Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์ตัวที่เรารักเป็นรอย(ที่ร้ายแรงกว่ารอยขนแมวนิดหน่อย) เป็นสัจธรรมรึป่าว  (อ่าน 2242 ครั้ง)

mccartney

• member
ถือเป็นสัจธรรมที่เราทุกคนต้องเจอรึป่าว ผมเพิ่งเจอ เมื่อกี้เลย
หมายถึงกีตาร์ที่เราเล่นประจำนะ ไม่ใช่ตั้งโชว์

nhoy

• member
กีต้าร์ที่เราเล่นประจำ ถือเป็นร่องรอยแห่งประสบการณ์ครับ
กีต้าร์ประจำตัวของนักกีต้าร์เก่งๆ ล้วนมีร่องรอยแห่งประสบการณ์ทั้งนั้นครับ

wawar

• บุคคลทั่วไป
Glen Hansard - Say it to Me Now

นีั่ก็ขนแมวนิดหน่อยครับ เล่นไปเหอะครับ

wuthipong

• member
Glen Hansard - Say it to Me Now

นีั่ก็ขนแมวนิดหน่อยครับ เล่นไปเหอะครับ

o_O" ขนแมว แบบว่าเห็นข้างในเลย

akaza

• member

ผมจะไม่แกะปิ๊กการ์ดออกเด็ดขาด

wawar

คุณค่าของกีตาร์ อยู่ที่คนฟังครับผมว่า ต่อให้เอาตัวใหม่ ดีกว่าไปให้พี่ เกล็น แกก็ไม่เอาหรอกครับเพราะแกใช้ใจเล่น ไม่ได้ใช้กีตาร์เล่นของจริง

(ปล ทาคามันอึดจริงๆ เห้นมาหลายตัวละ เปิดจนหมดยังเล่นได้ ได้ใจไปเลย)

winnie

ส่วนตัวผมว่าอุปกรณ์ทุกชนิดถ้าเราซื้อมาใช้งาน อย่างไงก็ต้องมีร่องรอยการใช้งานครับ ถ้าเป็นร่องรอยนิดหน่อยไม่มีผลต่อการใช้งาน ก็อย่าไปซีเรียสมากครับ เราดูแลให้ดีที่สุดก็พอครับ ไปมีความสุขตอนเล่นมันดีกว่าครับ

ผมเคยใช้หลังเต่า เพื่อนวางพิงกำแพงไว้ตอนไปนั่งกินบะหมี่ข้างนอก อยู่ๆมันล้มลงไปเลยครับ หลังเต่าถลอก แต่เราก็มองว่าของใช้งาน และมันยังใช้ได้ดีอยู่ก็เลยไม่ซีเรียสครับ ^_^

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ต้องไปดูกีต้าร์  ลุง Tommy .....   โคตรขี้กลาก     ยิ่งตรง Side ด้านบน  แกเคาะจนทะลุเนื้อไม้  เป็นรูโหว่ ไปแล้ว     

แต่กีต้าร์พวกเรา บางตัวหลายหมื่น หรือจะเป็นแสน  สภาพเนี๊ยบ กริ๊ป ไร้ริ้วรอย  แต่เสียงกีต้าร์ สู้ของลุง แกไม่ได้เลย

นี่ยังไม่นับรวมเปรียบเทียบฝีมือ  กับลุงแก นะ....
Finger Picking Style

virgoromance

• member
ธรรมดาของใช้งาน มีเสื่อมไปตามกาล
จาริกรอบใจตน

jiw_de_jazz

• member
ผมถือว่าเป็น Guitar Signature ของเรานะครับ

kaizer123

• member
ของใช้แหละครับยังไงต้องมีสักรอย ยิ่งรอยแรกนี่ยิ่งเจ็บครับ รอยอื่นเดี๋ยวก่ชิน :)

สมาน08

• member
ถือว่าฟาดเคราะไปครับ ต้องมีทุกตัวแหละ ;D

solo

• member
ผมมองมันแค่เป็นเครื่องมือในการสร้างเสียงดนตรีเท่านั้น
เสียงและฝีมือคนเล่นสองสิ่งนี้เท่านั้นที่สำคัญ
ความสวยงามเป็นรอง