

Spec ที่ต้องการประมาณนี้ครับ
-ราคาไม่เกิน 15000
-ขนาดไม่ใหญ่ พกพาสะดวก

ตอนนี้ที่ดูๆไว้ก็คือ Taylor GS-Mini แต่มันเกินงบไปนิดสนึง อีกรุ่นที่ดูไว้ก็ Taylor Baby Taylor swift ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

ปล.โดยส่วนตัวปลื้ม design ของ taylor มาก

pomguitar

• member
Re: รบกวนพี่ๆช่วงแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 13:56:06 »
ถ้ามีความปลื้มใน Taylor ผมคิดว่า เพิ่มงบ เล่น GS Mini มาถูกทาง ตามสเปคที่ น้า amandolin ตั้งใจแล้วครับ
ติดแค่งบ เกินมานิดหน่อย น่าจะรอตั้งใจเก็บงบเพิ่ม เพื่อให้ได้ GS Mini ดีกว่าครับ จะได้ไม่ค้างใจ
และ Taylor GS Mini ก็น่าเล่น น่าสะสมไว้ คุณภาพก็ดีครับ เป็นกีต้าร์ขนาดเล็กกว่า standard ที่คุณภาพเสียง ดีเกินตัว

Taylor Baby Taylor swift ถ้าชอบก็ OKAY คุณภาพก็พอตัว ตามแบบสไตล์กีต้าร์ตัวเล็ก
แต่ เสียงจะไม่กังวาน ไม่ใหญ่ เท่ากับ GS Mini เพราะ Body ที่ไม่เท่ากัน

nhoy

• member
Re: รบกวนพี่ๆช่วงแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 14:19:08 »
กำลังตามหา acoustic guitar

Spec ที่ต้องการประมาณนี้ครับ
-ราคาไม่เกิน 15000
-ขนาดไม่ใหญ่ พกพาสะดวก

ตอนนี้ที่ดูๆไว้ก็คือ Taylor GS-Mini แต่มันเกินงบไปนิดสนึง อีกรุ่นที่ดูไว้ก็ Taylor Baby Taylor swift ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

ปล.โดยส่วนตัวปลื้ม design ของ taylor มาก
เรียนน้า amandolin
ยินดีต้อนรับนะครับ
ถ้าชอบ Taylor และมอง GS mini ไว้ ก็ควรจะเอาตามนั้นครับ น่าใช้กว่าอีกตัวหนึ่งที่น้า amandolin ยกมา
แต่ในงบดังกล่าว ถ้าหาโอกาสไปลองดู G3000 ซึ่งเป็น All Solid ของ Walden และมาพร้อมฮาร์ดเคสที่สวยงาม ไว้ด้วยก็ดีครับ

amandolin

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 14:30:28 »
ขอบคุณพี่ๆ สำหรับคำแนะนำครับ

ขอถามนิดนึงครับ G3000 walden นี่ตัวใหญ่มั้ยครับถ้าเทียบกับ GS-Mini

oocl

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 14:50:53 »

Walden G3000

Walden G3000 ตัวจะใหญ่กว่าพอสมควร นะครับ
เป็นกีต้ารทรง "Grand Auditorium" body shape

อยู่ที่ว่า ต้องการจะเล่นกีต้าร์ตัวเล็ก(ขนาดกลาง) เล่นง่าย หอบหิ้วไปมาก็ง่าย
หรือ จะเล่นกีต้าร์ทรงมาตรฐาน ทั่วไป

Taylor GS Mini

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 14:59:38 »
ขอบคุณพี่ๆ สำหรับคำแนะนำครับ

ขอถามนิดนึงครับ G3000 walden นี่ตัวใหญ่มั้ยครับถ้าเทียบกับ GS-Mini
ถ้าเทียบกับ GS mini แล้ว G3000 ตัวใหญ่กว่าครับ
เพราะ GS mini เป็นกีต้าร์ไซส์ 3/4 
แต่ G3000 เป็นทรง GA หรือ Grand Auditorium มาตรฐาน ซึ่งเป็นทรงที่ไม่ได้ใหญ่โตอะไรครับ

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 15:08:43 »
ได้ลองรึยังครับ กีต้าร์ที่น้าสนใจ มันเป็นกีต้าร์ไซส์เล็กกว่าปกตินะ โดยเฉพาะคอ สำหรับใช้เป็นการเป็นงานจริงๆ สำหรับผมไม่ผ่านครับ แต่ถ้าไว้โชว์
หรือเอาติดตัวไว้ไปเที่ยวตามต่างจังหวัดบ่อยๆ ก็จัดไปครับ

amandolin

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 16:48:04 »
ขบคุณครับ

คงตัดใจซื้อ GS-Mini เพราะด้วยเรื่องขนาดที่พหพาสะดวกอะครับ โดยส่วนตัวไม่ได้เล่นออกงาน เลยขอแค่ใช้ได้แบบไม่อายใครก็พอ อิอิ