Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสียงคนใช้ Crafter กันหน่อยสิ ใช้แล้วหน้าตาดีจริงมั้ย 555  (อ่าน 22289 ครั้ง)

Romeoy2k

• member
    • www.eg-ultimate.com
เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม

ตอนนี้เอาทาคามาแลกผมยอมครับ 555 ( ล้อเล่นครับ )
อย่าเอาไปแลกเลยครับ..หามาเพิ่มดีกว่าครับอิๆ

AGP8x

• member
  • Beginner '
เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม

ตอนนี้เอาทาคามาแลกผมยอมครับ 555 ( ล้อเล่นครับ )
อย่าเอาไปแลกเลยครับ..หามาเพิ่มดีกว่าครับอิๆ

+100 ถ้ามีตังค์ ฮา ๆ

pacman

• member
คลิปแรก คนอะไร น่ารักชะมั้ด เลิฟสิ่งยู ทูมัช ครับ อิอิ

mermirud

• member
สายที่มากับ GA7/N เป็นเบออะไรครับ ตอนซื้อมา

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ถ้าคุณเบื่อกับกีตาร์ตัวเดิมๆที่คุณใช้อยู่แล้วไม่เวิร์ค

นี่เลย... Crafter Je 18 N ด้วยน้ำเสียงที่ยอดเยี่ยมของมัน กับราคาแค่ปลายหยิบมือ

จะทำให้คุณดูหล่อกว่าใครเลยทีเดียว ว้าว

" Crafter... ใช้เมื่อใด หล่อเมื่อนั้น "

[/555+b]

ใช้รุ่นเดียวกันเลยครับน้าโน๊ต
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

bird20151

• member
je 18 n ที่ music collection สาขาเซ็นทรัลบางนา

ทำไม top หน้าดำทุกตัวเลยครับ พวกน้าๆที่ใช้รุ่นนี้ หน้าดำกันปะครับ?
Bakemonogatari ™

yuth_pu_rx

• member
เคยมีกีต้าร์ราคา 30000 กับ 60000 ขายทิ้งหมดเพราะชอบน้อยกว่า crafter ตัวนี้

อย่าหยุดยั้ง

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: ขอเสียงคนใช้ Crafter กันหน่อยสิ ใช้แล้วหน้าต
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 01:34:26 »
je 18 n ที่ music collection สาขาเซ็นทรัลบางนา

ทำไม top หน้าดำทุกตัวเลยครับ พวกน้าๆที่ใช้รุ่นนี้ หน้าดำกันปะครับ?

ดำยังไงหรอครับ ถ้าหมายถึง สีมันเข้ม หรือ สีมันออกโทนส้มแดง ก็เป็นเรื่องปกติอะครับ ไม้ Cedar สีมันจะแข้มกว่า สปรูต อยู่แล้วครับ

ตัวนี่ นี่ถือว่า สีอ่อน(ทั่วไป) แล้วนะครับ สำหรับ Cedar ผมเคยเห็นบางตัวมันจะแดงกว่านี้
ยิ่ง ทาคามิเนะ ED05 บางตัวนี่ สีออกน้ำตาล เลยทีเดียว เห็นเค้าว่ากันว่า ทาคามิเนะ ใช้ไม้ที่มีอายุเยอะกว่า อาจจะเป็นเพราะเหตุนี้
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
ครับน้าโก้

ถึงมันจะดำแต่มันก็มีดีนะ อย่ามองเพียงแค่ผิวเผินเชียว อิอิ

• member
    • Facebook
ครับน้าโก้

ถึงมันจะดำแต่มันก็มีดีนะ อย่ามองเพียงแค่ผิวเผินเชียว อิอิ

น้าโน๊ตมีอดีตอะไร กับ อะไรดำๆ หรือป่าวครับ 5555+

ผมชอบเลยหละครับ กีตาร์ไม้หน้าเข้มๆเนี่ย มันดูขลังดี แต่ตอนที่ผมซื้อนี่ ทุกสาขา เหลือตัวนี้ตัวเดียวครับ เลยหาได้ดำสุดเท่านี้

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
ครับน้าโก้

น้าโน๊ตมีอดีตอะไร กับ อะไรดำๆ หรือป่าวครับ 5555+

ผมชอบเลยหละครับ กีตาร์ไม้หน้าเข้มๆเนี่ย มันดูขลังดี แต่ตอนที่ผมซื้อนี่ ทุกสาขา เหลือตัวนี้ตัวเดียวครับ เลยหาได้ดำสุดเท่านี้

กรรม ซะงั้น- -* บางทีสีมันอาจจะไม่สวย แต่พอดีดแล้วทำเอาตะลึงเลยอ่ะครับ ถึงดำก็รักครับ อิอิ

ปล. je 18 n มันเสียชีวิตไปแล้วล่ะครับ นึกแล้วเศร้า ...

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
กำลังลังเลว่าจะสอย glxe 4000rs ดีรึเปล่า กลัวหูยานครับ 555+

bird20151

• member
มันดำแบบเหมือนไปเปรอะอะไรมาอะครับ ไม่ใช่สีแดงๆเข้มๆ

แล้วพอมองใกล้ๆ มันไม่ใช่รอยเปรอะ แต่มันเหมือนเป็นจ้ำสีดำๆในเนื้อไม้เลยครับ เหมือนรอยช้ำบนผิวเราอะครับ

• member
    • Facebook
มันดำแบบเหมือนไปเปรอะอะไรมาอะครับ ไม่ใช่สีแดงๆเข้มๆ

แล้วพอมองใกล้ๆ มันไม่ใช่รอยเปรอะ แต่มันเหมือนเป็นจ้ำสีดำๆในเนื้อไม้เลยครับ เหมือนรอยช้ำบนผิวเราอะครับ

อันนี้คงเป็นที่เนื้อไม้โดยตรงเลยอะครับ มันเป็นเหมือนกันทั้ง 2 ข้าง มั้ยครับ

bird20151

• member

อันนี้คงเป็นที่เนื้อไม้โดยตรงเลยอะครับ มันเป็นเหมือนกันทั้ง 2 ข้าง มั้ยครับ

ในร้านมี 2 ตัว เป็นสองตัวเลย ดำทั้ง top เลยครับ ด่างๆ (ออกแนวหมาลายจุด) แต่เพื่อนมันทำใจซื้อไปละครับ -*-

• member
    • Facebook

ในร้านมี 2 ตัว เป็นสองตัวเลย ดำทั้ง top เลยครับ ด่างๆ (ออกแนวหมาลายจุด) แต่เพื่อนมันทำใจซื้อไปละครับ -*-

บ๊ะ...! มันออกแนว ลายหมีข่วน หรือลายตาไม้ อะไรอย่างงี้หรอครับ ชักอยากเห็น ถ่ายรูปมาให้ดูได้มั้ยครับ อยากดู
ผมชอบมากเลย ไม้ลายแปลกๆเนี่ย 5555+ ตัวผม มันก็เหมือนมีลายตาไม้อยู่ที่คอ ผมชอบมากเลยครับ

bird20151

• member
เอ่อ เหมือนออกแนวถ้ามองไกลๆเค้าจะหาว่ากีตาร์สกปรก อะไรประมาณนั้นมากกว่าอะครับ 555+

แต่เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูละกันครับ ^^

Romeoy2k

• member
    • www.eg-ultimate.com
กำลังลังเลว่าจะสอย glxe 4000rs ดีรึเปล่า กลัวหูยานครับ 555+
ดีมันดีแน่ๆหล่ะครับ อยุ่ที่ชอบกอด สาวเกาหลี ขาวๆมั้ยอิๆ ว่าแต่หูยานเพราะอ่าไรครับ

sayhi555

• บุคคลทั่วไป
ผมมี ยี่ห้อนี้ 2 ตัว ตัวแรกเป็นรุ่นบางๆ  อีกตัวก็รุ่นนี้เลยครับ  TMC 035 
Crafter TMC 035

เสียงก็ประมาณนี้ครับ อันนี้เล่นเองสดๆ มั่วบ้าง มึนบ้างครับ  ;D

kempinsuk002

• member
ยังมีคนอยู่ไหมครับ